Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยหาทางออกให้ทีครับ
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: ช่วยหาทางออกให้ทีครับ
povation Wrote:แล้วถ้าน้องหนอนเป็นหมาล่ะ! เห็น...ของตัวเองแล้วจะตกใจหรือจะดีใจก็มิรู้?

ตกใจครับ!!.. เพราะไม่อยากเชื่อว่าของหมา จะเท่ากับของวัว.. อิอิTongue
21-01-2008, 23:49
Website Find Like Post Reply
Joon Offline
แก๊งสาวซ่าส์ ฮาระเบิด
**

Likes Given: 0
เรื่องนี้มีประสพการณ์ คือจูนเองเนี่ยเลี้ยงหมาด้วย ซึ่งตอนนี้เหลืออยู่ 4 ตัวเองห่ะ
ก็จะบอกได้ทั้งจากหัวอกของเจ้าของหมา และหัวอกเจ้าของดอกยางรถยนต์ที่เปี่ยมล้นไปด้วย...ของหมา
แต่หมาจูนไม่เคยไปเรี่ยราดนอกบ้านหรอกนะ
ก่อนหน้านี้ หน้ารั้วบ้านมีแผงหญ้าแทรกอยู่ในฟุตบาท และเจ้าโกลด์เด้นของบ้าน 2-3 หลังถัดไป ก็มักจะมาฝากส่วนที่เคยอยู่ในร่างกายกองไว้แถวแผงหญ้าเสมอ
บ่อยครั้งที่กลับบ้านดึกๆ ในสภาพที่ไม่สามารถถอยรถเข้าบ้านได้ ก็จะจอดรถหน้าฟุตบาทบ้านตัวเอง
และเมื่อก้าวออกมาจากรถ ส่วนใหญ่ก็จะเจอวัตถุธรรมชาติที่อ่อนนุ่มกว่าใบหญ้ารองรับอยู่ใต้รองเท้าที่มีดอกลึกไม่ต่างจากดอกของยางรถนัก เอาเป็นว่า มันเกิดขึ้นแบบนี้มานานแล้ว ตั้งแต่เจ้าโกลด์เด้น 2 ตัว (ขอย้ำ "2 ตัว") ยังละอ่อนอยู่ จนปัจจุบันย่างเข้าวัยทอง
ในที่สุด คนรักหมาก็หมดความอดทน
วันนึง พี่เลี้ยงวัยดึกของเจ้าโกลด์เด้น 2 ตัวก็พาผู้ผลิตทั้งสอง เดินเลาะรั้วผ่านหน้าบ้านอย่างสบายอารมณ์
เราก็ไปเอาคางเกยรั้วคอย พอเจ้าโกลด์เด้นมาถึงแผงหญ้าหน้ารั้วบ้าน มันก็เริ่มแสดงสัญญาณการหาสถานที่ขับถ่าย (ประมาณดมๆ หมุนๆ)
เราก็พูดอ้อนหมา ด้วยเสียงค่อนข้างดังไปถึงพี่เลี้ยงหมาคนนั้น ว่า
"อ๊อยยย มาอึตรงนี้อีกแล้วเหรอ มาอึทุกวันเลย ลงรถมาเหยียบทุกวันเลย ทำไมลองไม่อึในบ้านดูหล่ะ ถ้าคนในบ้านมาเหยียบเค้าอาจจะเข้าใจเพื่อนบ้านบ้างก็ได้ อย่าอึตรงนี้เลยนะ ขอเถอะ"
แล้วก็หันไปสบตา (แบบเป็นมิตรนะ) กับคุณป้าพี่เลี้ยงหมาว่า
"อึหน้าบ้านนี้เกือบทุกวันเลยค่ะ รบกวนช่วยเก็บด้วยนะคะ เดี๋ยวกรรมการหมู่บ้านเค้าจะคิดว่าหมาบ้านนี้ทำเองแล้วจะมาต่อว่า จูนก็ต้องแก้ต่างว่าไม่ใช่หมาบ้านจูนหรอก และก็ไม่อยากบอกเค้าว่าด้วยว่าหมาบ้านไหน สงสารหมา เดี๋ยวเค้าจะออกระเบียบบังคับหมาเอา ป้าช่วยดูดูเจ้าสองตัวนี้หน่อยนะ ขับถ่ายที่ไหนก็เก็บให้มันด้วย หมามันไม่รู้เรื่องหรอกว่าไม่ควรอึเรี่ยราด นะป้านะ"
จากนั้น จูนก็เอาต้นเข็มมาปลูกที่ที่เคยเป็นแผงหญ้าหน้าบ้าน
เจ้าโกลด์เด้นสองตัวก็แค่วิ่งผ่าน ยั่วโมโหน้องหมาในบ้านจูนให้เห่ากันเสียงขรม
ไม่มีแท่งช็อกโกแลตฝากไว้เป็นที่ระลึกอีกเลย เกือบปีแล้วค่ะเนี่ย
ก็ยังอยู่ด้วยกันในซอยหมู่บ้านอย่างมีความสุขอยู่ (มั้ง)
22-01-2008, 00:58
Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

JoonPoopJoopPooN Wrote:เรื่องนี้มีประสพการณ์ คือจูนเองเนี่ยเลี้ยงหมาด้วย ซึ่งตอนนี้เหลืออยู่ 4 ตัวเองห่ะ
ก็จะบอกได้ทั้งจากหัวอกของเจ้าของหมา และหัวอกเจ้าของดอกยางรถยนต์ที่เปี่ยมล้นไปด้วย...ของหมา
แต่หมาจูนไม่เคยไปเรี่ยราดนอกบ้านหรอกนะ
ก่อนหน้านี้ หน้ารั้วบ้านมีแผงหญ้าแทรกอยู่ในฟุตบาท และเจ้าโกลด์เด้นของบ้าน 2-3 หลังถัดไป ก็มักจะมาฝากส่วนที่เคยอยู่ในร่างกายกองไว้แถวแผงหญ้าเสมอ
บ่อยครั้งที่กลับบ้านดึกๆ ในสภาพที่ไม่สามารถถอยรถเข้าบ้านได้ ก็จะจอดรถหน้าฟุตบาทบ้านตัวเอง
และเมื่อก้าวออกมาจากรถ ส่วนใหญ่ก็จะเจอวัตถุธรรมชาติที่อ่อนนุ่มกว่าใบหญ้ารองรับอยู่ใต้รองเท้าที่มีดอกลึกไม่ต่างจากดอกของยางรถนัก เอาเป็นว่า มันเกิดขึ้นแบบนี้มานานแล้ว ตั้งแต่เจ้าโกลด์เด้น 2 ตัว (ขอย้ำ "2 ตัว") ยังละอ่อนอยู่ จนปัจจุบันย่างเข้าวัยทอง
ในที่สุด คนรักหมาก็หมดความอดทน
วันนึง พี่เลี้ยงวัยดึกของเจ้าโกลด์เด้น 2 ตัวก็พาผู้ผลิตทั้งสอง เดินเลาะรั้วผ่านหน้าบ้านอย่างสบายอารมณ์
เราก็ไปเอาคางเกยรั้วคอย พอเจ้าโกลด์เด้นมาถึงแผงหญ้าหน้ารั้วบ้าน มันก็เริ่มแสดงสัญญาณการหาสถานที่ขับถ่าย (ประมาณดมๆ หมุนๆ)
เราก็พูดอ้อนหมา ด้วยเสียงค่อนข้างดังไปถึงพี่เลี้ยงหมาคนนั้น ว่า
"อ๊อยยย มาอึตรงนี้อีกแล้วเหรอ มาอึทุกวันเลย ลงรถมาเหยียบทุกวันเลย ทำไมลองไม่อึในบ้านดูหล่ะ ถ้าคนในบ้านมาเหยียบเค้าอาจจะเข้าใจเพื่อนบ้านบ้างก็ได้ อย่าอึตรงนี้เลยนะ ขอเถอะ"
แล้วก็หันไปสบตา (แบบเป็นมิตรนะ) กับคุณป้าพี่เลี้ยงหมาว่า
"อึหน้าบ้านนี้เกือบทุกวันเลยค่ะ รบกวนช่วยเก็บด้วยนะคะ เดี๋ยวกรรมการหมู่บ้านเค้าจะคิดว่าหมาบ้านนี้ทำเองแล้วจะมาต่อว่า จูนก็ต้องแก้ต่างว่าไม่ใช่หมาบ้านจูนหรอก และก็ไม่อยากบอกเค้าว่าด้วยว่าหมาบ้านไหน สงสารหมา เดี๋ยวเค้าจะออกระเบียบบังคับหมาเอา ป้าช่วยดูดูเจ้าสองตัวนี้หน่อยนะ ขับถ่ายที่ไหนก็เก็บให้มันด้วย หมามันไม่รู้เรื่องหรอกว่าไม่ควรอึเรี่ยราด นะป้านะ"
จากนั้น จูนก็เอาต้นเข็มมาปลูกที่ที่เคยเป็นแผงหญ้าหน้าบ้าน
เจ้าโกลด์เด้นสองตัวก็แค่วิ่งผ่าน ยั่วโมโหน้องหมาในบ้านจูนให้เห่ากันเสียงขรม
ไม่มีแท่งช็อกโกแลตฝากไว้เป็นที่ระลึกอีกเลย เกือบปีแล้วค่ะเนี่ย
ก็ยังอยู่ด้วยกันในซอยหมู่บ้านอย่างมีความสุขอยู่ (มั้ง)

ดีค่ะ พี่จูนเห็นด้วย เพื่อนบ้านกัน มีอะไรก็พูดกัน บอกกันดี ๆ แค่นี้ก็ไม่มีปัญหาแล้วนะคะ ดูป้าแดงจิ อยู่หมู่บ้านนี้มาตั้ง 10 ปีแล้วค่ะ ยังจับมือใครดมไม่ได้เลยค่ะ วันละกองสองกอง ทู๊กวัน Shy
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
22-01-2008, 06:20
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ไม่ใช่ไม่ใช่..ต้องพูดว่า * ยังจับก้นตัวไหนดมไม่ได้เลยค่ะ *

[Image: programt479dr8.jpg]
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
22-01-2008, 06:46
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

povation Wrote:ไม่ใช่ไม่ใช่..ต้องพูดว่า * ยังจับก้นตัวไหนดมไม่ได้เลยค่ะ *

[Image: programt479dr8.jpg]

แล้วนี่ เอ๊!! บ้านของใครละพ่อเต่าขา...Rolleyes
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
22-01-2008, 11:12
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ใจคอจะดมกันจริงๆเหรอครับ อิ๋ยๆๆ
Acoustic is my life..........
22-01-2008, 12:57
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ผมเคยคุยกับเจ้าของหมาแล้วครับ ตอนที่หมาไล่งับกันชนรถบุบเป็นรอย

เจ๊แกบอกว่า แหมอยู่ในบ้านเค้าไม่เห็นกัดรถเลย ไม่เคยทำไรเสียหายเลย

------------------

ก็เลยไม่พูดเรื่องทุ่นระเบิดที่หมาสุดที่รักเค้าทิ้งไว้ทั่วซอยแล้ว

ผมคิดว่าอาจจะหาซื้อเสือโคร่งมาตัวนึง

พอมันโตได้ที่ จะเอาไปผูกไว้หน้าบ้านของเค้าบ้าง น่ารักออกนิ กั๊กๆๆๆ ง่ำๆๆๆ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
22-01-2008, 13:02
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
.::.pOoH.::. Wrote:ผมคิดว่าอาจจะหาซื้อเสือโคร่งมาตัวนึง

พอมันโตได้ที่ จะเอาไปผูกไว้หน้าบ้านของเค้าบ้าง น่ารักออกนิ กั๊กๆๆๆ ง่ำๆๆๆ

เย็นไว้ครับน้า pOoH ผมหาทางออกเจอแล้ว Tongue

[Image: giftmaze03de0.jpg]
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

23-01-2008, 20:54
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

น้ากานต์พาปุ๊ไปหาทางออกหน่อยซีครับ...
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
23-01-2008, 20:58
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
.::.pOoH.::. Wrote:น้ากานต์พาปุ๊ไปหาทางออกหน่อยซีครับ...

ได้เลยครับ...ก่อนอื่น ต้องไปวนรอบสนาม..สามรอบครับ
ลองปรึกษาน้า lekleklek ดูนะครับBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

23-01-2008, 21:00

Forum Jump: