Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ลักษณะที่ดีของนักดนตรีควรเป็นอย่างไร/ ลองเเสดงความคิดเห็นกันนะครับ
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: ลักษณะที่ดีของนักดนตรีควรเป็นอย่างไร/ ลองเเสดงความคิดเห็นกันนะครับ
(28-12-2010, 11:19)ยอดเยี่ยม Wrote: ไม่ได้เป็นนักดนตรีครับ แต่เป็นนักฟังที่ดี
อยากให้นักดนตรีที่ดีมีลักษณะแบบนี้ Wink
1. คิดเป็น ทำเป็น = คิดว่ากำลังแสดงบทบาท(นักดนตรี)อะไรอยู่บนเวที พระเอกหรือพระรอง หรือแค่ตัวช่วย แล้วทำให้สำเร็จด้วย
2. อ่านใจผู้ฟังให้เป็น ผู้ฟังหรือผู้ชมจำนวนหลักสิบหรือหลักร้อย ไม่ได้ชอบเพลงที่ท่านเล่นหมดหรอก แต่พยายามเล่นให้ทุกคนพอใจ
3. ปรับซาวด์ให้เป็น (ในกรณีที่ไม่มีคนปรับให้) เพราะว่าความดังของเสียง ไม่ใช่ความเพราะของเพลง
4. ไม่อวดเก่งหรือยกตนข่มคนอื่น ทั้งบนเวทีและที่ใดๆในโลก ยกเว้นยมโลก
5. รู้จักความพอดีของระยะเวลาในการเล่นแต่ละครั้ง ไม่สั้นหรือนานจนเกินไป
6. อย่าโชว์มาก เอาแค่พอดี เดี๋ยวเลี่ยน จะอ๊วก! Sad

เป็นคำตอบจากคนฟังที่ผมชอบมากครับ..
03-01-2011, 18:11
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ลักษณะที่ดีของนักดนตรีควรเป็นอย่างไร/ ลองเเสดงความคิดเห็นกันนะครับ - by Grid.. - 03-01-2011, 18:11

Forum Jump: