Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
UPDATE คลิปตัวอย่างเสียงครับ

คืนนี้มีเหยื่อมานั่งเล่นกีต้าร์ไฟฟ้าบางตัวที่ยังไม่ใด้ขายให้ผมอัดคลิปสั้นๆมาให้พวกน้าๆใด้ชมกัน ผมเลยขอเอามาแปะไว้เลยครับ

ตัวแรกคือ 1996 Fender Lonestar Strat ตัวนี้เป็นกีต้าร์ตัวแรกในการเปดบ้านสี่ครั้งที่ผมไม่รับจอง เหตุผลก็คือผมไม่อยากขายให้ใครที่ซื้อโดยไม่ใด้ลองเสียงครับ มันอยู่กับผมมาใด้ 14 ปีก็เพราะมันเป็น Strat ที่เสียงดีที่สุดที่ผมเคยมีตอนที่ผมซื้อมันแต่ตอนนี้ผมมี custom shop เป็นโหลแล้วเลยตัดสินใจปล่อยให้คนอื่นใด้มีความสุขกับมันบ้าง ลองฟังดูครับ

NECK PICKUP

BRIDGE PICKUP, CLEAN COUNTRY

YAMAHA SG2000

GIBSON NIGHTHAWK 2009 LIMITED RUN SERIES ตัวนี้เคยอัดแต่เสียง pickup ตัวหน้า คราวนี้เลยลองเสียงตัวหลังบ้างครับ

GRETSCH SILVER JET 6129T 1962 WITH TREMOLO

ถ้ามีโอกาสจะอัดมาให้ฟังอีกครับ

05-12-2010, 02:29
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - by pood - 05-12-2010, 02:29

Forum Jump: