Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เปิดบ้าน Povation ปี 2554
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: เปิดบ้าน Povation ปี 2554
สวัสดีค่ะ พ่อแม่ พี่น้อง เพื่อนพ้อง ทุก ๆท่าน หายหน้าไป 2 วันไม่ว่ากันนะคะ
ก่อนอื่น ต้องขอขอบคุณทุก ๆท่านที่มาร่วมงานขอบคุณ น้า ๆ ที่มาช่วยกันตั้งแต่
บ่ายอ่อน ๆ
โดยเฉพาะ น้องอ้อน(Ether)มาถึงบ้านเต่า เวลา 11.11 น. พอดิบพอดี
มาช่วย ๆ เรื่องในครัวมากมาย แล้วก็นั่งกินไก่ตุ๋น สองสามปีก ก็แอบหนีกลับซะงั้น
ขอบคุณมาก ๆ นะจ๊ะ
ขอบคุณน้านิท และเพื่อนๆน้าปุ๊ และชาญ สำหรับเครื่องเสียง แสงสี ระบบไฟ
ครบเครื่องอีกแล้วค่ะ และหนูพิชชี่ที่มาให้พี่ ๆ เพื่อนพี่ปิ๊ง กอดรัดฟัดเหวี่ยง
กันใหญ่๕๕๕ เพราะความอวบขาว น่ารัก คิดถึงป้าแป๋มจ้า
ขอบพระคุณ พี่นพดล คุณเทส น้องเทียร่าที่มาร่วมงาน เป็นเกียรติสำหรับบ้านเต่า
หลังน้อย ๆ พร้อมกับเสียงกีต้าร์จากพี่นพดลที่ไม่ธรรมดาและเสียงร้องไพเราะที่ทรงพลัง ทำให้แขกในงาน ทึ่ง อึ้ง ประทับใจมาก ๆ สุดยอดจริง ๆค่ะ
ขอบพระคุณ พี่กฤษณ์ ที่ให้เกียรติมาร่วมงาน และขนมช็อคโกแลตกองโตนะคะ
ขอบพระคุณ พี่หน่อย ยุทธนา สำหรับ หมูสเต๊ะ เชื่อแล้วค่ะว่าอร่อย วางปุ๊บ หมดปั๊บ อิอิ
ขอบคุณน้าปาโก้ และภรรยาสุดสวยและเพื่อน ๆ อีกสองคนมาก ๆนะคะ โห หิ้วมา
เยอะแยะมาก ๆ ทั้ง ห่อหมกหลายชุด กุ้งเต้นหลายชุดและ ปูม้าดองหลายชุด แอบเก็บ
ปูม้าดองให้เจ้าบ้านอีกหนึ่งชุด อร่อยจ้า
ขอบคุณน้าแคว่ก สำหรับ แบล็คเลเบอร์ด้วยนะคะ
ขอบคุณน้าป๊อปปี้ สำหรับหมูย่าง ข้าวเหนียว 4 ชุด นะคะ
ขอบคุณน้ากิจจา สำหรับขนมแยมโรลจ้า
ขอบคุณน้าอาโนลด์นะคะ สำหรับ แชมเปญ แสนอร่อย หลายขวดแอบจิ๊กไว้ 1ขวด อิอิ
ขอบคุณน้าโนบิ สำหรับกลองชุดอีกแล้วจ้า และปลากรอบ วางปุ๊บ หมดปั๊บเช่นกันค่ะ
ขอบคุณน้าหนึ่ง(Neung) เค้กที่ภรรยาคนเก่งของน้าทำมาให้รับประทานกัน อร่อย
ขึ้นชื่อมาก ๆ ค่ะ หลายคนทานแล้วติดใจ จะไปหาซื้อทานได้ที่ไหนกรุณาแจ้งให้ทราบ
ด้วยนะคะ น้าหนึ่ง
ขอบคุณ พี่แดงนะคะ (เสธแดง) สำหรับซาราเปาจ้า
ขอบคุณน้าพีระนะคะ ขนมปัง สังขยา อร่อยมั่ก ๆจ้า
ขอบคุณ ครอบครัว คุณก่อเขต และภรรยา สำหรับคุกกี้ และมือกลองรูปหล่อ
น้องกีต้าร์ อายุ 13 ปี ยังเล่นเก่งขนาดนี้ อนาคตไกลแน่นอนลูกเอ๊ย
ขอบคุณน้ายอดเยี่ยม สำหรับขนมผีเสื้อกรอบ (ตั้งชื่อเอง๕๕)ของโปรดจ้า
ขอบคุณ น้าโอ๋ ( love666) มาช่วยชีวิต ข้าวมันไก่ 20 ห่อ
ขอบคุณ น้า เรียวนะคะ สำหรับ mail Box ติดแล้วบ้านเต่าจะดูดีมีสไตล์ขึ้นเยอะ
เลยค่ะ
ลืมขอบคุณ แขกคนแรกของบ้านเต่า อิอิ น้องอ้อน หิ้ว ดอกกล้วยไม้สีขาวถูกใจป้าแดง
มาก ๆ จ้า
ขอบคุณทีมงานที่มาช่วยกันตั้งแต่วัน ยันเลิก น้าเล็ก ๆๆ น้าป๊อป และสมาชิกใหม่อีกหลายท่าน ต้องขอโทษด้วยนะคะ ที่จำชื่อไม่ได้ ให้น้าป๋อมาเสริมเพิ่มเติมอีกทีนะคะ
ถ้าตกหล่นใครไปต้องขออภัยด้วยนะคะ

ขอขอบคุณทุก ๆท่านที่ปลีกตัวมาร่วมงานเปิดบ้านเต่าทำให้งานมีสีสรรสนุกสนาน
ขอบคุณ ดารารับเชิญ คุณโอ้ เสกสรร ที่สละเวลาแวะมาเล่นกีต้าร์และร้องเพลงให้พวกเราได้ฟังกันนะคะ และ น้าแอ๊นท์ วง(Imotion town) ขอบคุณ ท่านเทพฯ หลาย ๆท่านที่มาร่วมแจม น้าโรเบิร์ต น้าหนึ่ง hattaya พี่นนท์ จากวงเรดิโอ น้องณล เอลวิสรูปหล่อเสียงดี น้าพงศ์

ไว้โอกาสหน้าเจอกันใหม่นะคะ ขาดตกบกพร่องอะไรไปบ้าง โปรดให้อภัย และติชม
ได้นะคะ คราวหน้าจะได้ปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นเรื่อย ๆ ค่ะ ขอบคุณทุกท่านค่า

[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
(This post was last modified: 29-03-2011, 18:13 by dejemerry.)
29-03-2011, 18:12
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เปิดบ้าน Povation ปี 2554 - by dejemerry - 29-03-2011, 18:12

Forum Jump: