Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นัก bid ebay และผู้คิดจะซื็อ...โปรดระวัง!
Author Message
hopebaby Offline
crazy member

Likes Given: 0
RE: นัก bid ebay โปรดระวัง!
หลายเดือนก่อนผมเคยทำซ่า bid กีต้าร์จาก Ebay UK เป็นกีต้าร์ถูกๆเก่าๆโทรมๆหายี่ห้อไม่เจอราคาราวๆ 2 พันบาทได้มั๊งครับ(เค้าโปรโมตว่า กีต้าร์นี่ให้เสียงเขลอะๆในโทน Bob Dylan 555 ผมกะลังหาอยู่พอดีละครับไอ้โทนเสียงเขลอะเนี่ยะ Tongue) พอดีครอบครัวภรรยาผมอยู่ที่ UK ผมเลยให้เค้าจัดส่งกีต้าร์ไปตามที่อยู่ที่นั่นกะว่าจะไปหิ้วมาเองทีหลัง ผมก็จ่ายเงินผ่าน paypal ไปแล้วปรากฎว่า รอแล้วรออีกกีต้าร์ก็ยังไม่ถึงมือ ภรรยาผมเลยเขียนเมล์ไปทวงถามมัน(ขอเปลี่ยนจากเค้า เป็น มัน จะเหมาะกว่า Big Grin)ก็ตอบมาดีโง้นงี้ พอยังไม่ได้ก็ถามกันอีก ตอนหลังมันบอกว่าส่งของไปแล้วตามที่อยู่แล้วโดนไปรษณย์ตีกลับมา สองรอบแล้ว (ซึ่งไม่เป็นความจริง..เพราะแม่ยายผมแปะืnoteไว้หน้าประตูบ้านว่าถ้ามีของส่งมาจะไปรับเองที่ที่ทำการ(ที่นั่นเค้าสามารถใช้ระบบนี้ได้ครับ)) ตอนสุดท้ายมันบอกว่ามันจะเก็บกีต้าร์ไว้และจะไม่คืนเงินด้วยโทษฐานที่ของตีกลับไปหามันเอง(ประมาณว่ากีต้าร์ไม่อยากจะจากมันไป อะไรทำนองนี้แหละ 555 อ้าว มามุขนี้ซะงั้น..)

ทำอะไรไม่ได้นอกจาก Report Ebay ซึ่ง Ebay ก็เหมือนๆจะเตี๊ยมๆกับระบบพวกนี้ไว้ เค้าก็ทำขึงขังจริงจังว่าจะจัดการให้ สุดท้ายก็ จบลงตรงนั้น
ตอนผมบิด ผมอยากลองทดสอบระบบซื้อ-ขายของเค้าดู คนที่เอาของมาขายมักจะทำประวัติการขายของตัวเองไว้สวยหรู ต้องระวังด้วยครับ..

กรณีของผมคงต่างจากกรณีของพี่ป๋อ แต่ไงก็เอามาเล่ารวมๆไว้ตรงนี้ด้วยล่ะกัน

Big Grin
01-04-2011, 11:25
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: นัก bid ebay โปรดระวัง! - by hopebaby - 01-04-2011, 11:25

Forum Jump: