Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากขาย gibson cl 30
Author Message
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: อยากขาย gibson cl 30
(24-01-2011, 17:10)pood Wrote: ผมขอแนะนำเพิ่มเติมอีกนิดเดียวครับ
พอคุณใด้รับเงินจากน้ายอดเยี่ยมแล้ว ตอนเอากีต้าร์กลับเมืองไทยอย่าใช้พวก bubble wrap กันกระแทกนะครับ
ให้เอาฟางยัดมาในกล่องแทน
น้ายอดเยี่ยมแกจะใด้เอามาเคี้ยวเล่น

จะบ้าเหรอ! ผมไม่ใช่หมู จะได้กินฟางแทนข้าว Rolleyes

นี่เป็นสาเหตุที่ในเว็บนี้รณรงค์เติมโปรไฟล์ให้คนอื่น คุณได้สิทธิ์นั้นไปแล้ว Big Grin
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
24-01-2011, 20:46
Find Like Post Reply
veedemort Offline
ฝีมือ 4 ... อุปกรณ์ 120

Likes Given: 0
โถ พ่อคุณเอ๋ย คิดง่าย ทําง่าย จัง
24-01-2011, 22:54
pong555 Offline
Member

Likes Given: 3
คนสมัยนี้ เล่นกันง่ายเนอะ....

ผมว่า...กระทู้นี้หลอกลวงแน่นอน มีอย่างที่ไหน มาลงขายของในนี้ แต่กลับเอาของตัวเองไปลงขายในเวปประมูล ถ้าเกิดมีคนในนี้บ้าจี้ซื้อคุณ แล้วคุณจะเอากีต้าร์ที่ไหนมาให้เค้า เพราะเหตุผลเดียวกับที่พี่กฤษณ์อธิบายไว้ คือ กีต้าร์ตัวนี้คุณไม่ใด้ตั้งราคาต่ำสุดไว้และตอนนี้ก็มีคนประมูลสามคนแล้ว ยังไงก็ต้องขายได้ในเวปแน่นอน

ถ้าเกิดเจ้าของกระทู้จะมีการตกลงซื้อขายกับพี่กฤษณ์ ผมคนนึงหละที่จะเป็นพยานให้ใน deal นี้ (แต่ผมว่าคุณไม่มีทางตกลงกับพี่กฤษณ์แน่นอน เพราะคุณไม่มีกีต้าร์ แต่ไปมั่วเอารูปกีต้าร์ชาวบ้านมาลงขาย)

จะรอติดตามละครตอนนี้ต่อไปครับ...ดูซิจะจบยังไง Cool

25-01-2011, 11:43
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ช้าก่อนสหายใหญ่น้อย
ควรให้ความเป็นธรรมต่อทุกฝ่าย

หากเป็นกรณีนี้ล่ะ

เจ้าของกระทู้กำลังจะประมูลกีตาร์ในเว็บ Yahoo และรู้ว่าตนจะได้มาเท่าใด (หาก Buy it now)
จึงมาลงขายในบ้านสีฟ้าหรือที่อื่นๆ เผื่อคนไม่รู้แต่สนใจ หากไว้ใจและพอใจซื้อ 5 หมื่นบาทหรือใกล้เคียง นั่นคือเจ้าของกระทู้ก็ไม่ต้องลงเงิน แต่ได้กำไรส่วนต่าง
เช่นนี้ ผมกลับมองว่า อาจทำได้ แต่เสี่ยงต่อชื่อเสียงของตน
หากเกิดความผิดพลาด เช่นไม่ได้กีตาร์มาไม่ว่าด้วยเหตุใดๆ ก็ต้องคืนเงินที่รับจากผู้จะซื้อไป

ปัญหานี้ อยู่ที่ความมีตัวตนและไว้เนื้อเชื่อใจกันมากกว่า
ถ้าใครไม่เชื่อใจใครก็อาจเก็บไว้ในใจ....

แต่ผมชื่นชมทุกท่านที่ออกมาให้ข้อมูลที่กระจ่างขึ้นสำหรับกีตาร์ตัวนี้ เป็นประโยชน์แก่ผู้สนใจ

ผมอาจจะมองต่างมุมกับท่านอื่นๆ หรืออาจจะมองผิดไปจากความจริง ก็ต้องขออภัยด้วย
แต่ไม่มีเจตนาจะกล่าวร้ายเจ้าของกระทู้

หากข้อเท็จจริงเป็นที่ผมโพสต์ ก็อยากแนะนำให้เจ้าของกระทู้ออกมารับสารภาพว่า ปกปิดความจริงบางส่วนเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจการค้า! ยังมีทางแก้ไขให้เข้าใจกันได้ดีนะครับ

ไม่แน่นะ เจ้าของกระทู้อาจจะได้ตำแหน่ง "พ่อค้าหัวใส" แห่งปี 2554 ประจำบ้านสีฟ้าหลังนี้

เคยเจอกันบ้างแล้วไม่ใช่เหรอที่ว่า ไม่มีเงินแม้แต่บาทเดียวก็สามารถทำธุรกิจได้ ....ถ้ามีคนเค้าไว้ใจ

เดี๋ยว...ขอนั่งนึกก่อน ว่าจะเป็นกรณีใดๆได้อีก ....ติีกตอก ติีกตอก...
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 25-01-2011, 12:15 by povation.)
25-01-2011, 12:07
Website Find Like Post Reply
dokdiao Offline
Member

ผมคุยกับพี่เค้าในMSN (เพราะผมสนใจกีต้าร์กิ๊บสันเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว) ผมว่าเค้าจริงใจมากนะครับ ตอนนี้พี่เค้าส่งกีต้าร์กลับมาไทยแล้ว ปลายเดือนนี้หรือต้นเดือนหน้าจะถึงแน่นอน เค้าให้ไปดูที่บ้านเค้าได้เลย

ผมว่าอย่าตัดสินใคร หากท่านไม่ได้พบตัวตนของเค้าจะดีกว่า ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับเจ้าของกระทู้ใดๆทั้งสิ้น แต่อยากให้มองและตรองดูสักนิดด้วยความเป็นธรรม
25-01-2011, 12:17
Roundback

(25-01-2011, 12:17)dokdiao Wrote: ผมคุยกับพี่เค้าในMSN (เพราะผมสนใจกีต้าร์กิ๊บสันเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว) ผมว่าเค้าจริงใจมากนะครับ ตอนนี้พี่เค้าส่งกีต้าร์กลับมาไทยแล้ว ปลายเดือนนี้หรือต้นเดือนหน้าจะถึงแน่นอน เค้าให้ไปดูที่บ้านเค้าได้เลย

ผมว่าอย่าตัดสินใคร หากท่านไม่ได้พบตัวตนของเค้าจะดีกว่า ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับเจ้าของกระทู้ใดๆทั้งสิ้น แต่อยากให้มองและตรองดูสักนิดด้วยความเป็นธรรม

หรือว่าเจ้าของกระทู้โดนเอารูปกีตาร์ของตนเองไปแอบประกาศขายในเว็บ Yahoo??????

Please clarify this matter before it's too late.
All I Have
(This post was last modified: 25-01-2011, 12:23 by povation.)
25-01-2011, 12:22
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
(25-01-2011, 12:22)povation Wrote:
(25-01-2011, 12:17)dokdiao Wrote: ผมคุยกับพี่เค้าในMSN (เพราะผมสนใจกีต้าร์กิ๊บสันเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว) ผมว่าเค้าจริงใจมากนะครับ ตอนนี้พี่เค้าส่งกีต้าร์กลับมาไทยแล้ว ปลายเดือนนี้หรือต้นเดือนหน้าจะถึงแน่นอน เค้าให้ไปดูที่บ้านเค้าได้เลย

หรือว่าเจ้าของกระทู้โดนเอารูปกีตาร์ของตนเองไปแอบประกาศขายในเว็บ Yahoo??????

Please clarify this matter before it's too late.

ผมก็ไม่มีส่วนใด้เหมือนกันแต่ดันมีส่วนเสียครับ เพราะถ้าใครเอาสินค้ามาขายในบ้านนี้ผมก็มีหน้าที่ให้คำปรึกษากับสมาชิกที่สนใจจะซื้อ ถ้าผมแนะนำให้ซื้อแล้วคนซื้อเสียเงินฟรีผมก็เสียผู้ใหญ่ครับ

ถ้าคนขายไปเอารูปที่อื่นมาลงก็ต้องบอกว่ารูปที่ลงไม่ใช่กีต้าร์ตัวที่ขาย ในกรณีนี้คนขายบอกว่าเป็นรูปของกีต้าร์ตัวที่ขายซึ่งเอาไปฝากคนอื่นประมูลให้ในเว้บ Yahoo แต่ก็ไปเอากีต้าร์คืนมาและส่งกีต้าร์กลับเมืองไทยแล้วตามที่คุณ dokdiao อ้างถึง

ถ้าเป็นเรื่องจริงแล้วทำไมกีต้าร์ตัวนี้ยังลงประมูลอยู่ครับ

[Image: cl301.jpg]

ตามที่คุณป๋อสงสัยว่าอาจมีคนขโมยรูปไปลงขายในเว้บก็เป็นไปไม่ใด้ครับเพราะคนขายเป็นร้านขายของมือสองที่เก่าแก่ร้านหนึ่งในโตเกียว

[Image: cl302.jpg]

การที่ผมตั้งข้อสงสัยเวลาที่ผมคิดว่าสินค้าที่เสนอขายอาจไม่มีตัวตนนั้นผมทำไปเพื่อปกป้องสมาชิกของบ้านสีฟ้าครับ ผมไม่ใด้มีเจตนาร้ายกับเจ้าของกระทู้แม้แต่น้อย ทางผู้ขายเองก็สามารถมาชี้แจงความจริงในกระทู้ใด้อยู่แล้ว ถ้าผมเข้าใจผิดจะด่าผมผมก็ไม่โกรธหรอกครับ

ตกลงเรื่องจริงมันเป็นยังไงครับ

25-01-2011, 13:37
Nobi Offline
Posting Freak

เรื่องนี้ต้องติดตามดูตอนจบว่าเป็นอย่างไร
25-01-2011, 13:37
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
น้าโรเบิร์ต แก ก็ขายเสียง รางวัล "พ่อค้าหัวใส"แห่งปี 2554 ก็ให้แกไปเถอะ!

[Image: robird.jpg]

ส่วน รางวัล เท้าไฟแห่ง ปี ต้องรอ น้าเวป ครับ
25-01-2011, 13:42
Roundback

(25-01-2011, 11:43)pong555 Wrote: คนสมัยนี้ เล่นกันง่ายเนอะ....

ผมว่า...กระทู้นี้หลอกลวงแน่นอน มีอย่างที่ไหน มาลงขายของในนี้ แต่กลับเอาของตัวเองไปลงขายในเวปประมูล ถ้าเกิดมีคนในนี้บ้าจี้ซื้อคุณ แล้วคุณจะเอากีต้าร์ที่ไหนมาให้เค้า เพราะเหตุผลเดียวกับที่พี่กฤษณ์อธิบายไว้ คือ กีต้าร์ตัวนี้คุณไม่ใด้ตั้งราคาต่ำสุดไว้และตอนนี้ก็มีคนประมูลสามคนแล้ว ยังไงก็ต้องขายได้ในเวปแน่นอน

ถ้าเกิดเจ้าของกระทู้จะมีการตกลงซื้อขายกับพี่กฤษณ์ ผมคนนึงหละที่จะเป็นพยานให้ใน deal นี้ (แต่ผมว่าคุณไม่มีทางตกลงกับพี่กฤษณ์แน่นอน เพราะคุณไม่มีกีต้าร์ แต่ไปมั่วเอารูปกีต้าร์ชาวบ้านมาลงขาย)

จะรอติดตามละครตอนนี้ต่อไปครับ...ดูซิจะจบยังไง Cool

ถ้ากรณีเป็นดังนี้จริง
ก็ไม่ใช่ปัญหานี่ครับ
ขายใครที่ได้ราคาสูงกว่าก็จัดส่งกีตาร์ให้กับคนนั้น และยอมผิดสัญญากับอีกคนที่ประสงค์จะซื้อแต่ให้ราคาต่ำกว่า....เล่นไม่ยากหากจะเล่นวิธีนี้

แต่เป็นดังนี้หรือเปล่าหนอ ผมไม่ขอปักใจคิด!

แล้วรางวัล " ไสหัวพ่อค้า " แห่งปี 2554 จะให้ใครดีนะ หรือว่าเป็นน้ายอดเยี่ยมที่รักของผม
All I Have
(This post was last modified: 25-01-2011, 16:35 by povation.)
25-01-2011, 16:03

Forum Jump: