Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใครมีข้อมูลของกีตาร์ Asturias Dreadnought Special บ้างครับ..
Author Message
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: ใครมีข้อมูลของกีตาร์ Asturias Dreadnought Special บ้างครับ..
pood Wrote:เคยเห็นแต่กีต้าร์คลาสสิคทีลงขายในบ้านเราถึงใด้รู้ว่าเป็นกีต้าร์ญี่ปุ่น ถ้าเป็นสายเหล็กแม้แต่ในญี่ปุ่นยังหายากครับ
เดี๋ยวเดือนหน้าผมไปเที่ยวญี่ปุ่นอีกคงต้องไปลองเสียงดู ถ้าดูตาม list price ในเวบส่วนใหญ่คงไม่ใช่ all solid ครับ
สเปคในหน้า product page ก็ระบุว่าไม้หน้าเป็น cedar หรือ german spruce เท่านั้น

เรื่องตัวแทนจำหน่ายไม่ทราบเลยครับ ผมเดินดูกีต้าร์เมืองนอกบ่อยกว่าไปเวิ้งอีก

คงต้องรบกวนน้ากฤษณ์ด้วยนะครับ..
ขอบคุณสำหรับวิทยาทานล่วงหน้านะครับ..
ขอบคุณครับ

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
05-09-2007, 14:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ใครมีข้อมูลของกีตาร์ Asturias Dreadnought Special บ้างครับ.. - by โฟล์คน้อย - 05-09-2007, 14:14

Forum Jump: