Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากขาย gibson cl 30
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: อยากขาย gibson cl 30
ช้าก่อนสหายใหญ่น้อย
ควรให้ความเป็นธรรมต่อทุกฝ่าย

หากเป็นกรณีนี้ล่ะ

เจ้าของกระทู้กำลังจะประมูลกีตาร์ในเว็บ Yahoo และรู้ว่าตนจะได้มาเท่าใด (หาก Buy it now)
จึงมาลงขายในบ้านสีฟ้าหรือที่อื่นๆ เผื่อคนไม่รู้แต่สนใจ หากไว้ใจและพอใจซื้อ 5 หมื่นบาทหรือใกล้เคียง นั่นคือเจ้าของกระทู้ก็ไม่ต้องลงเงิน แต่ได้กำไรส่วนต่าง
เช่นนี้ ผมกลับมองว่า อาจทำได้ แต่เสี่ยงต่อชื่อเสียงของตน
หากเกิดความผิดพลาด เช่นไม่ได้กีตาร์มาไม่ว่าด้วยเหตุใดๆ ก็ต้องคืนเงินที่รับจากผู้จะซื้อไป

ปัญหานี้ อยู่ที่ความมีตัวตนและไว้เนื้อเชื่อใจกันมากกว่า
ถ้าใครไม่เชื่อใจใครก็อาจเก็บไว้ในใจ....

แต่ผมชื่นชมทุกท่านที่ออกมาให้ข้อมูลที่กระจ่างขึ้นสำหรับกีตาร์ตัวนี้ เป็นประโยชน์แก่ผู้สนใจ

ผมอาจจะมองต่างมุมกับท่านอื่นๆ หรืออาจจะมองผิดไปจากความจริง ก็ต้องขออภัยด้วย
แต่ไม่มีเจตนาจะกล่าวร้ายเจ้าของกระทู้

หากข้อเท็จจริงเป็นที่ผมโพสต์ ก็อยากแนะนำให้เจ้าของกระทู้ออกมารับสารภาพว่า ปกปิดความจริงบางส่วนเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจการค้า! ยังมีทางแก้ไขให้เข้าใจกันได้ดีนะครับ

ไม่แน่นะ เจ้าของกระทู้อาจจะได้ตำแหน่ง "พ่อค้าหัวใส" แห่งปี 2554 ประจำบ้านสีฟ้าหลังนี้

เคยเจอกันบ้างแล้วไม่ใช่เหรอที่ว่า ไม่มีเงินแม้แต่บาทเดียวก็สามารถทำธุรกิจได้ ....ถ้ามีคนเค้าไว้ใจ

เดี๋ยว...ขอนั่งนึกก่อน ว่าจะเป็นกรณีใดๆได้อีก ....ติีกตอก ติีกตอก...
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 25-01-2011, 12:15 by povation.)
25-01-2011, 12:07
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากขาย gibson cl 30 - by povation - 25-01-2011, 12:07

Forum Jump: