Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใครมีข้อมูลของกีตาร์ Asturias Dreadnought Special บ้างครับ..
Author Message
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
RE: ใครมีข้อมูลของกีตาร์ Asturias Dreadnought Special บ้างครับ..
ผมมี Asturias อยู่ 1 ตัวครับ เป็น Classic ชื่อรุ่น Standard
ไม้หน้าเป็น Solid Cedar ข้างและหลังเป็น Laminate Rosewood ครับ

ซื้อที่ร้าน King Music นี่ล่ะครับ
[Image: myworkspace.jpg]
05-09-2007, 17:17
Find Like Post Reply
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

RE: ใครมีข้อมูลของกีตาร์ Asturias Dreadnought Special บ้างครับ..
yodchula Wrote:ผมมี Asturias อยู่ 1 ตัวครับ เป็น Classic ชื่อรุ่น Standard
ไม้หน้าเป็น Solid Cedar ข้างและหลังเป็น Laminate Rosewood ครับ

ซื้อที่ร้าน King Music นี่ล่ะครับ

ป๋มก็มีอยู่ตัวนึง.. รุ่นเล็ก.. กระทัดรัด..
เลี้ยงกันมาทั้งครอบครัวหล่ะคร๊าบบบบบบบ..
อิอิ..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
05-09-2007, 17:33
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

pood Wrote:หาร้านที่ขายเจอแล้วครับ ร้านอยูใกล้โรงแรมด้วย ลองดูกันเล่นฯครับ

http://www.j-guitar.com/sp/lis/sho/stock.cgi?sid=1063

...........อยากไปเป็นชาวเกาะ...เกาะไปเป็นลูกหาบด้วยอีกคนคร๊าบบบบบ......แต่เอาตัวที่อากฤษณ์หอบจากเมกากลับมาดีกว่า....รอความเมตตาอันใหญ่หลวง แล้วจะได้ไม่ต้องทุบกระปุกหมูให้แตกหลายตัว ...Tongue
05-09-2007, 17:46
manoch Offline
Senior member

top german spruce
back solid indian rosewood
side laminated indian rosewood
ทรงdreadnaught ตกแต่งเหมือน martin d-42
sccallopped bracing
ลูกบิด gotoh 510ครับ
05-09-2007, 21:40
call Offline
Senior member

ผมมีอยู่ตัวเป็นกีตาร์คลาสสิค รุ่น A10 ไม้หน้าเป็นสปรู๊ซ ไม้ข้างและหลังเป็นอินเดียนโรสวู้ด (เข้าใจว่าเป็น solid) ซื้อเมื่อปี 2535 ราคา 18,000 บาท ในขณะที่รุ่น top สูงสุดเป็นรุ่น john mill 20 ราคา 40,000 บาท รอง top เป็น john mill 15 ราคา 26,000 บาท ซื้อที่ร้านคิงส์มิวสิคเช่นกัน ตอนนั้นชั่งใจระหว่าง A10 กับ John mill 15 ตอนลองกลับชอบเสียงตัว A10 เลยตัดสินใจซื้อ A10 มา พูดถึงเสียงกีตาร์คลาสสิคถือว่าคุณภาพใช้ได้ดีที่เดียว ถ้าเทียบยี่ห้ออื่นที่ราคาระดับเดียวกัน เมื่อประมาณปลายปี 48 ลองไปถามดูใหม่ รุ่น A10 ราคาอยู่ที่ 44,000 บาท ส่วนกีตาร์ทรง dreadnought ไม่เคยเล่น และไม่ค่อยเห็นใครเล่นสายเหล็กยี่ห้อนี้
05-09-2007, 22:15
มัครเล่น
Unregistered

yodchula Wrote:ผมมี Asturias อยู่ 1 ตัวครับ เป็น Classic ชื่อรุ่น Standard

ขายต่อพี่ไหม..ยอดโอโม่

ผมมีแต่ JM20s
06-09-2007, 10:19
ZIZ Offline
Junior member
**

เจ้าของบริษัทที่ทำกีต้าร์ Asturias แกคงจะหลงไหลเพลงคลาสสิค Asturias ละมั้งครับ จึงเอามาตั้งเป็นชื่อกีต้าร์ ส่วนใหญ่ยี่ห้อนี้จะดังกีตาร์คลาสสิคครับ มันเป็นกีตาร์คลาสสิคคุณภาพดีราคาไม่แพงมากนัก พวกนักเรียนนักศึกษาที่พอจะมีงบมากหน่อยมักจะซื้อยี่ห้อนี้กัน แต่ถ้ารุ่นสูงๆคงจะไปเทียบพวก Kohno หรือ Imai ที่เป็นกีตาร์คลาสสิคสัญชาติเดียวกันไม่ได้ ส่วนพวกโฟล์คเนี่ยยังไม่เคยเห็นของจริงเลยครับ เคยเห็นแต่ในเวบ แต่คุณภาพน่าจะดีนะครับ ผมเอาโปรดัคกีตาร์คลาสสิคของเขามาเป็นมาตรฐานในการเดา
06-09-2007, 16:01
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ผมว่าข้อมูลน้า manoch แม่นมากครับ Side ผมว่า Laminated แต่เสียงดีมากครับ งานผลิตเนี๊ยบ 11 เต็ม 10 เลย

แต่ตอนนี้ยังจ่ายตังค์เค้าไม่ครบ เลยไม่กล้าชักภาพมาโชว์ แต่เร็ว ๆ นี้ครับ.... pround to present มาก ๆ เหอ ๆ ๆ
06-09-2007, 16:25
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Katayoot Wrote:ผมว่าข้อมูลน้า manoch แม่นมากครับ Side ผมว่า Laminated แต่เสียงดีมากครับ งานผลิตเนี๊ยบ 11 เต็ม 10 เลย

แต่ตอนนี้ยังจ่ายตังค์เค้าไม่ครบ เลยไม่กล้าชักภาพมาโชว์ แต่เร็ว ๆ นี้ครับ.... pround to present มาก ๆ เหอ ๆ ๆ

น้ากระทะยุบอย่าลืมเอามาให้ป๋มดูบ้างนะ..
ไม่งั้น.. โป้ง!

อุตส่าห์เอาข้อสงสัยของน้ากระทะยุบ.. มาตีแผ่ซะขนาดนี้อ่ะ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมเด้อ....

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
06-09-2007, 16:58
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ได้เล๊ยยย... ท่านเฟี๊ยตน้อยย เอ๊ยยย... โฟล์คน้อย... แฮ่ ๆ ๆ

ผมอยากให้ลองดูเพราะว่าหูผมมันอาจจะอุปทาน มีโอกาสจะหิ้วไปให้ลองกันนะครับ แต่คิดว่าหลายท่านคงจะเคยสัมผัสกันมาบ้างแล้ว เพราะเป็นของพี่เล็ก ณ Balinee มาก่อน

ผมชอบเวลาเกาเบา ๆ เสียงชัดใส และสั่น.น.น..น... ทั้งตัวครับ กีต้าร์แห้ง ๆ มันเป็นงี้นี่เอง
06-09-2007, 17:08

Forum Jump: