Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
(ขายแล้ววว)Trace Elliot Acoustic TA-40RV
Author Message
slashdot Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
A0_soldtag  (ขายแล้ววว)Trace Elliot Acoustic TA-40RV
ภาพจริงนะครับ
ต้องการขายแอมป์ Trace Elliot Acoustic TA-40RV
ทำในประเทศอังกฤษครับ
คาแรคเตอร์ของแอมป์ตัวนี้นะครับ ซาวจะออกค่อนข้างจะวินเทจ มีรีเวิร์บแบบรางมาให้ด้วย
สุ้มเสียงจะไม่แหลมคมนะครับ ถ้าใครชอบแหลมๆคมๆ ข้ามกระทู้นี้ไปได้เลย เพราะท่านซื้อไปแล้วท่านจะไม่ชอบแน่ๆครับ อย่างนึงที่เป็นลักษณะของแอมป์ตัวนี้คือ ถ้าปรีกีตาร์ของท่านเป็นรุ่นต่ำหน่อย เสียงที่ออกจะฟ้องมากๆครับ ต้องปรับแฟลต ที่ปรีกีตาร์ ไว้เลยทีเดียว ไม่งั้นซาวจะเบ่งบานบวม ผมเองหลักๆใช้เล่นกับ Ukulele ครับ เป็นpickup passive ซึ่งเมื่อเล่นกับแอมป์ตัวนี้ค่อนข้างจะเวิร์คเลยทีเดียวเพราะมันไม่มีดิจิตอลเอฟเฟคและสิ่งปรุงแต่งอื่นๆมาหลอกหู
ราคาแล้วแต่ท่านอยากซื้อครับ คิดว่าเหมาะสมเท่าไหร่ลองเสนอว่ากันมาดู ถ้าผมขายได้ก็ขาย ผมเองไม่รีบขายครับ นึกเสียดายอยู่เหมือนกัน เพราะว่าหาแอมป์ที่ให้เสียงกีตาร์เดิมๆแบบนี้จริงๆยากแล้ว สำหรับผมคิดว่าแอมป์รุ่นใหม่ๆมันยังมีการปรุงแต่งอยู่มากเลยทีเดียวครับ สาเหตุเดียวที่ขายเพราะย้ายบ้านแล้วไม่ค่อยจะมีที่เก็บครับ บ้านหลังเล็กลง(เพราะกำลังจะสร้างบ้านใหม่เลยมาเช่าบ้านอยู่ไปก่อน) หากสร้างบ้านเสร็จก็คงไม่ขายเพราะคงมีที่เก็บเยอะอยู่ครับ

นี่คือราคาโมเดลต่อจากผมที่น้าท่านนึงลงไว้ครับ http://www.acousticthai.com/community/sh...p?tid=3762

โทร 0896698891
รับ PM, BB, email โทรศัพท์ครับ

(This post was last modified: 15-12-2010, 16:16 by slashdot.)
15-12-2010, 07:05
Find Like Post Reply
slashdot Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: (ต้องการขาย)Trace Elliot Acoustic TA-40RV
ขายแล้วนะครับ ขอบคุณบ้านสีฟ้าครับ
15-12-2010, 16:15
Find Like Post Reply

Forum Jump: