Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนช่วยแนะนำ อัลบั้ม ที่เอาเพลงสากลติดหูมา Cover เป็น Pop Jazz ทีครับ
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: รบกวนช่วยแนะนำ อัลบั้ม ที่เอาเพลงสากลติดหูมา Cover เป็น Pop Jazz ทีครับ
เฒ่าทารก Wrote:ผมก็ชอบวงนี้มากครับ และอีกคนที่ชอบ jack johnson ที่นครสวรรค์หาซื้อแผ่นแท้ไม่ได้เลย (แผ่น copy ก็ไม่มี ) หาซื้อมาหลายที่ใครพอแนะนำสถานที่ได้ไหมครับ จะได้ให้เพื่อนผมไปซื้อมาให้

น้าปิ๋วหาได้รึยังครับ...........ไอ้ซีดี แจ็ค ดอลสัน ......เพราะเดี๋ยวผมจะไปหาซื้อซีดีของ james taylor ให้น้า Maow อาทิตย์นี้อยู่พอดีคับ....ถ้ายังหาไม่ได้ บอกผมด้วยนะคับว่าเอาอัลบั้มไหน เพราะแจ็ค ดอลสันบ้านเรามีอยู่หลายอัลบั้มเหมือนกัน....

ผมชอบมากเลย....ฉากที่ยืนกางแขนที่หัวเรือกอดกับนางเอก .... แล้วมีลมทะเลโชยยยยยเข้ามาเนี่ย.............อูวววววว

Attached Files Image(s)

นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
(This post was last modified: 15-01-2008, 09:17 by Therock.)
15-01-2008, 09:16
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: รบกวนช่วยแนะนำ อัลบั้ม ที่เอาเพลงสากลติดหูมา Cover เป็น Pop Jazz ทีครับ
hattaya111 Wrote:มีข้อคิดนิดนึงครับ ผมสงสัยว่า คนสมัยก่อนๆ ที่เค้าใช้เเผ่นเสียง ไม่มีที่ก็อบ ไลท์ อะไรกัน เค้า ไปเอาอะไรที่ไหน มาพัฒนาตัวเอง ทั้ง การเล่น เเละ การ คอมโพส งาน

จากหลักฐานทางประวัติศาสตร์และหลักฐานทางโบราณคดีที่ได้รวบรวมมาอย่างกะท่อนกะแท่น...
สันนิษฐานว่า...คนสมัยก่อนๆ น่าจะใช้ จิตวิญญาณของนักดนตรี ส่งผ่านมาที่หัวใจ เพื่อสั่งการไปยังสมอง ในการควบคุมประสาทส่วนปลายของร่างกาย ในการพัฒนาตัวเอง ทั้ง การเล่น เเละ การ คอมโพส งาน จนกระทั่งมีผลงานเป็นที่นิยมในคนรุ่นต่อๆมา

ส่วนนอกนั้น...ผลงานตายไปพร้อมๆกับเจ้าของผลงานไปแล้ว
15-01-2008, 09:23
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
อ๋อ ม่ายมิ วิญญาณ.....

ใช้ วิน มอเตอรื ไซด์ เเทน ไดร้ ไม้ครับ คุนคู.....55555

Attached Files Image(s)

............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

15-01-2008, 09:58
Website Find Like Post Reply
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

ยอดเยี่ยม69 Wrote:ผมมี Maroon5 แผ่นแท้ ได้มาจาก PR ค่ายเพลงแจกให้เพื่อ Review เขียนเชียร์
ถ้าน้าปิ๋วอยากได้ เจอกันจะติดมือไปให้ละกัน มีอีกเยอะ ค่อยมาเลือกอีกก็ได้

...............................................................................................
ไอ้สั้น กำลังจะอ้วน

พี่ศักดิ์ชัยเนี่ยใจดีกับผมมามากแล้ว เกรงใจจริงๆ งั้นคราวหน้าผมจะเอาวัตถุมงคลของเกจิดังลำปางไปฝากพี่นะคร๊าบ...พ่อผมไปรับมากับมือท่านเองเลย เล่นขนมาซะเป็นเกินครึ่งร้อยองค์เลย(หลวงพ่อเกษม อ่ะครับ)
15-01-2008, 10:26
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ยิ่งมีเครื่องผ่อนแรงมากขึ้นเท่าไหร่ คนก็มีความคิดสร้างสรรค์น้อยลงครับ เดี๋ยวนี้คนเก่งคือคนที่เลียนแบบเก่ง
ใครเล่นเหมือนต้นฉบับกว่าคือคนที่เก่งกว่า

ถ้าใครที่มีพื้นฐานทางดนตรีคลาสสิคคงรู้ดีว่าความเก่งไม่ใด้อยู่กับการลอกเลียนเพราะถ้าคุณเล่นเพลงของ Bach
หรือ Beethoven คุณไม่มีต้นฉบับให้ลอกแน่นอน
15-01-2008, 12:24
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

แจ๋วเลย
Acoustic is my life..........
15-01-2008, 15:32
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
pood Wrote:ยิ่งมีเครื่องผ่อนแรงมากขึ้นเท่าไหร่ คนก็มีความคิดสร้างสรรค์น้อยลงครับ เดี๋ยวนี้คนเก่งคือคนที่เลียนแบบเก่ง
ใครเล่นเหมือนต้นฉบับกว่าคือคนที่เก่งกว่า

ถ้าใครที่มีพื้นฐานทางดนตรีคลาสสิคคงรู้ดีว่าความเก่งไม่ใด้อยู่กับการลอกเลียนเพราะถ้าคุณเล่นเพลงของ Bach
หรือ Beethoven คุณไม่มีต้นฉบับให้ลอกแน่นอน

ถูกต้อง เเละ คมคายเสมอครับ ท่านผู้อาวุโส ...

ขอบคุณมากครับ ขอคาราวะในสาระ เเละ เหตุผล
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

(This post was last modified: 16-01-2008, 08:40 by hattaya111.)
16-01-2008, 08:39

Forum Jump: