Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สมาชิกใหม่ของวง Blue Ribbon
Author Message
call Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: สมาชิกใหม่ของวง Blue Ribbon
(01-12-2010, 13:10)povation Wrote:
(01-12-2010, 13:03)Maow Wrote: ถ้าวัดกันที่หน้าตา น้ายอดเยี่ยมก็น่าจะเป็นหนึ่งในนักร้องนำของวงริบบิ้นสีน้ำเงินได้นะครับ

หน้าตาหนะได้ แต่ขี้อายไปหน่อย วงของผมรับไม่ได้ครับ
เรียกให้ขึ้นไปร้องเพลงในงาน Meeting 6th มีอย่างที่ไหน บอกมาได้ว่า วันนี้ขาเจ็บร้องไม่ได้
สงสัยว่าน้ายอดเยี่ยมเอา.....ขาร้องมั๊ง

สาเหตุที่น้าชัยไม่ยอมร้องเพลงในวันนั้น คือแกแอบกระซิบบอกผมที่โต๊ะในงาน meeting ว่า เสร็จจากงานนี้แล้ว แกยังมีนัดต้องไปร้องต่อกับคู่ขาแกคนหนึ่งครับ เลยใช้เสียงมากไม่ได้ กลัวพลังเสียงตก เดี๋ยวคู่ขาเปลี่ยนใจทิ้งแกไปหาคนใหม่ ได้ยินมาว่าอย่างนั้น ส่วนเรื่องขาเจ็บนั้น แกเจ็บจริงครับ แกเปิดโชว์ให้ดู มีแต่รอยหยิก รอยข่วน เต็มไปหมดทั้งสองขาเลยครับ
(This post was last modified: 01-12-2010, 14:22 by call.)
01-12-2010, 14:18
Find Like Post Reply
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: สมาชิกใหม่ของวง Blue Ribbon
ยินดีด้วยครับพี่ป๋อ, พี่พริตตี้แดงสุดสวย อิๆๆๆ
ว่าแต่ไว้น้องหมูขอแจมด้วยนะครับ อุๆๆ
ขอบคุณวงBlue Ribbonที่ทำให้เกิดแรงบันดาลใจของเด็กๆจนได้ก่อตัวเป็นวง OMG ฮาาาาา
แค่น้องปิ๊งก็ร้องเพราะมากแล้ว ยังมาเจอนักร้องElvisอีก วงนี้perfectจริงๆครับ
อ้อ ลืมไปแถมได้หัวหน้าวงหน้าตาดีกะพริตตี้สุดสวยด้วย ^-^
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

01-12-2010, 17:46
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

(01-12-2010, 17:46)piggyprince Wrote: ยินดีด้วยครับพี่ป๋อ, พี่พริตตี้แดงสุดสวย อิๆๆๆ
ว่าแต่ไว้น้องหมูขอแจมด้วยนะครับ อุๆๆ
ขอบคุณวงBlue Ribbonที่ทำให้เกิดแรงบันดาลใจของเด็กๆจนได้ก่อตัวเป็นวง OMG ฮาาาาา
แค่น้องปิ๊งก็ร้องเพราะมากแล้ว ยังมาเจอนักร้องElvisอีก วงนี้perfectจริงๆครับ
อ้อ ลืมไปแถมได้หัวหน้าวงหน้าตาดีกะพริตตี้สุดสวยด้วย ^-^

แหม ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น้าหมู บรรยายซะ เห็นภาพเลยนะนั่น
วงเรา ใคร ๆ ก็กลัว๕๕๕๕ เพราะว่า พวกเราตัวใหญ่ ๆ กันทั้งวง

ลืมบอกไปว่า มิตติ้ง ที่ผ่านมา พวกเราประทับใจ วง "พระเจ้าจ๊อด มันยอดมากก"
ของน้าโนบิ กับน้าหมู จริง ๆค่ะ ภาพที่ออกมาดูดี อบอุ่นและน่ารักมาก ๆ
ซาวด์ก็ออกมาดี นี่ขนาดเล่น ครั้งแรกนะเนี่ย แจ้งเกิดไปเลย แจ๋วมาก ๆ

และที่เซอร์ไพรส์มาก ๆ ก็วงของน้าแมวค่ะ เพลงแรกน้าแมวอาจจะประหม่า
ตื่นเต้น ตีกลองตกจังหวะไปบ้าง แต่ก็นับถือ ความอุตส่าหมาก ๆค่ะ เพราะ
เพิ่งจะเริ่มไปเรียนตีกลองไม่ทันไร มีวงเป็นของตัวเองซะแล้ว เยี่ยมมาก ๆค่ะ

แล้วก็อีกหนึ่งเซอร์ไพรส์ คือ ครอบครัว คุณนพดล ธรรมวัฒนะ ทั้งคุณพ่อ
คุณแม่ คุณลูก ว๊าววววววววววววว ยอดเยี่ยมสุด ๆค่ะ

ยังมีอีกหลายท่านค่ะ เล่นดีร้องดีมาก ๆ ส่วนน้าโรเบิร์ต กับน้าตู่ ไม่ต้องพูดถึง
หยุดโลกไปเลยค่ะ งานมิตติ้งครั้งนี้สนุก แบบพอดี ๆ ๕๕๕๕
ขอบคุณน้านิมิตรที่ทำให้พวกเราได้เจอ ได้จอย ได้แจมกันนะคะ
ขอบคุณเครื่องเสียงชุดใหญ่จากน้านิท โลโซ อีกตามเคย เหนื่อยแทนค่ะ
ขอบคุณ น้าเล็ก ๆๆๆๆๆๆๆ ที่เหนื่อยมาก ๆ อีกเช่นเคยทุกงาน
ขอบคุณตากล้อง น้าหนึ่ง น้าโอ๋ และอีกหลายน้าที่ช่วยขนเครื่อง ขนของค่
ขอบคุณพ่อเต่า สุดที่รัก ที่เหนื่อยมาก ๆ อีกเหมือนเดิม จุ๊บ ๆ
ขอบคุณน้าโนบิสำหรับชุดกลองสวย ๆ เสียงดี ๆ แต่ไม่มีเก้าอี้ ๕๕๕
ขอบคุณน้านน ที่หน้าตาดี ร้องเพลงเพราะ เสียงเหมือนเอลวิสมากๆ
ทำให้ BRB ดูดีขึ้นเยอะ๕๕๕

ขอบคุณสมาชิกใหม่ เก่า ทุก ๆท่านที่มาร่วมงานทำให้งานมีสีสันและสนุกมาก ๆ

ขอบคุณจริงๆค่า Big Grin

โอยSad รู้สึกจะโพสต์ผิดกระทู้ ขอก๊อปปี้ไปแปะกระทู้มิตติ้งอีกรอบค่ะ เหอ เหอ
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
(This post was last modified: 01-12-2010, 18:35 by dejemerry.)
01-12-2010, 18:23
Website Find Like Post Reply
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
(01-12-2010, 14:18)call Wrote:
(01-12-2010, 13:10)povation Wrote:
(01-12-2010, 13:03)Maow Wrote: ถ้าวัดกันที่หน้าตา น้ายอดเยี่ยมก็น่าจะเป็นหนึ่งในนักร้องนำของวงริบบิ้นสีน้ำเงินได้นะครับ

หน้าตาหนะได้ แต่ขี้อายไปหน่อย วงของผมรับไม่ได้ครับ
เรียกให้ขึ้นไปร้องเพลงในงาน Meeting 6th มีอย่างที่ไหน บอกมาได้ว่า วันนี้ขาเจ็บร้องไม่ได้
สงสัยว่าน้ายอดเยี่ยมเอา.....ขาร้องมั๊ง

สาเหตุที่น้าชัยไม่ยอมร้องเพลงในวันนั้น คือแกแอบกระซิบบอกผมที่โต๊ะในงาน meeting ว่า เสร็จจากงานนี้แล้ว แกยังมีนัดต้องไปร้องต่อกับคู่ขาแกคนหนึ่งครับ เลยใช้เสียงมากไม่ได้ กลัวพลังเสียงตก เดี๋ยวคู่ขาเปลี่ยนใจทิ้งแกไปหาคนใหม่ ได้ยินมาว่าอย่างนั้น ส่วนเรื่องขาเจ็บนั้น แกเจ็บจริงครับ แกเปิดโชว์ให้ดู มีแต่รอยหยิก รอยข่วน เต็มไปหมดทั้งสองขาเลยครับ

แหม! ขอบคุณน้าหม่าวที่ชมครับ Tongue วงนั้นเน้นที่หน้าตา ใครๆก็รู้ Big Grin

รับงานครั้งสุดท้ายกับวง Blue(s) Ribbon Band โดนหัวหน้าวงอมค่าตัวครับ
นี่เป็นสาเหตุที่ทำไมผมไม่ยอมร่วมร้องเพลงด้วยกันเด็ดขาด มันหลอนๆยังไงไม่รู้ Cool

แต่น้องนนท์ หล่อ สูงใหญ่ เสียงดีกว่าผมเยอะ คืนนั้นผมกรี๊ดดดดดด แต๋วแตกเลย Tongue
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
01-12-2010, 22:14
Arnoldmobile Offline
Senior member

(01-12-2010, 06:28)dejemerry Wrote:
(30-11-2010, 22:19)Capt.Arnold Wrote:
(30-11-2010, 20:45)povation Wrote: Blue Ribbon Band ภูมิใจเสนอ สมาชิกใหม่ของวง ในตำแหน่งนักร้องนำ
Non Wacharakiat ณล วัชราเกียรติ
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=7549
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=8663
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=8684
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=8683
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=8682

[Image: 19497872.jpg]
แจ๋ว . หล่อ . เก่ง . ฮา ฮา เวปเราจงเจริญครับBig GrinBig GrinTongue

ขอบคุณค่ะ น้าอาโนลด์ ผู้หวังดีด้วยความจริงใจ Big Grin

(30-11-2010, 22:25)Webmaster Wrote:
(30-11-2010, 21:06)dejemerry Wrote: BRB ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ ตำแหน่ง นักร้องนำชายค่ะ เย้!! น้องปิ๊งมีคนร้อง
เพลงสักขีแม่ปิงด้วยแล้ว Big Grin มองหานักร้องนำชายมานานแสนนานเพิ่งจะถูกใจพวกเรา
ก็คราวนี้ อีกหน่อย วงเราจะมีสาว ๆ เป็นแฟนคลับเต็มบ้านเต็มเมือง อิอิ

ขอสมัครเป็นบอดี้การ์ด กันสาวๆไว้เอง เอ้ยกันไว้ไม่ให้ดึงทึ้งนักร้องนำครับ Big Grin

ขอบคุณน้าเว็บเช่นกันค่ะ ผู้หวังดี ที่ประสงค์ดีกว่า Tongue

(30-11-2010, 22:36)Tingnal Wrote:
(30-11-2010, 22:25)Webmaster Wrote:
(30-11-2010, 21:06)dejemerry Wrote: BRB ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ ตำแหน่ง นักร้องนำชายค่ะ เย้!! น้องปิ๊งมีคนร้อง
เพลงสักขีแม่ปิงด้วยแล้ว Big Grin มองหานักร้องนำชายมานานแสนนานเพิ่งจะถูกใจพวกเรา
ก็คราวนี้ อีกหน่อย วงเราจะมีสาว ๆ เป็นแฟนคลับเต็มบ้านเต็มเมือง อิอิ

ขอสมัครเป็นบอดี้การ์ด กันสาวๆไว้เอง เอ้ยกันไว้ไม่ให้ดึงทึ้งนักร้องนำครับ Big Grin

ผมมาขอสมัครเป็นผู้ช่วยน้าม่อนครับ Tongue

ขอบคุณน้าติงอีกคนค่ะ คนนี้ หวังดี ถึงหวังดีที่สุด

ขอบคุณน้าเว็บ น้าติงมาก ๆค่ะ แต่มิเป็นไรค่ะ ข้าพเจ้าจะจัดการทุกสิ่งอย่าง
ด้วยตัวของข้าพเจ้าเอง จะกันสาว ๆ ให้รอดพ้นจากเงื้อมมือน้าป๋อ เอ้ย!!!
กันน้านนจากเงื้อมมือ สาว(แก่)เองค่ะ เหอ เหอ
กำลังเสริมเพียบBig Grin โมเอ้ ชองดอง๑ที่ครับTongueRolleyes

02-12-2010, 13:08
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
วันนี้มีเวลาเข้าไปนั่งฟังใน YT ตาม link ที่ให้มา
ต้องยอมรับว่าเสียงนักร้องนำชายท่านนี้ไม่ธรรมดาจริงๆครับ
ถึงว่า.... วงริบบอนสีฟ้าไม่ค่อยมีนักร้องนำชายมานานมากแล้วก็เพราะคัดทั้งหน้าตาและเสียงคุณภาพนี่เอง

ขนาดน้ากัปปิตันอาร์โนลด์ของผมมีกำลังเสริมเพื่อ build อารมณ์ตอนร้อง ยังไม่ได้เข้าวงริบบอนสีฟ้าเลย
02-12-2010, 13:14
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(02-12-2010, 13:14)Maow Wrote: วันนี้มีเวลาเข้าไปนั่งฟังใน YT ตาม link ที่ให้มา
ต้องยอมรับว่าเสียงนักร้องนำชายท่านนี้ไม่ธรรมดาจริงๆครับ
ถึงว่า.... วงริบบอนสีฟ้าไม่ค่อยมีนักร้องนำชายมานานมากแล้วก็เพราะคัดทั้งหน้าตาและเสียงคุณภาพนี่เอง

ขนาดน้ากัปปิตันอาร์โนลด์ของผมมีกำลังเสริมเพื่อ build อารมณ์ตอนร้อง ยังไม่ได้เข้าวงริบบอนสีฟ้าเลย

น้า อา นอน .....วงเราจะเชิญมาเป็นนักร้องรับเชิญของวง ในไม่ช้านี้ครับน้าหม่าว
แต่เกรงว่าเวลาซ้อมวงกัน He จะทำลูกวงของผมเมาแชมเปญคอพับไปก่อนน่ะซิครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
02-12-2010, 13:39
Athena_finale Offline
Junior member
**

น้ากัปตันอาร์โนล แกตั้งใจมอม...เฮ้ย ตั้งใจให้จิบๆ เวลาเล่นจะได้พริ้วๆ
ขอเดชะชัยชนะพุทธองค์ บันดาลมงคลชัยให้ไพศาล
เป็นมิ่งขวัญคุ้มเหตุเภทภัยพาล แด่เราท่านถ้วนทั่วทุกตัวตน

03-12-2010, 02:39
Non Wacharakiat Offline
Elvis Presley

ผมว่าแนวการแสดงแบบนี้ก็น่าสนใจดีนะครับ....เล่นกีต้าร์แบบ Scotty Moore (มือกีต้าร์ของ Elvis Presley) ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=zVaBVZaS7...re=related

http://www.youtube.com/watch?v=ARd5njw6l7w

http://www.youtube.com/watch?v=Av0SE0Yd_...re=related
RoCk YoUr HeArT wItH Non W. Presley
[Image: 41814_351555910336_5279_n.jpg]
081-306-8585
nonwpresley@yahoo.com
Youtube: Non W. Presley
04-12-2010, 11:30
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
(04-12-2010, 11:30)Non Wacharakiat Wrote: ผมว่าแนวการแสดงแบบนี้ก็น่าสนใจดีนะครับ....เล่นกีต้าร์แบบ Scotty Moore (มือกีต้าร์ของ Elvis Presley) ครับ

Just FYI (For your information) and FWIW (for what it's worth)Big Grin;

Scotty Moore was the original guitar player for EP until mid 1969 and then EP re-organized his backup band known as TCB Band (Taking care of business band) for some international concerts and lead by legendary guitar player James Burton until EP passed away. James Burton became John Denver's guitar player until JD passed away againRolleyes

[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
04-12-2010, 18:07

Forum Jump: