Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Acoustic Amp AER Alpha plus ของใหม่ 100%
Author Message
Janny Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: Acoustic Amp AER Alpha plus ของใหม่ 100%
ใครสนใจตัวนี้วันนี้ไปลองได้ที่บ้าน น้าpood นะคะ แล้วเจอกันค่ะ
18-12-2010, 11:13
Find Like Post Reply
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: Acoustic Amp AER Alpha plus ของใหม่ 100%
***** จุดประสงค์หลักในการช่วยน้องๆ พี่และเพื่อนค้าขายในเว็บนี้ไม่ได้หวังเอากำไรเยอะจากผู้บริโภค
เนื่องจากผมมีความประสงค์ที่อยากให้คนทั่วไปหันมาเล่นดนตรีกันเยอะๆ แต่เครื่องดนตรีในบ้านเราก็แพงแสนแพง
เครื่องดนตรีแพงเพราะอะไรครับ ก็เพราะพวกเราปั่นราคามุ่งหวังเอากำไรเยอะครับ
แต่ผมอยากจะให้ทุกคนที่เล่นดนตรีหรือกำลังจะหันมาเล่นดนตรี ได้ซื้อเครื่องดนตรีในราคาถูกเหมาะสมแก่ราคา
เพราะผมมีแฟนเป็นนักดนตรีมาก่อนจึงเข้าใจเหตุผลนี้ดี
และเข้าใจว่าการค้าขายก็ต้องหวังผลกำไรแน่นอนครับ แต่กำไรในการค้าขายของผมก็ไม่มากครับ
สินค้าชิ้นนึงกำไร แค่หลักร้อย กำไรน้อยที่สุดคือ AER Alpha Plus บางครั้งก็ขายขาดทุน เอาเงินสดมาหมุนก่อน
ผมอยากจะมุ่งหวังให้คนหันมาเล่นดนตรีกันเยอะๆครับ
*****อุดมการณ์จะดำเนินต่อไปถ้าได้เพื่อนสมาชิกสนับสนุน
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
(This post was last modified: 27-12-2010, 20:52 by ยอดเยี่ยม.)
27-12-2010, 14:28
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
นานๆจะเห็นน้ายอดเยี่ยมคุยเป็นเรื่องเป็นราวซักครั้งดังนั้นผมขออนุญาติออกความเห็นแบบจริงจังบ้างแล้วกันครับ

? การ "หิ้ว" ของมาขายนั้นอย่ามาคุยว่าใด้กำไรเลยครับ แค่คิดค่าเครื่องบิน ค่าโรงแรมก็ขาดทุนย่อยยับแล้ว ถ้าจะอ้างว่าใด้กำไรเที่ยวก็คงไม่จริงหรอกเพราะผมเห็นน้ายอดเยี่ยมไปสิงค์โปร์ทุกครั้งก็เดินซ้ำอยู่ร้านเดิมๆเหมือนกับไปเวิ้งนั่นแหละ ผมเห็นเวลามีคนฝากซื้อของก็ไม่มีใครช่วยออกค่าใช้จ่ายในการเดินทางให้ซักกี่คน ถ้าเป็นผมคงไม่แบกมาฝากให้เมื่อยแขนหรอกครับ

? นานมาแล้วก่อนที่จะมาอยู่บ้านสีฟ้าเคยมีสปอนเซอร์เจ้าหนึ่งบอกผมว่าเขาเกลียดพวกที่ "หิ้ว" ของมาขายแข่งกับสินค้าที่เขาเป็นตัวแทนอยู่และยังเอามาลงขายตัดราคาในเว้บที่เขาเป็นสปอนเซอร์โดยไม่ต้องเสียค่าโฆษณาแม้แต่บาทเดียว เรื่องนี้ผมไม่ทราบว่าสปอนเซอร์ทุกรายของเว้บนี้เขาคิดอย่างไรแต่ผมไม่เคยขายของตัดราคาสปอนเซอร์เลยครับนอกจากเป้นของที่ผมซื้อมาจากสปอนเซอร์เองแล้วเอามาขายต่อเท่านั้น สินค้าที่น้ายอดเยี่ยมลงขายในกระทู้นี้ก็เข้าข่ายที่ผมบอกนะครับเพราะมันถูกกว่าราคาที่สปอนเซอณ์ขายหนึ่งหมื่นบาทเนื่องจากเขามีต้นทุนค่าขนส่งและภาษีนำเข้าซึ่งทำให้เขาต้องขายแพงกว่า

ทำไมแอมปืตัวนี้ถึงยังขายไม่ออกนี่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

27-12-2010, 15:44
kim_colombet Away
Senior member

Likes Given: 4
(27-12-2010, 14:28)ยอดเยี่ยม Wrote: ***** จุดประสงค์หลักในการช่วยน้องๆ พี่และเพื่อนค้าขายในเว็บนี้ไม่ได้หวังเอากำไรเยอะจากผู้บริโภค
เนื่องจากผมมีความประสงค์ที่อยากให้คนทั่วไปหันมาเล่นดนตรีกันเยอะๆ แต่เครื่องดนตรีในบ้านเราก็แพงแสนแพง
เครื่องดนตรีแพงเพราะอะไรครับ ก็เพราะพวกเราปั่นราคามุ่งหวังเอากำไรเยอะครับ
แต่ผมอยากจะให้ทุกคนที่เล่นดนตรีหรือกำลังจะหันมาเล่นดนตรี ได้ซื้อเครื่องดนตรีในราคาถูกเหมาะสมแก่ราคา
เพราะผมมีแฟนเป็นนักดนตรีมาก่อนจึงเข้าใจเหตุผลนี้ดี
และเข้าใจว่าการค้าขายก็ต้องหวังผลกำไรแน่นอนครับ แต่กำไรในการค้าขายของผมก็ไม่มากครับ
สินค้าชิ้นนึงกำไร แค่หลักร้อย กำไรน้อยที่สุดคือ AER Alha Plus บางครั้งก็ขายขาดทุน เอาเงินสดมาหมุนก่อน
ผมอยากจะมุ่งหวังให้คนหันมาเล่นดนตรีกันเยอะๆครับ
*****อุดมการณ์จะดำเนินต่อไปถ้าไม่ได้เพื่อนสมาชิกสนับสนุน

ขออนุญาติ กด Like ซัก 10 ทีคับ Big Grin
27-12-2010, 15:51
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
(27-12-2010, 15:44)pood Wrote: นานๆจะเห็นน้ายอดเยี่ยมคุยเป็นเรื่องเป็นราวซักครั้งดังนั้นผมขออนุญาติออกความเห็นแบบจริงจังบ้างแล้วกันครับ

? การ "หิ้ว" ของมาขายนั้นอย่ามาคุยว่าใด้กำไรเลยครับ แค่คิดค่าเครื่องบิน ค่าโรงแรมก็ขาดทุนย่อยยับแล้ว ถ้าจะอ้างว่าใด้กำไรเที่ยวก็คงไม่จริงหรอกเพราะผมเห็นน้ายอดเยี่ยมไปสิงค์โปร์ทุกครั้งก็เดินซ้ำอยู่ร้านเดิมๆเหมือนกับไปเวิ้งนั่นแหละ ผมเห็นเวลามีคนฝากซื้อของก็ไม่มีใครช่วยออกค่าใช้จ่ายในการเดินทางให้ซักกี่คน ถ้าเป็นผมคงไม่แบกมาฝากให้เมื่อยแขนหรอกครับ

? นานมาแล้วก่อนที่จะมาอยู่บ้านสีฟ้าเคยมีสปอนเซอร์เจ้าหนึ่งบอกผมว่าเขาเกลียดพวกที่ "หิ้ว" ของมาขายแข่งกับสินค้าที่เขาเป็นตัวแทนอยู่และยังเอามาลงขายตัดราคาในเว้บที่เขาเป็นสปอนเซอร์โดยไม่ต้องเสียค่าโฆษณาแม้แต่บาทเดียว เรื่องนี้ผมไม่ทราบว่าสปอนเซอร์ทุกรายของเว้บนี้เขาคิดอย่างไรแต่ผมไม่เคยขายของตัดราคาสปอนเซอร์เลยครับนอกจากเป้นของที่ผมซื้อมาจากสปอนเซอร์เองแล้วเอามาขายต่อเท่านั้น สินค้าที่น้ายอดเยี่ยมลงขายในกระทู้นี้ก็เข้าข่ายที่ผมบอกนะครับเพราะมันถูกกว่าราคาที่สปอนเซอณ์ขายหนึ่งหมื่นบาทเนื่องจากเขามีต้นทุนค่าขนส่งและภาษีนำเข้าซึ่งทำให้เขาต้องขายแพงกว่า

-คาดว่าน้ายอดเยี่ยมจะชอบซ้ำนะครับ
-ปีหน้านี้ 2011 ต้องมีการปรับเปลี่ยนกติกากันแน่นอนครับ เฉพาะผู้ที่ขายเพื่อการค้าครับแล้วไม่ได้เป็นสปอนเซอร์ครับ
27-12-2010, 16:14
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(27-12-2010, 14:28)ยอดเยี่ยม Wrote: ***** จุดประสงค์หลักในการช่วยน้องๆ พี่และเพื่อนค้าขายในเว็บนี้ไม่ได้หวังเอากำไรเยอะจากผู้บริโภค
สินค้าชิ้นนึงกำไร แค่หลักร้อย กำไรน้อยที่สุดคือ AER Alha Plus บางครั้งก็ขายขาดทุน เอาเงินสดมาหมุนก่อน
*****อุดมการณ์จะดำเนินต่อไปถ้าไม่ได้เพื่อนสมาชิกสนับสนุน

พิมพ์ผิดพิมพ์แก้ไขใหม่ซะนะ

*****อุดมการณ์จะดำเนินต่อไปถ้าได้เพื่อนสมาชิกสนับสนุน
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
27-12-2010, 16:31
call Offline
Senior member

น้าชัยยืมข้อความของเขามาใช้ ไม่ทราบได้แจ้งขออนุญาตเขาแล้วหรือยัง เดี๋ยวโดนข้อหาละเมิดลิขสิทธิ์ไม่รู้ด้วยนะ และบังเอิญเจ้าของข้อความเขาไม่ได้แจ้งสิทธิ์ความเป็นเจ้าของข้อความดังกล่าวเอาไว้ งั้นขอแนะนำให้น้าชัยรีบชิงจดลิขสิทธิ์ข้อความนี้ไว้ก่อนเลย น้าชัยจะได้ใช้ข้อความนี้ได้อย่างสบายใจ

"ข้อความที่โพสต์อยู่ในเวบบอร์ดนี้เป็นลิขสิทธิ์ของนายยอดเยี่ยม) แต่เพียงผู้เดียว ห้ามผู้ใดคัดลอก ทำซ้ำ เปลี่ยนแปลง แก้ไข เพิ่มเติม หรือดัดแปลงข้อความตอนหนึ่งตอนใด นำไปใช้เพื่อหาประโยชน์ส่วนตนหรือผู้อื่น หรือแสวงหาประโยชน์ในเชิงการค้าหรือเชิงพาณิชย์ โดยไม่ได้รับอนุญาตจากข้าพเจ้าเป็นลายลักษณ์อักษร ผู้ใดละเมิดหรือฝ่าฝืนจะมีความผิดตามที่กฎหมายบัญญัติไว้สูงสุด โดยข้าพเจ้าจะดำเนินคดีอย่างถึงที่สุด

ลงชื่อ ...ยิก ยิก ยิก......
(นายยอดเยี่ยม เอิ๊ก อ้าก)

(27-12-2010, 13:19)tkromeo Wrote: ***** จุดประสงค์หลักในการค้าขายไม่ได้หวังเอากำไรเยอะจากผู้บริโภค
เนื่องจากผมมีความประสงค์ที่อยากให้คนทั่วไปหันมาเล่นดนตรีกันเยอะๆ เพราะผมเป็นนักดนตรีมาก่อนจึงเข้าใจเหตุผลนี้ดี
และเข้าใจว่าการค้าขายก็ต้องหวังผลกำไรแน่นอนครับ แต่กำไรในการค้าขายของผมก็ไม่มากครับ สินค้าชิ้นนึงกำไร แค่หลักร้อย กำไรน้อยที่สุดคือเครื่องตั้งสายกำไรแค่50บาท ผมอยากจะมุ่งหวังให้คนหันมาเล่นดนตรีกันเยอะๆครับ
*****อุดมการณ์จะดำเนินต่อไปไม่ได้ถ้าขาดคนสนับสนุน

(This post was last modified: 27-12-2010, 16:56 by call.)
27-12-2010, 16:50
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47

ซึ้งครับ! อ่านเหตุผลน้า ศช. แล้วน้ำตาไหลเลย
หายเศร้าแล้วจะติดต่อไปนะครับ
============ เพื่อความบันเทิง =============

27-12-2010, 20:55
Gazette Offline
Junior member
**

สำหรับผม ผมอยากได้แต่ผมไม่มีเงิน T_T
27-12-2010, 21:48

Forum Jump: