Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
wonderful land cover by Nopdol
Author Message
Capt.Arnold Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: wonderful land cover by Nopdol
(02-03-2011, 01:07)povation Wrote: ชั่วโมงบินสูง!
ผมมี หมื่นสองพัน ชม. ครบเดือนที่แล้ว..Sad เหนื่อยจังเลยครับCool วันนี้กลับมาจากทำงาน เป็นวันมหา..เริ่มด้วยอากาศไม่ดีครับ พายุเข้าสนามบินแต่ต้องรีบออกเดินทาง จำเป็นต้องวิ่งขึ้นในกระแสลมแรงมากๆ..พอไต่ได้ความสูงพันฟุตเครื่องยนต์ ๔ ก็ดับลงครับ Sad จึงต้องขอกลับมาลงที่สนามเดิม ปรากฏว่าไม่ได้รับอณุญาตให้กลับมา..เพราะว่าตรวจพบเศษยางบนรันเวย์..ซึ่งคาดว่าจะเป็นของเครื่องที่ผมกำลังบินอยู่คร้าบบบ..ฮานิบะ่เฮ้ย ..ผมต้องไปพ่นนำ้มันทิ้งก่อนซัก ๓๐ ตันเพื่อลดนำ้หนักตัวลงจะได้ชดเชยกับยางที่แตกไป ( ไม่รู้กี่เส้นครับ มีอยู่ทั้งหมดสิบแปดเส้น ) ไม่เป็นไรครับค่อยๆแก้กันไป..เฮ้อ..พอได้นำ้หนักที่ต้องการก็วนกลับมาลงที่สนามเดิมเครื่องยนต์ที่๓ก็เกิดอาการโอเวอร์ฮีตไฟไหม้ครับ..อึ้งกิมกี่..เดิมอยู่ดีๆมีสี่เครื่องไม่ถึง๒๐นาทีเหลือ๒เครื่อง..ไม่เป็นไรค่อยๆแก้กันไปครับ..กรอดๆ(กัดฟัน)ค่อยๆประคองมาจนถึงสนาม..ก็หมดเวลาซะก่อน ครู( ซิมมูเลเตอร์ ) บอกว่าไปพักได้ครับ..คนต่อไปเชิญครับ ฮิ ฮิ กลับบ้านได้ ..ขอบคุณที่ทนอ่านครับ ฮา ฮาBig GrinTongue

04-03-2011, 01:59
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: wonderful land cover by Nopdol - by Capt.Arnold - 04-03-2011, 01:59
RE: wonderful land cover by Nopdol - by Maow - 10-08-2011, 13:16

Forum Jump: