Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
Author Message
SuwaanZ Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
(12-12-2010, 18:18)pood Wrote: ขอชี้แจงเรื่องเงื่อนไขการขายอีกครั้งนะครับเพราะยังมีน้าๆหลายคนที่โทรฯมานัดลองโดยไม่ต้องการวางเงินจอง

1. ที่ผมเปิดบ้านขายกีต้าร์แค่หนึ่งวันในหนึ่งปีก็เพราะผมงานยุ่งครับ ผมทำงานทุกวันเพื่อหาเลี้ยงชีพเลยไม่มีเวลาว่างมาขายกีต้าร์เหมือนชาวบ้านเขา หลายคนที่โทรฯมาคิดว่าบ้านผมเป็นร้านขายกีต้าร์และจะเข้ามาลองเมื่อไหร่ก็ใด้ ผมก็อยากให้บริการแบบนั้นครับแต่มันทำไม่ใด้จริงๆนอกจากผมจะเลิกทำงานแล้วมาขายกีต้าร์แทนซึ่งก็คงต้องขายในราคาที่ชาวบ้านเขาขายกัน

2. คนที่อยู่ต่างจังหวัดหรือต่างประเทศนั้นมีหลายคนที่ไม่สะดวกหรื่อไม่เชื่อใจผมพอที่จะวางเงินจองแต่บอกไม่ให้ผมเอากีต้าร์ไปขายคนอื่นเพราะจะขอมาลองก่อน ผมว่าแบบนี้ก็ไม่ยุติธรรมสำหรับคนขายและคนอื่นที่เขาต้องการซื้อนะครับ ดังนั้นผมขอไม่รับนัดใครอีกแล้วครับจนกว่าจะถึงวันเปิดบ้าน มีน้องคนหนึ่งที่โทรฯมาบอกว่าจะลงมาลอง Guild ในวันอังคารเพราะจองตั๋วรถไฟจากตรังมากรุงเทพฯไว้แล้ว (แต่ไม่ยอมวางเงินจองทั้งๆที่ผมบอกแล้วว่าถ้าลองแล้วไม่ชอบผมก็คืนเงินให้ทันที) ผมต้องทำงานในวันอังคารครับ ถ้ามาจริงก็คงต้องโทรฯนัดแฟนผมให้เอากีต้าร์ให้ดูครับ (ถ้าเขาอยู่บ้าน)

3. ที่ผมเปิดให้จองใด้นั้นก็เพื่อให้โอกาสกับน้าๆที่อยู่ต่างจังหวัดนะครับ ปีนี้คนที่จองส่วนใหญ่ก็อยู่ต่างจังหวัดและเป็นคนที่เคยซื้อกีต้าร์จากผมไปในปีก่อนๆ ผมมีข้อแม้อย่างเดียวว่าผมจะไม่ส่งกีต้าร์ให้ทางไปรษณีย์เท่านั้น
เข้าใจและเป็นกำลังใจให้พี่กฤษณครับ
13-12-2010, 17:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - by SuwaanZ - 13-12-2010, 17:56

Forum Jump: