Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ฝากพี่ๆ ทุกคนช่วยติชมหน่อยน่ะครับ
Author Message
donomad Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ฝากพี่ๆ ทุกคนช่วยติชมหน่อยน่ะครับ

ผมรับทุกคำ ติชมน่ะครับเต็มที่ แล้วผมจะปรับปรุงแก้ไขให้ดีขึ้นครับ
17-01-2011, 18:45
Find Like Post Reply
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: ฝากพี่ๆ ทุกคนช่วยติชมหน่อยน่ะครับ
ปรับไมค์สูงขึ้นหน่อย จะได้ไม่ต้องก้มครับ

อิ ๆ เพลงนี้ผมชอบ พอ ๆ กับ เพลง หลงก้น เอ๊ยยยย หลงกล ครับ
18-01-2011, 04:29
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: ฝากพี่ๆ ทุกคนช่วยติชมหน่อยน่ะครับ
ไม่เลว ครับ
ตีความบทเพลงได้ดี...
เล่นได้ครบถ้วนอรรถรส ของการเล่นเพลงร๊อก แบบ สดๆ
โดยเฉพาะการออก หางเพลง แบบ โชว์ทักษะการด้นสดของกีต้าร์ โซโล่
เบส เล่นได้ดีครบถ้วนตามต้นฉบับ
กลอง รักษาหน้าทีได้ดีมากๆ
กีต้าร์ คอร์ด ได้ยินไม่ถนัด แต่ก็ถือว่า ไม่ทำเสียงเสียๆ ออกมา ผ่านครับ
กีต้าร์ โซโล่ + ร้องนำ ทำออกมาได้ดี

ถ้าเอาเพลงนี้ เอาไปเล่นแสดงให้คนอื่นๆชม ....ขอเติมนิดนึงครับ
1.ใช้เรื่องไดนามิคให้คุ้ม ในตอนโซโล ช่วงท้าย เสนอว่า อย่าแช่หรือใช้ เสียงเอฟเฟค ชนิดใดชนิดหนึ่งนานๆ เน้นเสียงแตกแบบ สากๆชัดๆ ไว้ก่อน เพื่อให้ตัวโน๊ต ชัดเจน และเด็ดขาด จะส่งผลให้ ชักจูงอารมณ์คนฟังให้คล้อยตามได้ง่าย
2.ตอนจบ น่าจะจบด้วยทาง หวาน .....เพลงนี้ออกแนว บัลลาด ร๊อก แล้ว วงเองก็ตีความได้ดี มีปูพื้นมาตั้งแต่ หวานๆนุ่มๆ ลากยาวไปจนถึงจุด พีค แบบ หวานๆดุดัน แต่ถ้าเลือกจบท่อน 8 ห้องสุดท้ายด้วยทำนองของ Intro อีกครั้ง น่าจะกระชากอารมณ์ ได้หวาน และถูกใจผู้ฟังทั่วๆไป ได้ง่ายกว่า
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
18-01-2011, 10:00

Forum Jump: