Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
----- มันคือ Boss ME 25 ของผมเอง -----
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
----- มันคือ Boss ME 25 ของผมเอง -----
........ ผมซื้อ Boss ME 25 มาเล่นได้ 3-4 เดือนแล้ว ทำไมหรอ ก็ ผมเคยใช้ Boss ME 70 แล้ว รู้สึก ว่า เสียงดี ..... แต่ ก็ ขาย รับประทานไปและ..... อ้าวดีแล้วขายทำไม คำถามพื้นๆ ก็ ใช้ไม่เป็น แม้ว่าขนาดคนที่เขาเคยใช้ มัลติฯ เขาบอกว่ามันน่า จะใช้ง่ายแล้วนะ แต่ สำหรับผม มันยังยากอยู่นี่......
........ ตอนไปซื้อ Boss ME 25 (ก็ที่ มิวสิกโซลูชั่น นั่นหละ ไปซื้อที่ ธีระฯ ม่ายใหว ) คนขายเขาจำได้ เขาบอกว่า ป๋า ไม่ต้องซื้อแล้ว มี ตัว Boss ME 70 แล้ว ........ ผมเลยบอกว่า อยากได้แบบที่เล่น ง่ายๆ คนขายเขาเลยบอกว่า งั้นโอเค Boss ME 25 ใช้ง่าย ขนาดให้ไปซื้อ โอเลี้ยงมันยังไป ผมก็เลยซื้อ ทันที จ่ายสด 6400 บาท..... แต่ที่ไม่ชอบคือ พนักงาน บางคน ชอบคิดว่า มึงจะมาซื้อของกู มึงต้อง รู้ จักของกูดี ...... ไม่ต้องมาลองมาก กู รำคาญ (คิดไปเองมั้ง) แต่คนขายน่ารัก ครับ พอถัวๆกันไป......แต่ถ้าที่ ธีระ นะ คนขาย น่ารักมาก ขนาด ผมบอกว่า ผมไม่ซื้อของคุณ หรอก น้องเขาบอกว่า ผมอยากทำให้ ป๋าดูว่า Boss มันดีขนาดใหน และ ถ้าป๋ารู้จัก Boss วันนี้ ป๋า ไม่ซื้อผม วันหน้า ป๋า ก็ต้องซื้ออยู่ดี..... ผมคิดในใจ เฮีย ธีระ แกสอน ลูกดีจริงๆ.........
........
....... หลังจากทำตัวป็น คนมี กะตังค์ พอซื้อ ปุ๊บ เดินตัวปลิว โดดขึ้น รถเมล์ กลับบ้าน ทันที........ อ้าว ก็ของใหม่ นี่ กำลัง บ้าเห่อ .......
....... กลับมาถึงบ้าน ติดตั้ง Boss ME 25 เล่นทันที ... โห ..... มันใช้งงานง่าย จริงๆครับ......ลูกเล่น มากมาย ....... บางตัว Boss ME 70 ยังไม่มีเลย..... วสนุกมากครับ...... ลองดู ว่ามันทำอะไร ได้ บ้าง ครับ

Boss ME-25 Guitar Multi-Effects Pedal Features:

New super easy operating system
Three pedals plus EXP pedal: Memory Up, Down, Solo
Three knobs for real time control and editing.
"Sound Library" organized by type: Clean, Crunch, Rhythm, etc. Ten variations within each type
Seven effects groups: Comp/FX, OD/DS, Preamp, Modulation, Delay, Reverb, Pedal FX
Powerful COSM amp models and effects onboard, from classic to contemporary
Super simple user-friendly interface
Sound Library provides extensive collection of ready-to-use tones; simply choose a category and select a variation
Sounds can be instantly edited with the Drive, Tone, Level knobs and Expression pedal
Super Stack adds immensely heavy low end and punch
Phrase Loop function with 38 seconds of recording time
Functions as a USB audio interface
Built-in AUX input for jamming along with external music devices (MP3/CD players, etc.)
Runs on six AA batteries or AC adaptor
Includes Cakewalk SONAR 8.5 LE software and dozens of audio loops, rhythms and songs for jamming or practice
Free downloadable Librarian software
With COSM amp models onboard, plus Super Stack and Phrase Loop, the ME-25 is a dream processor for upstart guitarists who want great sound and ease of use.

......... ลองฟัง เสียงตัวอย่าง ครับ ดู ครับ
http://www.bosscorp.co.jp/download/en/ME-25/

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 22-01-2011, 21:56 by กีต้าร์เก่า.)
22-01-2011, 21:46
Find Like Post Reply
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: ----- มันคือ Boss ME 25 ของผมเอง -----
น้าแป้งมีกีต้าไฟฟ้าอะไรอยู่มั่งอ่ะคับ
ตอนนี้ผมสนใจมากเลย ชอบๆครับ อุปกรณ์แบบนี้อ่ะ
23-01-2011, 00:35
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

RE: ----- มันคือ Boss ME 25 ของผมเอง -----
...... ยัง ครับ ยังไม่หมด จะจบให้ดีต้องมี ยูทุบ ครับ..... มาดู นักกีต้าร์เก่งๆ สาทิต เจ้า ME 25 ให้ดูก่อนนะ ว่า มันทำงานคุ้มกับเงิน 6400 บาทหรือไม่ ครับ...
http://www.youtube.com/watch?v=-V0rXD9mlGg
...... เนื่องจาก Boss ME 25 กำลังฮิต ครับ..... การซื้อ เลยยุ่งยาก สักนิด คือต้องลงชื่อจอง ไม่น่าจะเกิน 1 เดือน ครับ....... แต่ก็มี ขายมือ 2 ใน เวป กีต้าร์ไทยอยู่เหมือนกัน ครับ...... จบแล้วดรับ......
...... สวัสดีครับ น้า dear709
- ถาม ว่า มีกีต้าร์อะไรบ้าง
- ตอบ เนื่องจาก ผมเป็นคนหนุ่มหล่อ ที่หัวโบราณ ฐานะแบบ หาเช้ากินค่ำ แต่ชอบฟังเพลง ยุค 60-70-80 เห็นแต่ นักดนตรี ยุค นั้นๆใช้กันแต่ Fender กับ Gibson ครับ.... ผมรักการดีดกีต้าร์(แต่ขี้เกลียด) กะจะดังจะได้มี กีต้าร์ซิกเนอเจอร์ ของตวเองมั่ง อะอะอะ...... ดังนั้น กีต้าร์ที่มีอยู่ ก็เลยเป็นกีต้าร์ แบบ-รุ่น พื้นๆ ครับ เช่น Fender start std * Gibson lp std* ที่เหลือนอกนั้นก็ซื้อ กีต้าร์ ราคา ถูกๆมามาลองเล่น สนุกๆ ครับ ว่างๆก็แวะมาเที่ยวบ้านผมบ้างก็ได้ ครับ .
...... ตอนนี้ มีวง อยู่ มีคนตั้งชื่อ วง ให้ว่า วง ฮกลกซิ่ว รับเล่นตามงาน แลก ไก่ย่าง น้ำตกหมู ปลาเผา และไวน์กิโล สัก 2 ลิตร(นักดนตรี ซื้อเอาไปแลกกันกิน)..... ตอนนี้มีสมาชิกใหม่เพิ่มอีกคนและ ..... ผมไม่ใช่หัวหน้าวง นะครับ ....... อะอะอะ
...... พวกอุปกรณ์กีต้าร์ FX วง ฮกลกซิ่ว มีผู้ชำนาญ พวก FX ระดับ ตัวพ่อเลยครับ ประเภท ซ่อม สร้าง ตกแต่งภายในภายนอก ลองไปดูใน FB นะครับ ..... ผมเองเวลาชอบซื้อของ ซี้ซั้ว ก็ยังโดนวีนใส อยู่เป็นประจำ จนต้องขายทิ้งไปแยะ......อิอิ..... วันใหนหัวหน้าวง ผม เปิดห้องซ้อม จะชวนไป ครับ

Attached Files
.   75OYB1CA8WDH3WCAGZN618CAR21OY1CA26V3N3CAPB6AYOCAB0XL45CABIHUCPCA2CR3MVCAC08GYICAPPAMCICAZ67LFJCAYCTVLFCAAOWNAMCAPTQGP3CA (Size: 7.12 KB / Downloads: 488)
(This post was last modified: 23-01-2011, 10:16 by กีต้าร์เก่า.)
23-01-2011, 09:41
fzazaza55 Offline
Junior member
**

เหนกระทู้นี้แล้วงง ผม เปน คน นึงที่ชอบ เอฟเฟค boss ผมมี me 70 กับ me 25 ซึ่ง me 70 ใช้ง่ายกว่ามากเลยนะ นำก้อนมารวบกันแล้วแยกไห้เล่น ไม่ต้องเซ๊ทอะไรเลยนะครับ เสียงดีออยู่แล้ว pre amp ก้อมีไห้
23-07-2011, 06:51

Forum Jump: