Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนน้าๆช่วยแนะนำโปร่งไฟฟ้าให้หน่อยครับ
Author Message
LoveMusic Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
รบกวนน้าๆช่วยแนะนำโปร่งไฟฟ้าให้หน่อยครับ
หลังจากไม่ได้เล่นมา 2 ปีก่าๆ ตอนนี้อยากกลับมาเล่น แต่กีต้าร์ตัวเก่ามันโทรมมากๆแล้ว เลยว่าจะซื้อตัวใหม่ เน้นตีคอร์ดนะคับ fingerstyle(ว่าจะลองหัดดูคับ) อยากได้ทรง cutaway
งบ 10000-16000 ผมไม่มีความรู้เรื่องกีต้าร์ซักเท่าไหร่ รบกวนน้าๆช่วยแนะนำด้วยคับ

1.ราคาประมาณนี้ ซื้อยี่ห้อไหนคุ้มค่าที่สุดคับ
2.ไม้ควรเลือกแบบไหนดีคับ (top/back/side)
3.ทรง cutaway เหมาะมาตีคอร์ดหรือfingerstyleรึป่าวคับ หรือควรเป็นทรงอื่น
4.เรื่องaction ถ้าเราปรับให้เล่นสบาย ถนัดๆ มีผลต่อเสียงของกีต้าร์รึป่าวคับ
5.ตอนซื้อควรตรวจสอบอะไรบ้างครับ

ขอบคุณน้าๆไว้ล่วงหน้านะคับBig Grin
24-12-2010, 13:44
Find Like Post Reply
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: รบกวนน้าๆช่วยแนะนำโปร่งไฟฟ้าให้หน่อยครับ
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=8841

อยากให้ไปลองดูครับ แล้วถ้าเจอยี่ห้อไหนที่เพื่อน ๆ ยังไม่เคยลอง ก็มาแนะนำพวกเราด้วยนะครับ
24-12-2010, 14:16
Find Like Post Reply

Forum Jump: