Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากทราบว่า ตอนนี้ ค่าจ้างมาตรฐาน ของ นักดนตรี ดีดกีต้าร์ เขาจ้างกันอย่างไง
Author Message
praj Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อยากทราบว่า ตอนนี้ ค่าจ้างมาตรฐาน ของ นักดนตรี ดีดกีต้าร์ เขาจ้างกันอย่างไง
(01-03-2011, 18:53)musicographer Wrote: เรื่องหน้าใหม่ตัดราคานี่น่าเซ็งจริงๆครับ
ช่วงนึงมหาลัยดนตรียังไม่เยอะ ที่มีอยู่ก็ไม่ได้มาเล่นกลางคืนมากนัก
แต่พอช่วงนึงนักเรียนดนตรีนี่แหละครับ ตัวตัดราคาเลย คือไม่เดือดร้อนไง อยากเล่นเฉยๆ
แต่มันมีผลเสียกับเค้าเองในระยะยาวครับ ปล่อยเค้าไป เริ่มถูกขนาดนั้นกี่ชาติหนอกว่าจะเลี้ยงชีพได้

จริงครับ เรื่องนี้ เจอมาเหมือนกัน สุดท้าย ร้านก็กลับมาง้อเรา เพราะเล่นไม่ดีบ้าง ประสบการณ์ยังไม่ถึงบ้าง Entertain ยังไม่เป็นธรรมชาติมั่ง ไม่ค่อยเล่นเพลงเก่าๆอมตะบ้าง (นี่คือเพิ่งคิดได้หลังจากโดนลูกค้าหลายโต๊ะ complain) ที่รับไปตอนแรกเพราะเห็นว่าเด็กมีไฟแล้วราคาถูก
01-03-2011, 21:36
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากทราบว่า ตอนนี้ ค่าจ้างมาตรฐาน ของ นักดนตรี ดีดกีต้าร์ เขาจ้างกันอย่างไง - by praj - 01-03-2011, 21:36

Forum Jump: