Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์รุ่่นใหม่ของ Martin ในงาน NAMM 2008
Author Message
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์รุ่่นใหม่ของ Martin ในงาน NAMM 2008
Smile ขอบคุณพี่กฤษณ์ที่แสดงความคิดเห็นครับ

สมัยก่อนผมก็เคยคิดว่าการซื้อของแพงๆ "มีตังค์อย่างเดียวซื้อไม่ได้ ต้องโง่ด้วย"
ไม่เฉพาะเรื่องกีต้าร์ นาฬิกา รถ กระเป๋า ปากกา อะไรต่อมีอะไร มีให้สะสมไปหมด

แต่พอได้สัมผัส Martin มากๆ ผมก็หลงรักมัน กลายเป็นเริ่มสะสม และสะสมอย่างมีที่มีที่ไป
ถึงจุดนี้ ถึงราคาจะสูงแต่มันน่าสะสมเพราะเรารู้ประวัติของมัน เราก็หลงไหลอยากครอบครอง
ยี่งรู้ว่ามันมีแนวโน้วว่าจะราคาสูงขึ่น ก็ยิ่งอยากลงทุนกับมันครับ

ถึงตอนนี้ ที่ผมเคยว่าคนอื่น"โง่" มันกลายเป็นตัวผมเองซะแล้ว .... Tongue
[Image: myworkspace.jpg]
24-01-2008, 00:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์รุ่่นใหม่ของ Martin ในงาน NAMM 2008 - by yodchula - 24-01-2008, 00:11

Forum Jump: