Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
ขอชี้แจงเรื่องเงื่อนไขการขายอีกครั้งนะครับเพราะยังมีน้าๆหลายคนที่โทรฯมานัดลองโดยไม่ต้องการวางเงินจอง

1. ที่ผมเปิดบ้านขายกีต้าร์แค่หนึ่งวันในหนึ่งปีก็เพราะผมงานยุ่งครับ ผมทำงานทุกวันเพื่อหาเลี้ยงชีพเลยไม่มีเวลาว่างมาขายกีต้าร์เหมือนชาวบ้านเขา หลายคนที่โทรฯมาคิดว่าบ้านผมเป็นร้านขายกีต้าร์และจะเข้ามาลองเมื่อไหร่ก็ใด้ ผมก็อยากให้บริการแบบนั้นครับแต่มันทำไม่ใด้จริงๆนอกจากผมจะเลิกทำงานแล้วมาขายกีต้าร์แทนซึ่งก็คงต้องขายในราคาที่ชาวบ้านเขาขายกัน

2. คนที่อยู่ต่างจังหวัดหรือต่างประเทศนั้นมีหลายคนที่ไม่สะดวกหรื่อไม่เชื่อใจผมพอที่จะวางเงินจองแต่บอกไม่ให้ผมเอากีต้าร์ไปขายคนอื่นเพราะจะขอมาลองก่อน ผมว่าแบบนี้ก็ไม่ยุติธรรมสำหรับคนขายและคนอื่นที่เขาต้องการซื้อนะครับ ดังนั้นผมขอไม่รับนัดใครอีกแล้วครับจนกว่าจะถึงวันเปิดบ้าน มีน้องคนหนึ่งที่โทรฯมาบอกว่าจะลงมาลอง Guild ในวันอังคารเพราะจองตั๋วรถไฟจากตรังมากรุงเทพฯไว้แล้ว (แต่ไม่ยอมวางเงินจองทั้งๆที่ผมบอกแล้วว่าถ้าลองแล้วไม่ชอบผมก็คืนเงินให้ทันที) ผมต้องทำงานในวันอังคารครับ ถ้ามาจริงก็คงต้องโทรฯนัดแฟนผมให้เอากีต้าร์ให้ดูครับ (ถ้าเขาอยู่บ้าน)

3. ที่ผมเปิดให้จองใด้นั้นก็เพื่อให้โอกาสกับน้าๆที่อยู่ต่างจังหวัดนะครับ ปีนี้คนที่จองส่วนใหญ่ก็อยู่ต่างจังหวัดและเป็นคนที่เคยซื้อกีต้าร์จากผมไปในปีก่อนๆ ผมมีข้อแม้อย่างเดียวว่าผมจะไม่ส่งกีต้าร์ให้ทางไปรษณีย์เท่านั้น
12-12-2010, 18:18
Find Like Post Reply
kosit Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
KOHNOราคานี้ถูกมากๆครับเป็นกีต้าร์ในฝันตัวนึงเเต่ไม่มีปัญญาเล่นครับRolleyesShy
13-12-2010, 15:21
kim_colombet Away
Senior member

Likes Given: 4
(13-12-2010, 15:21)kosit Wrote: KOHNOราคานี้ถูกมากๆครับเป็นกีต้าร์ในฝันตัวนึงเเต่ไม่มีปัญญาเล่นครับRolleyesShy

มาเล่นในวันงานสิคับพี่ โกสิท Big Grin
13-12-2010, 16:50
boonthong Offline
ฝีมือไม่เท่าไรแต่อุปกรณ์ด่น

Likes Given: 6
ผมสนใจไปด้วยครับ เผื่อน้านริศจะ cancel K. Yairi
13-12-2010, 17:03
Naris Offline
VIP member

Likes Given: 97
(13-12-2010, 17:03)boonthong Wrote: ผมสนใจไปด้วยครับ เผื่อน้านริศจะ cancel K. Yairi

จ่ายตังหมดแล้ว รอตัวต่อไป AR AR
13-12-2010, 17:55
Website Find Like Post Reply
Bearclaw Offline
Posting Freak

Likes Given: 34
อยากไปมากๆครับ ถ้างานผมที่มหาสารคาม cancel จะขอไปแจมด้วยSmile กำลังลุ้นตัวโก่งเลยครับ
My sweets [Image: takamine20logo1.jpg]
By beerbossaccess....Big Grin
13-12-2010, 17:55
SuwaanZ Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
(12-12-2010, 18:18)pood Wrote: ขอชี้แจงเรื่องเงื่อนไขการขายอีกครั้งนะครับเพราะยังมีน้าๆหลายคนที่โทรฯมานัดลองโดยไม่ต้องการวางเงินจอง

1. ที่ผมเปิดบ้านขายกีต้าร์แค่หนึ่งวันในหนึ่งปีก็เพราะผมงานยุ่งครับ ผมทำงานทุกวันเพื่อหาเลี้ยงชีพเลยไม่มีเวลาว่างมาขายกีต้าร์เหมือนชาวบ้านเขา หลายคนที่โทรฯมาคิดว่าบ้านผมเป็นร้านขายกีต้าร์และจะเข้ามาลองเมื่อไหร่ก็ใด้ ผมก็อยากให้บริการแบบนั้นครับแต่มันทำไม่ใด้จริงๆนอกจากผมจะเลิกทำงานแล้วมาขายกีต้าร์แทนซึ่งก็คงต้องขายในราคาที่ชาวบ้านเขาขายกัน

2. คนที่อยู่ต่างจังหวัดหรือต่างประเทศนั้นมีหลายคนที่ไม่สะดวกหรื่อไม่เชื่อใจผมพอที่จะวางเงินจองแต่บอกไม่ให้ผมเอากีต้าร์ไปขายคนอื่นเพราะจะขอมาลองก่อน ผมว่าแบบนี้ก็ไม่ยุติธรรมสำหรับคนขายและคนอื่นที่เขาต้องการซื้อนะครับ ดังนั้นผมขอไม่รับนัดใครอีกแล้วครับจนกว่าจะถึงวันเปิดบ้าน มีน้องคนหนึ่งที่โทรฯมาบอกว่าจะลงมาลอง Guild ในวันอังคารเพราะจองตั๋วรถไฟจากตรังมากรุงเทพฯไว้แล้ว (แต่ไม่ยอมวางเงินจองทั้งๆที่ผมบอกแล้วว่าถ้าลองแล้วไม่ชอบผมก็คืนเงินให้ทันที) ผมต้องทำงานในวันอังคารครับ ถ้ามาจริงก็คงต้องโทรฯนัดแฟนผมให้เอากีต้าร์ให้ดูครับ (ถ้าเขาอยู่บ้าน)

3. ที่ผมเปิดให้จองใด้นั้นก็เพื่อให้โอกาสกับน้าๆที่อยู่ต่างจังหวัดนะครับ ปีนี้คนที่จองส่วนใหญ่ก็อยู่ต่างจังหวัดและเป็นคนที่เคยซื้อกีต้าร์จากผมไปในปีก่อนๆ ผมมีข้อแม้อย่างเดียวว่าผมจะไม่ส่งกีต้าร์ให้ทางไปรษณีย์เท่านั้น
เข้าใจและเป็นกำลังใจให้พี่กฤษณครับ
13-12-2010, 17:56
Naris Offline
VIP member

Likes Given: 97
(13-12-2010, 17:55)Bearclaw Wrote: อยากไปมากๆครับ ถ้างานผมที่มหาสารคาม cancel จะขอไปแจมด้วยSmile กำลังลุ้นตัวโก่งเลยครับ

น้าเบียร์มาทำอไรที่สารคาม ผมอยู่ห่าง สารคาม ขับรถ 20 นาที

จะได้ฝากหิ้วกืต้าร์มาด้วย
(This post was last modified: 13-12-2010, 19:13 by Naris.)
13-12-2010, 18:08
Website Find Like Post Reply
humnoi Offline
Member

Likes Given: 0
ผมอยู่ต่างจังหวัดหมือนกันครับ (สกลนคร)
จอง L6 ไม่ได้ลอง ไม่ได้เล่น แต่เห็นแล้วชอบ

-----------------------------------------------------
ตระกูล L ของ YAMAHA มันอยู่ในความฝันครับ เลยมาตามฝัน
13-12-2010, 18:34
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
(13-12-2010, 15:21)kosit Wrote: KOHNOราคานี้ถูกมากๆครับเป็นกีต้าร์ในฝันตัวนึงเเต่ไม่มีปัญญาเล่นครับRolleyesShy

ผมน่ะอย่าว่าแต่เรื่องมีปัญญาเล่น แค่เปลี่ยนสายกีต้าร์คลาสสิคผมยังเปลี่ยนไม่เป็นเลยครับ ผมเลยซื้อมาลองเสียงดูว่ามันเจ๋งแค่ไหนแล้วก็ปล่อยให้คนที่เขาเล่นเป็นเอาไปเล่นครับ

มีเรื่องน่ายินดีมาบอกครับ

ใด้ข่าวว่านายหนึ่ง หัทยาจะมาร่วมงานเปิดบ้านครั้งนี้ด้วยหลังจากที่หายหน้าหายตาไปหนึ่งปีเต็ม ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ ใด้ข่าวว่าเจ็บหลังดังนั้นควรรีบมาช่วยยกของตั้งแต่เช้านะครับ

13-12-2010, 22:15

Forum Jump: