Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากถามเรื่องไม้ที่ตัวบอดี้ครับ
Author Message
Chinpakdee Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
A1Guitaricon  อยากถามเรื่องไม้ที่ตัวบอดี้ครับ
คืออยากทราบเกี่ยวกับบอดี้ของ เฟนเดอร์ มัสแตงครับ
ญี่ปุ่นปี 95-96 ครับ เค้าบอกว่าเป็นไม้บาสวูด มันต่างกับ แอช หรือ อัลเดอร์ยังไงครับ

มีคนบอกผมมาว่ามันเบา แต่เสียงไม่ดีหรอครับ อย่างทราบแบบละเอียดๆครับ

Attached Files Image(s)

11-12-2010, 23:16
Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: อยากถามเรื่องไม้ที่ตัวบอดี้ครับ
เรื่องนี้ถ้ากูเกิ้ลดูอ่านกันสามวันสามคืนก็ไม่จบครับ บรรดาเซียนทั้งหลายที่บอกว่า basswood เสียงไม่ดีนั้นก็จำคนอื่นเขามาพูดกันทั้งนั้น ถ้าเสียงมันห่วยจริงทำไม Ibanez ตัวละแสนยังใช้แต่ basswood ล่ะครับ

พวกกีต้าร์ราคาถูกที่เอาเศษไม้หลายชิ้นมาต่อกันเป็นบอร์ดี้นั้นจะใช้ไม้อะไรเสียงก็ห่วยครับ ไม่มีใครหรอกครับที่เล่นกีต้าร์ solid body แล้วบอกใด้ว่าใช้ไม้อะไรทำ
12-12-2010, 11:58
Find Like Post Reply

Forum Jump: