Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
"คุณนายเก้า" บูบี้กีต้าร์ฝีมือช่างเอ
Author Message
gttle Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: "คุณนายเก้า" บูบี้กีต้าร์ฝีมือช่างเอ
(05-05-2010, 21:58)boobyblue Wrote:
(05-05-2010, 19:02)gttle Wrote: แหมของผมไปเจาะมายังไม่ได้ลงรูปเลยตัดหน้าซะและ!!!! ว่าแต่ case ซื้อที่ไหนครับอยากได้เพราะเคยใช้อยู่เบามาก ๆๆๆๆ ตอนนั้นมันมากะกีตาร์ตัวเก่า

น้าเติ้ลทำให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้นครับ..
พอได้ลองของน้าผมก็ไม่รีรออีกเลย
ทั้งๆที่ความจริงผมคุยกับเอไว้นานแล้ว
แต่จู่ๆเอก็โทรมาบอกว่าน้าส่งกีต้าร์มาเจาะและเจาะเสร็จแล้ว
ผมจึงต้องขอลองโดยด่วน...

สรุปว่าผมได้ทดลองโดยไม่ต้องเสี่ยง!!!
แต่ผมก็เจาะคนละตำแหน่งกับของน้าเพื่อทดลองความแตกต่างที่เกิดขึ้น
แต่ก็ปรากฏว่า...ผมฟังไม่ออกครับ
อาจเป็นเพราะต่างกรรมต่างวาระก็ได้...Big Grin

ส่วนกล่องซื้อที่ธีระมิวสิคครับ...
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ2800มังครับ...

เห็นช่างเอว่าเจาะคนละที่ก็ไม่ต่างครับ หรือต่างก็น้อยมากๆ ผมว่าเจาะตรงที่คุณนายเก้าเจาะดีกว่าเพราะเวลาเล่นมันจะไม่ไปบังรูน่ะครับ ตรงที่ผมเจาะบางทีเวลาเล่นมันก็มีไปบังรูอยู่บ้าง

ทดลองเจาะ 2 รูไหมครับเผื่อต่าง!!!!!!!!Big Grin

นี่ผมว่าจะทดลองวาง fret แบบ fan fret อยู่เหมือนกันที่ fret มันจะเฉียงๆไม่ตรงกันแบบปกติน่ะครับ แต่รอมีเงินทำตัวใหม่ก่อน...หาเรื่องอยู่เรื่อยไม่รู้ทำไม Sad
สู้ต่อไป!!! fingerstylist แม้เล่นแล้วแขกจะอึ้งก็ตามBig Grin

05-05-2010, 23:34
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: "คุณนายเก้า" บูบี้กีต้าร์ฝีมือช่างเอ - by gttle - 05-05-2010, 23:34

Forum Jump: