Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ทำไมผมใช้ zoom q3hd อัด แล้วมันดีเลย์ล่ะครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ทำไมผมใช้ zoom q3hd อัด แล้วมันดีเลย์ล่ะครับ
ยินดีด้วยครับที่กล้องใช้ใด้แล้ว คลาสของ SD card จะเขียนอยู่ในวงกลมเล็กๆด้านหน้าของการ์ดครับแต่ผมแนะนำให้ซื้อแต่ยี่ห้อดีๆเพราะแพงกว่ากันไม่เท่าไหร่หรอกและเดี๋ยวนี้ราคาก็ถูกมากแล้ว Q3HD ใช้ SDHC card ใด้แน่นอน ถ้ามีงบผมแนะนำให้ใช้การ์ด Sandisk Extreme III (class 10) ที่แพงกว่าการ์ดทั่วไปประมาณสองเท่าแต่เร็วที่สุดในตลาดตอนนี้ครับ

เรื่องแบตนี่พวกอุปกรณ์ที่กระชากไฟอย่างกล้องดิจิตัลควรใช้ถ่าน alkaline เฉพาะในกรณีย์ฉุกเฉินเท่านั้นครับเพราะเปลืองมาก แบตรุ่นเดียวที่เขาใช้กันคือแบต Ni-Mh แบบคายประจุช้าที่มีอยู่รุ่นเดียวในบ้านเราคือ Sanyo Eneloop ครับ ตอนนี้ขายกันก้อนละไม่ถึงร้อยบาท ซื้อมาสี่ก้อนก็หมดปัญหาเรื่องเปลืองแบตตลอดกาลครับ

อย่าลืมเข้าไปตั้งชนิดของแบตใน Zoom จาก alkaline เป็น rechargable battery ด้วยนะครับเพราะ volt มันไม่เท่ากัน (1.25 vs 1.5 V)
(This post was last modified: 13-01-2011, 10:42 by pood.)
13-01-2011, 10:24
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ทำไมผมใช้ zoom q3hd อัด แล้วมันดีเลย์ล่ะครับ - by pood - 13-01-2011, 10:24

Forum Jump: