Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Martin & Gibson มวยถูกคู่หรือเปล่าครับ
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: Martin & Gibson มวยทุกคู่หรือเปล่าครับ
(25-02-2011, 21:37)pood Wrote: กีต้าร์ Martin กับ Gibson นั้นเอามาประกบกันตัวต่อตัวไม่ใด้เป็นส่วนใหญ่เพราะ Martin ไม่กล้าทำกีต้าร์ที่ใช้ไม้ maple ออกมาแข่งกับ Gibson (เรื่องนี้ Chris Martin เป็นคนสารภาพเองนะครับ) สำหรับสมาชิกบ้านสีฟ้าซึ่งเล่นกีต้าร์โปร่งเป็นงานอดิเรกกันซะเป็นส่วนใหญ่มักจะนิยมชมชอบ Martin เพราะเสียงเปล่าๆมันนุ่มนวลกว่า Gibson เยอะแต่คนที่เล่นเป็นอาชีพมักบ่นกันว่ามันปรับเสียงยากมากเวลาเล่นออกแอมป์ตามร้านเพราะเบสมันหนักและทอดยาวเกินไปไม่เหมือน Gibson ที่เบสค่อนข้างกระชับและหางเสียงสั้นจนเขาเรียกกันว่า "Gibson Thump"

ถ้าคิดจะซื้อมาเพื่อขายต่อในอนาคตก็ไม่ต้องคิดมากครับ ซื้อ Martin ไปเลยเพราะราคามือสองสามสี่ไม่ค่อยตกและขายไปก็ไม่เสียดายเพราะหาตัวใหม่ที่เสียงเหมือนตัวเก่าใด้ ส่วน Gibson นั้นถ้าคุณเจอตัวที่เสียงถูกใจคุณเมื่อไหร่ก็อย่าปล่อยไปเด็ดขาดเพราะอาจหาใหม่ไม่ใด้เนื่องจากในรุ่นเดียวกันลองไปสิบตัวเสียงอาจจะถูกใจคุณแค่ตัวเดียวเองครับ อย่าง Martin ในบ้านผมนี่ถ้ามีคนมาขอซื้อผมก็ปล่อยให้ใด้ทุกตัวครับแต่ถ้าเป็น Gibson โปร่งบางตัวนี่ถ้าไม่รักกันจริงก็ไม่ยอมปล่อยให้แน่นอน

มาเน้นให้เฉยๆ ว่าคิดแบบนี้ แต่ไม่มีปัญญาเขียนเอง ยืมพี่ปู้ดนี่ละ 555 Big Grin

ส่วนเรื่องหมัดต่อหมัด เจ็บทั้งนั้นแหละครับ
ถ้าซื้อมาแล้วใช้ไม่คุ้ม แถมขายขาดทุน
============ เพื่อความบันเทิง =============

(This post was last modified: 25-02-2011, 22:08 by Tai Labour.)
25-02-2011, 22:07
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Martin & Gibson มวยทุกคู่หรือเปล่าครับ - by Tai Labour - 25-02-2011, 22:07

Forum Jump: