Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มันคือเครื่องอะไร?
Author Message
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
RE: มันคือเครื่องอะไร?
ตัวที่น้ายอดจุฯ แนะนำน่าสนใจมากคับ ราคาประมาณ $300 น่าจะตรงกับที่น้าอ้วนต้องการเลยคับ
16-01-2008, 16:51
Website Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
hattaya111 Wrote:ตามที่คิดนะครับ ว่าเป็นผมจะใช้อะไรเล่นเเบบนี้ ให้ได้ผลลัพธ์เเบบในคลิพ

ผมจะใช้...dd6 ของ boss มีให้ลองครับ ใช้อยู่ เเต่ถ้าสำหรับพี่ เอาไปเล่นได้เลยครับ delayผมสะสมมีอยู่5ตัว

เเต่ตัวที่ loopเสียงเก็บไว้ได้ ผมมีตัวนี้อยู่ ได้15 หรือ20วิ..นี่เเหละครับ สนุกดีครับ มาเอาไปได้เลย พร้อมสาธิต

ลองให้เบื่อ ถ้าอยากได้จะพาไปซื้อ ร้านนี้พอรู้จักนิดหน่อย น่าจะลดได้บ้างครับ

ขอบคุณหลาย ๆ ในน้ำใจไมตรีและความเอื้อเฟื้อครับ น้าHattฯ... น้าว่างวันไหนเอ่ย? (เดี๋ยวผมจะ PM ไปถาม)...

yodchula Wrote:ถ้าพี่จะใช้ Guitar Rig อย่างใน Clip แล้วต้องซื้ออุปกรณ์เพิ่มอย่าง Audio interface
ผมแนะนำเป็น Hardware ดีกว่าครับ ของ DIGITECH JAMMAN

[Image: 7149.jpg]

ใช้ได้เยี่ยมมี Loop เพลงให้่ JAM ได้หลาย Style และยังอัด Clip ได้ด้วย
ต่อคอมพิวเตอร์ก็ได้ ปรับเปลี่ยน Loop เพลงที่ต้องการ
ปรับเปลี่ยนความเร็วได้ โดย Pitch ไม่เปลี่ยนครับ Smilehttp://www.digitech.com/JamMan_Video/

ขอบคุณน้าyodchuฯ ที่กรุณาให้ข้อมูล... ขอถามเพิ่มนะครับ ว่าแล้วเจ้าเครื่องนี้ ในบ้านเราพอหาซื้อได้ไหม?

Webmaster Wrote:ตัวที่น้ายอดจุฯ แนะนำน่าสนใจมากคับ ราคาประมาณ $300 น่าจะตรงกับที่น้าอ้วนต้องการเลยคับ

ขอบคุณน้าWebฯ ครับ ที่ช่วยประสานไขข้อสงสัย...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
16-01-2008, 17:53
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

LittleNomad Wrote:ขอบคุณน้าyodchuฯ ที่กรุณาให้ข้อมูล... ขอถามเพิ่มนะครับ ว่าแล้วเจ้าเครื่องนี้ ในบ้านเราพอหาซื้อได้ไหม?

ผมเคยเห็นร้าน Lucky Music มีขายอยู่ครับ แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้ของหมดไปรึยัง ลองโทรไปถามดูนะ
ถ้าของหมดก็รอ Music Concept หน่อยครับ เพราะตอนนี้ Digitech ร้าน Music Concept เป็นตัวแทนจำหน่ายครับ
หรือจะลองโทรไปทั้งสองร้านก็ได้ เพื่อว่าจะมีของครับ Smile
[Image: myworkspace.jpg]
16-01-2008, 18:08
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

yodchula Wrote:
LittleNomad Wrote:ขอบคุณน้าyodchuฯ ที่กรุณาให้ข้อมูล... ขอถามเพิ่มนะครับ ว่าแล้วเจ้าเครื่องนี้ ในบ้านเราพอหาซื้อได้ไหม?

ผมเคยเห็นร้าน Lucky Music มีขายอยู่ครับ แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้ของหมดไปรึยัง ลองโทรไปถามดูนะ
ถ้าของหมดก็รอ Music Concept หน่อยครับ เพราะตอนนี้ Digitech ร้าน Music Concept เป็นตัวแทนจำหน่ายครับ
หรือจะลองโทรไปทั้งสองร้านก็ได้ เพื่อว่าจะมีของครับ Smile

ขอบคุณเป็นอย่างยิ่งครับ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
16-01-2008, 18:12

Forum Jump: