Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
OPEN HOUSE IV PARTY
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
OPEN HOUSE IV PARTY
ก่อนอื่นขอขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานครับ อาหารก็มีมาสมทบเหลือเฟือ หลายคนก็เดินทางมาไกลมากแต่ก็มา เสียงเพลงก็ไพเราะที่สุดตั้งแต่ผมเคยจัดงานมาจนตอนเช้ามีเพื่อนบ้านหลายบ้านที่เดินมาบอกว่าอยากให้จัดอีกบ่อยๆ สงสัยจะต้องหาเรื่องจัดเร็วๆนี้ครับ

กล้อง Sony A55 ตัวใหม่ถ่ายรูปและวีดีโอไว้ใด้นิดเดียวเพราะลืมชาร์ตแบตครับ น้าๆท่านใดที่ถ่ายรูปไว้ก็ช่วยเอามาลงด้วยนะครับ ส่วนวีดีโอนั้นคงต้องพึ่งกล้องคุณป๋อเพราะตอนดึกที่เพลงเพราะมากจากเสียงร้องของน้า Guitar Gun เสียงกีต้าร์ของน้า Pong 555 และเสียง soprano sax ของน้า James นั้นกล้องอื่นแบตหมดแล้วทุกตัวเลย

เชิญชมวีดีโอสามคลิปก่อนครับ

รูปจากกล้องผมครับ

[Image: dsc00090sf.jpg]

[Image: dsc00085ks.jpg]

[Image: dsc00083o.jpg]

[Image: dsc00088ic.jpg]

[Image: dsc00098z.jpg]

[Image: dsc00081a.jpg]

[Image: dsc00092cd.jpg]

[Image: dsc00117km.jpg]

[Image: dsc00100wf.jpg]
ตอนหัวค่ำครับ

[Image: dsc00119mo.jpg]

[Image: dsc00130r.jpg]

[Image: dsc00120eq.jpg]

[Image: dsc00123o.jpg]

[Image: dsc00144t.jpg]
[Image: dsc00175ll.jpg]

[Image: dsc00167w.jpg]

[Image: dsc00194x.jpg]
(This post was last modified: 19-12-2010, 20:52 by pood.)
19-12-2010, 20:21
Find Like Post Reply
nattapat Offline
Member

Likes Given: 3
RE: OPEN HOUSE IV PARTY
ร้องดีทุกคลิปเลยครับ เสียดายกลับไปก่อน ไม่ได้ฟัง better man ของน้ายอดเยี่ยม
จัดบ่อยๆครับน้ากฤษณ์ สนุกดีครับ จัดคราวหน้าขอจองโต๊ะเลยนะครับ ขอบคุณครับ Big Grin
19-12-2010, 22:29
pong555 Offline
Member

Likes Given: 3
โห...พลาดไปหลายซีนเลยเรา...Shy

น้องใน Clip แรกเป็นใครครับ ร้องดีมากๆ ฟังเสียงและวิธีการร้องแล้วคล้ายกับ 2 สาวเกาหลีที่ชื่อ Janice & Sonia ซึ่งนักท่อง Youtube น่าจะรู้จักดี หน้าตาน้องเค้าก็อินเทรน Feeling ก็ดี ขอชื่นชมในความสามารถครับ อายุเท่านี้ร้องได้ขนาดนี้ โตขึ้นไม่ต้องพูดถึงเลย นักร้องอาชีพหลายคนคงต้องหงายท้องแน่ๆ

เสียดายที่ไม่ได้อยู่ตอนน้องเค้าร้อง ไม่เช่นนั้นจะขอขึ้นไปเล่นให้ร้องสักหน่อย Feeling R&B แบบนี้ ชอบจริงๆ...

ฝากถึงน้องเค้าว่า หมั่นฝึกฝนเยอะๆ นะครับ อนาคตไกลแน่นอน

ป.ล. ว่างๆ ขอเชิญไปร้องร้านพี่หน่อยนะ..Big Grin
20-12-2010, 10:13
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
นั่นแน่พี่พงษ์รีบทาบทามเรยยย น้องเค้าเสียงดีจริงๆเทคนิคการร้องอพรวพราวมากๆครับ เข้าใจว่าเป็นลูกสาวน้าไข่นะครับ ผมเคยดูyoutubeงานก่อนหน้านี้น้องเค้าร้องเพราะมากครับอนาคตไกล

ปล.เสียดายมากอดไปเจอเพื่อนๆพี่ๆ ติดถ่ายงานแต่งงานลูกค้ากระทันหันครับ T T
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

20-12-2010, 10:40
call Offline
Senior member

Likes Given: 0
(20-12-2010, 10:13)pong555 Wrote: โห...พลาดไปหลายซีนเลยเรา...Shy

น้องใน Clip แรกเป็นใครครับ ร้องดีมากๆ ฟังเสียงและวิธีการร้องแล้วคล้ายกับ 2 สาวเกาหลีที่ชื่อ Janice & Sonia ซึ่งนักท่อง Youtube น่าจะรู้จักดี หน้าตาน้องเค้าก็อินเทรน Feeling ก็ดี ขอชื่นชมในความสามารถครับ อายุเท่านี้ร้องได้ขนาดนี้ โตขึ้นไม่ต้องพูดถึงเลย นักร้องอาชีพหลายคนคงต้องหงายท้องแน่ๆ

เสียดายที่ไม่ได้อยู่ตอนน้องเค้าร้อง ไม่เช่นนั้นจะขอขึ้นไปเล่นให้ร้องสักหน่อย Feeling R&B แบบนี้ ชอบจริงๆ...

ฝากถึงน้องเค้าว่า หมั่นฝึกฝนเยอะๆ นะครับ อนาคตไกลแน่นอน

ป.ล. ว่างๆ ขอเชิญไปร้องร้านพี่หน่อยนะ..Big Grin

คุณพ่อน้องเขานั่งเล่นกีตาร์คลาสสิคอยู่ด้านหลังน้องในคลิปนี่เอง ชื่อน้าไข่ไก่ น้า pong จะจีบน้องให้ไปช่วยร้องเพลงที่ร้าน น้าตกลงค่าตัวกับคุณพ่อน้องเขาแล้วยัง ปัจจุบันน้องเขาเป็นนิสิตคณะวิศวกรรมศาสตร์จุฬา (รุ่นน้องน้า The Rock) และเป็นนักร้องวง CU Band ของมหาวิทยาลัย น้องเขาเคยผ่านการเรียนหลักสูตรการร้องเพลงจากโรงเรียนดนตรีมีฟ้า เพราะฉะนั้นเรื่องน้ำเสียงและฟิลการร้องต้องไม่ธรรมดาอยู่แล้ว

เอ แล้วทำไมผมถึงได้รู้ประวัติน้องเขามากกว่ารู้ประวัติตัวพ่อเขาก็ไม่รู้ ตอนคุยกันแทนที่จะถามประวัติน้าไข่ไก่ว่าเรียนกีตาร์คลาสสิคมากี่ปี จบเกรดไหนเล่มไหน มีประสบการณ์ผ่านเวทีประกวดมากี่ครั้งแล้ว กลับไปถามประวัติน้องเขาจากน้าไข่ไก่แทนเสียนี่ น้าไข่ไก่อย่าน้อยใจไปเลยนะ ที่ลูกสาวเด่นข้ามหน้าข้ามตาคุณพ่อ ถ้าน้าไข่ไก่หาเพลงร้องมาโชว์เพื่อนสมาชิกในเวบสัก 2-3 เพลงในงานครั้งหน้า รับรองว่าดังไม่แพ้ลูกสาวแน่ ๆ เดี๋ยวผมช่วยโปรโมตให้ SmileSmileSmile
(This post was last modified: 20-12-2010, 10:55 by call.)
20-12-2010, 10:53
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
ปีนี้สนุกครับ(สำหรับผม) ถึงแม้จะจัดไม่ใหญ่เท่าปีที่แล้ว จำนวนคนก็เหมาะสมกับสถานที่
ไม่ได้ฟังเพลง Christmas จากน้องหนุ่ย แต่ก็ได้ฟังเพลงหลากหลายจากนักร้องท่านอื่น
มีหลายอารมณ์เพลง เยี่ยมเลย Wink

งานใกล้เลิกโดนยุขึ้นไปร้องเพี้ยนๆอายมาก(มีคลิปด้วย) Tongue
ตอนที่ผมเป็นนักร้องนำให้กับวง ICU Band ร้องได้ดีกว่านี้เยอะ
พออายุมากขึ้น เสียงตกร่องบ่อย ขออภัยด้วย Big Grin

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ Wink
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
20-12-2010, 12:03
Nobi Offline
Posting Freak

น้ายอดเยี่ยม ขนาดขาเจ็บยังร้องได้ขนาดนี้
ไม่ธรรมดา เสียดายไม่ได้ฟังสดๆ
จะฟังน้ายอดเยี่ยม ต้องรอหลังเที่ยงคืน

20-12-2010, 12:20
Bearclaw Offline
Posting Freak

Likes Given: 34
งานชิลมากครับติดต้องไปงานลูกค้าแป๊ปนึงฟิลผมเลยขาดๆไม่งั้นเมาเละTongue เพิ่งเคยเห็นน้ายอดเยี่ยมเล่น+ร้องด้วยครับ ยอดเยี่ยมเลยครับWink

น้องคลิปแรกนี่ร้องเพลงเหลือเกินจริงๆครับSmile
My sweets [Image: takamine20logo1.jpg]
By beerbossaccess....Big Grin
20-12-2010, 12:26
praj Offline
Member

งานสนุกมากเลยครับ ขอบคุณที่ให้โอกาสได้ขึ้นไปเล่นกันนะครับ ^^
20-12-2010, 12:28
call Offline
Senior member

(20-12-2010, 12:03)ยอดเยี่ยม Wrote: ปีนี้สนุกครับ(สำหรับผม) ถึงแม้จะจัดไม่ใหญ่เท่าปีที่แล้ว จำนวนคนก็เหมาะสมกับสถานที่
ไม่ได้ฟังเพลง Christmas จากน้องหนุ่ย แต่ก็ได้ฟังเพลงหลากหลายจากนักร้องท่านอื่น
มีหลายอารมณ์เพลง เยี่ยมเลย Wink

งานใกล้เลิกโดนยุขึ้นไปร้องเพี้ยนๆอายมาก(มีคลิปด้วย) Tongue
ตอนที่ผมเป็นนักร้องนำให้กับวง ICU Band ร้องได้ดีกว่านี้เยอะ
พออายุมากขึ้น เสียงตกร่องบ่อย ขออภัยด้วย Big Grin

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ Wink

กำลังคิดจะเข้ามาเชียร์น้ายอดเยี่ยมให้น้า pong555 พอดี คือจะบอกประวัติการร้องเพลงของน้ายอดเยี่ยมให้รู้จักพอสังเขป ถ้าเป็นสมัยสัก 20-25 ปีก่อน สุ้มเสียงการร้องเพลงของน้ายอดเยี่ยมนี่เป็นที่กล่าวขานกันในวงการโชเฟอร์รถแท็กซี่และรถสามล้อตุ๊ก ๆ เลยนะครับ ใครจะเชิญแกไปร้องเพลงนี้ต้องตกลงค่าตัวกันก่อน ถ้าให้ร้องเพลงอย่างเดียวก็ชั่วโมงละ 100 บาท (ร้องไม่เกิน 1 เพลง) ถ้าร้องเพลง+ เล่นด้วยชั่วโมงละ 300 บาท (เต็มที่ไม่เกิน 2 เพลง) ถ้าร้อง+เล่น+เต้น ด้วยก็ชั่วโมงละ 500 บาท (รวมกันแล้วต้องไม่เกิน 3 เพลง) เวลาตกลงค่าตัวกับแกก็ใช้ศัพท์ที่เป็นที่รู้กันในหมู่ลูกค้าของแก

เจ๊ก บี่ ก็หมายถึง ร้องเพลงอย่างเดียว
หน่อ บี่ ก็ ร้องเพลง+เล่น
ถ้า ซา บี่ ก็ ร้อง+ เล่น + เต้น ด้วย

ตอนนี้แกเริ่มอายุมากแล้ว สุ้มเสียงและพละกำลังในการร้องเพลงก็พลอยตกตามอายุ ถ้าเป็นสมัยก่อน ช่วงใกล้ปีใหม่แบบนี้ หัวกระไดห้องไม่แห้งเลย ใครจะเรียกใช้บริการจากแกนี่ต้องรอคิวกันยาว แต่ละคิวต้องรอนานไม่น้อยกว่า ? ถึง 1 ชั่วโมงเลยทีเดียว แกมักจะได้รางวัลสร้อยคอทองคำหนัก 2 สลึงจากเจ้าของสำนักเสมอ ในฐานะผู้ทำประตู (ดาวซัลโว) เอ้ย นักร้องที่ลูกค้าเรียกใช้บริการสูงสุด ในบรรดานักร้องทั้งหมดที่อยู่ในสังกัดเดียวกัน ปัจจุบันแกยอมรับว่า สุ้มเสียงตก แกเลยหาลูกค้าได้ลำบาก ลูกค้าส่วนใหญ่ไม่ค่อยเรียกใช้บริการจากแกเหมือนแต่ก่อน ค่าตัวแกก็เลยลดน้อยถดถอยลงจนกระทั่งทุกวันนี้ แกเป็นฟรีแร้นท์ที่แทบจะไม่มีค่าตัวแล้ว แกมักจะฝากคำพูดไปกับแขกที่มาใช้บริการแกเสมอ จนกลายเป็นคำขวัญติดตัวแกไปแล้ว คือ ?พูดเก่งให้ฟรี ทำดีให้เบิ้ล? ซึ่งผมก็ไม่ค่อยเข้าใจว่าแกหมายถึงอะไร

ถ้ายังไงน้า pong555 สนใจใช้บริการของฟรีไม่มีชาร์ต จะทาบทามแกไปร้องเพลงให้ที่ร้านก็ติดต่อแกได้โดยตรงเลยครับ ที่หมายเลข ฉูน แปด ฉี่ แปด แปด ฉูน แปด ฉึ่ง ฉึ่ง ฉูน

20-12-2010, 13:00

Forum Jump: