Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามน้า Luzefer หน่อยคับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ถามน้า Luzefer หน่อยคับ
DTAR เป็นบริษัทลูกของ Seymour Duncan ครับ ร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายก็คือร้านเดียวกัน
ดูจากเวบคือที่นี่ครับ

THAILAND
K.C.M.
Address:73 Asadang Rd.
Bangkok 10200
Phone: 662 22 24 712
Fax: 662 22 56 172
Email: chaiyong@ksc11.th.com

คุณหม่าวลองโทรฯถามดูก็ใด้ครับแล้วมาเล่าสู่กันฟังด้วย ผมจะมี fishman ที่ให้หลานหิ้วมาจากอเมริกา
ประมาณกลางเดือน ถ้าส่งกีต้าร์ลงมากรุงเทพฯผมจะให้ช่างจงติดตั้งให้ครับโดยไม่คิดค่าบริการ

ที่บอกว่า Classic 4T เสียงไม่เหมือน Fishman นั้นเพราะผมว่าเสียงมันไม่ค่อยเป็นธรรมชาติครับ
มันออกฟุ้งฯเหมือน AER pickup นั่นแหละ แต่มันเป็นเรื่องความชอบส่วนตัวครับ
06-09-2007, 21:46
Find Like Post Reply
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
D-Tar ที่ติดมากับ Guild ของพี่ pood วันนั้นยังไม่ได้ขอลองเสียบก้นเลย ลืมสนิทเลยครับ!
[Image: myworkspace.jpg]
07-09-2007, 05:28
PAPAAEG Offline
Member

น้า pood ครับ ถ้าผมสนใจอยากได้เจ้า Classic 4T เนี่ย ผมจะไปเอา และจะไปติดตั้งได้ที่ไหนครับ......รบกวนอา
pood ด้วยครับ

...........เบอร์โทรผมครับ 02-6267452(ที่ทำงาน) เอกครับ หรือน้า pood ทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้ครับเดี๋ยวผมโทรกลับ

ปล.หลายท่านอาจแปลกใจว่าทำไมผมให้เบอร์ที่ทำงาน ไม่ให้เบอร์มือถือ ก็เลยขออนุญาตบอกกล่าวกันหน่อยว่าผมไม่มีโทรศัพท์มือถือครับ ทุกวันนี้เวลาจะใช้ต้องยืมของภรรยา หรือของพี่เลี้ยงลูกโทรเลยครับ หลายท่านอาจจะสงสัยว่าทำไมถึงไม่มี เพราะราคามันก็ไม่ได้แพงอะไร อันนี้เป็นความสมัครใจของผมเองครับที่ไม่อยากมี เพราะเคยมีแต่เบื่อที่ทำงานโทรตามทำให้วันเสาร์-อาทิตย์ ไม่ค่อยได้พักผ่อนหรือปล่อยวางจากงานประจำ คือปัจจุบันผมย้ายจากตำแหน่งทนายความมาเป็น ที่ปรึกษากฎหมาย ทำให้ฝ่ายงานโน้น ฝ่ายงานนี้โทรสอบถามตลอด ไม่เว้นแม้แต่วันหยุด เลยตัดปัญหาว่าไม่มีดีกว่า แล้วก็ดีจริงๆ คือไม่มีที่ทำงานโทรมากวนใจผมในวันหยุดอีกเลย เพราะที่ทำงานทุกคนจะรู้กันดีว่าผมไม่มีโทรศัพท์มือถือ(ซึ่งผมเข้าใจว่าน่าจะมีผมคนเดียวเนี่ยแหละที่ไม่มีมือถือ) ซึ่งที่ต้องอธิบายเสียยืดยาวเนี่ย ก็เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจครับว่าผมมิได้มีเจตนาแอบแฝงใดๆ ที่ไม่ให้เบอร์มือถือ
07-09-2007, 09:25
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
pood Wrote:DTAR เป็นบริษัทลูกของ Seymour Duncan ครับ ร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายก็คือร้านเดียวกัน
ดูจากเวบคือที่นี่ครับ

THAILAND
K.C.M.
Address:73 Asadang Rd.
Bangkok 10200
Phone: 662 22 24 712
Fax: 662 22 56 172
Email: chaiyong@ksc11.th.com

คุณหม่าวลองโทรฯถามดูก็ใด้ครับแล้วมาเล่าสู่กันฟังด้วย ผมจะมี fishman ที่ให้หลานหิ้วมาจากอเมริกา
ประมาณกลางเดือน ถ้าส่งกีต้าร์ลงมากรุงเทพฯผมจะให้ช่างจงติดตั้งให้ครับโดยไม่คิดค่าบริการ

ที่บอกว่า Classic 4T เสียงไม่เหมือน Fishman นั้นเพราะผมว่าเสียงมันไม่ค่อยเป็นธรรมชาติครับ
มันออกฟุ้งฯเหมือน AER pickup นั่นแหละ แต่มันเป็นเรื่องความชอบส่วนตัวครับ

ขอบคุณน้ากฤษณ์มากครับสำหรับข้อมูล

ไม่ทราบว่า fishman ที่หลานน้ากฤษณ์จะเอามาเป็นรุ่นไหนครับ ตอนนี้ก็กำลังสองจิตสองใจว่าจะเป็น fishman natural II หรือว่า DTar ดี เพราะน้ากฤษณ์เคยบอกว่าตัวที่ติดกับ D50 bluegrass เสียงมันสุดยอดจริงๆ แต่ต้องคว้านก้นตั้ง 7/8" ... ก้นคงโบ๊เลย..
07-09-2007, 09:53
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
Fishman Classic 4T ทั้งสี่ตัวทิ้งใว้ที่ร้านช่างนิดครับเดี๋ยวต้องไม่เอาคืนมาก่อนแล้วจะเอาไปท้งใว้ร้านช่างจง
เพราะถ้าเป็นเรื่องอีเล็คโทรนิคนี่ช่างจงชำนาญมากกว่าช่างนิดที่เป็นช่างทำกีต้าร์คลาสสิค เดี๋ยวจัดการเรียบร้อยแล้วจะแจ้งให้ทราบ
ครับ

DTAR ผมสั่งมาลองทั้งรุ่นที่ต้องเจาะก้นรูใหญ่(lock & load) และรุ่นธรรมดาครับ ตัวรุ่นธรรมดากะว่าจะเอาไปใส่ Taylor แทนระบบ
ES เพราะใช้แบต AA สองก้อนเหมือนกัน ตัว lock & load อย่าใช้กับ D-55 เลยครับสงสารกีต้าร์มัน

ส่วน Fishman นั้นตอนนี้ผมเลิกใช้ Natural II แล้วครับเพราะความจริงมันต่างกับ Natural I ตรงที่มันไม่ feedback ตอนที่เล่นดังฯ
ในร้านเท่านั้นเพราะมันไม่ boost bass ถ้าเทียบกับเครื่องเสียงก็เหมือนกับการตัดปุ่ม loudness ออกครับ ถ้าไม่ต้องเล่นดัง Natural I
เสียงอิ่มกว่าแต่ถ้าต้องเล่นกับวงที่มีกลองชุด Natural II จะเหมาะกว่า

อีกสาเหตุที่ผมไม่ชอบ Natural II ก้เพราะมันไม่ชอบอยู่กับผมครับ ผมเคยมีกีต้าร์ที่ติด Natural II อยู่แค่สามตัวตอนนี้ที่บ้านไม่เหลือเลย
ซักตัว
07-09-2007, 12:51
PAPAAEG Offline
Member

แล้วผมจะรอนะครับน้า pood .......ขอบคุณครับ
07-09-2007, 13:07
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ขอบคุณครับน้ากฤษณ์
07-09-2007, 14:12

Forum Jump: