Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากขาย gibson cl 30
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: อยากขาย gibson cl 30
(25-01-2011, 12:22)povation Wrote:
(25-01-2011, 12:17)dokdiao Wrote: ผมคุยกับพี่เค้าในMSN (เพราะผมสนใจกีต้าร์กิ๊บสันเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว) ผมว่าเค้าจริงใจมากนะครับ ตอนนี้พี่เค้าส่งกีต้าร์กลับมาไทยแล้ว ปลายเดือนนี้หรือต้นเดือนหน้าจะถึงแน่นอน เค้าให้ไปดูที่บ้านเค้าได้เลย

ผมว่าอย่าตัดสินใคร หากท่านไม่ได้พบตัวตนของเค้าจะดีกว่า ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับเจ้าของกระทู้ใดๆทั้งสิ้น แต่อยากให้มองและตรองดูสักนิดด้วยความเป็นธรรม

หรือว่าเจ้าของกระทู้โดนเอารูปกีตาร์ของตนเองไปแอบประกาศขายในเว็บ Yahoo??????

Please clarify this matter before it's too late.

ผมก็ไม่มีส่วนใด้เหมือนกันแต่ดันมีส่วนเสียครับ เพราะถ้าใครเอาสินค้ามาขายในบ้านนี้ผมก็มีหน้าที่ให้คำปรึกษากับสมาชิกที่สนใจจะซื้อ ถ้าผมแนะนำให้ซื้อแล้วคนซื้อเสียเงินฟรีผมก็เสียผู้ใหญ่ครับ

ถ้าคนขายไปเอารูปที่อื่นมาลงก็ต้องบอกว่ารูปที่ลงไม่ใช่กีต้าร์ตัวที่ขาย ในกรณีนี้คนขายบอกว่าเป็นรูปของกีต้าร์ตัวที่ขายซึ่งเอาไปฝากคนอื่นประมูลให้ในเว้บ Yahoo แต่ก็ไปเอากีต้าร์คืนมาและส่งกีต้าร์กลับเมืองไทยแล้วตามที่คุณ dokdiao อ้างถึง

ถ้าเป็นเรื่องจริงแล้วทำไมกีต้าร์ตัวนี้ยังลงประมูลอยู่ครับ

[Image: cl301.jpg]

ตามที่คุณป๋อสงสัยว่าอาจมีคนขโมยรูปไปลงขายในเว้บก็เป็นไปไม่ใด้ครับเพราะคนขายเป็นร้านขายของมือสองที่เก่าแก่ร้านหนึ่งในโตเกียว

[Image: cl302.jpg]

การที่ผมตั้งข้อสงสัยเวลาที่ผมคิดว่าสินค้าที่เสนอขายอาจไม่มีตัวตนนั้นผมทำไปเพื่อปกป้องสมาชิกของบ้านสีฟ้าครับ ผมไม่ใด้มีเจตนาร้ายกับเจ้าของกระทู้แม้แต่น้อย ทางผู้ขายเองก็สามารถมาชี้แจงความจริงในกระทู้ใด้อยู่แล้ว ถ้าผมเข้าใจผิดจะด่าผมผมก็ไม่โกรธหรอกครับ

ตกลงเรื่องจริงมันเป็นยังไงครับ

25-01-2011, 13:37
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากขาย gibson cl 30 - by pood - 25-01-2011, 13:37

Forum Jump: