Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า
nit gt Wrote:
povation Wrote:1. .::.pOoH.::. 2 ตัว
2. rasun 1 ตัว
3. Witt 1 ตัว
4. art 1 ตัว
5. povation 2 ตัว
วันนั้นคงเป็นวันประหาร เอ้ย!! วันประลอง ของ ลาวเด้งแน่ๆ
น่า จะเป็น Work Shop ย่อมๆเลยก็ว่าได้ น่ะ ครับเนี่ย
กดดันคนหิ้ว Sound ไปน่ะ ครับอย่างนี้
ต้องทำตัวให้เป็นกลางด้วย ล่ะ อย่างนี้!!!!
ถ้างั้น ขอมือระดับเทพ "น้ายอดจุ" มาช่วย ปรับsoundให้ด้วย น่ะ คร๊าบๆๆๆๆ

หมายกำหนดการมีดังนี้ครับ พี่ป๋อ
1...วันพุทธ ตอกเข็มทำเสาตอหม้อ พร้อมเวทีและกางเต็นท์ ต้องแล้วเสร็จภายในวันนั้น
2...วันพฤหัส. Sound จำนวน 2 ตู้ ดอนเทรนเนอร์ ซึ่งจะเิดินทางมาจากประเทศอเมริกา มาขึ้นที่ ท่าเรือ แหลม ฉบัง (รบกวนน้า ping เป็น ธุระ อำนวยความสะดวกในการนำอุปกรณ์เข้าประเทศด้วยครับ) ช่วงบ่าย รถขนตู้คอนเทรนเนอร์ น่าจะเดินทางมาถึงที่หมู่บ้าน ปลาทอง กะรัต (รบกวนยามหน้าหมู่บ้าน อำนวยความสะดวกที่ หน้าหมู่บ้านด้วยเนื่องจากรถพ่วง 18 ล้อ จำนวน 2คันที่ขนอุปกรณ์มา อาจจะเลี้ยวไม่พ้น เพราะติดตู้ป้อมยามหน้าหมู่บ้าน อาจจะต้อง ขอแรงยามท่านอื่นมาช่วยรื้อถอนป้อมยามออกเป็นการชั่วคราวก่อน)
3...วันศุกร์จะเริ่มทำการติดตั้งอุปกรณ์ Sound เวลา 8.00 น หลังเคารพธงชาติแล้ว ซึ่งจะต้องให้แล้วเสร็จภายใน วันนั้นเลย ครับพร้อมกับ Sound Check ในเบื้องต้นครับ
4...อุปกรณ์์ ที่นอกเหนือจาก2ตู้ คอนเทรนเนอร์ ที่เดินทางมาที่น่าจะขาดก็ คือ
4.1..ไมค์ จ่อ กีต้าร์ SM-57(ของแท้) หรือไมค์ คอนเดนเซอร์ ก็ได้ครับ รบกวนผู้เยี่ยม ยุทธทั้งหลายถ้ามีนำติดมาด้วยครับ จักเป็นพระคุณอย่างยิ่ง ครับ
4.2..ไมค์ ร้อง ครับ SM-58 หรือ Bata 58 ก็ได้ครับ...เหตุว่าเรือที่เดินทางมาจากอเมริกาได้แวะประเทศจีนก่อน จึงซื้อมาก่อน 2 ตัว แก้ขัดไปก่อน!!!!!
5...วันเสาร์เวลา 4.00 น.ซึ่งอาจจะเป็นเวลาเดียวกันกับที่บ้านเต่าจะต้อง
ติดเตาถ่านและหยอดขนมตะโก้ ผมก็ยังนอนอยู่ที่บ้านนั่นแหล่ะ.... ผมจะรีบไปทำไมแต่เช้า...อิอิ........6..ผมบ้าไปแล้ว..เนื่องจาก อิทธิพล ตัวเลข 12... 32...35 38!!!!

แล้วน้านิทจะนอนอยู่ทำไมล่ะคะ ก็ต้องตื่นขึ้นมาช่วยป้าแดงหยอดตะโก้ซิคะ หึ..หึ..
นอกจากจะมาช่วยเรื่องซาวด์แล้ว ยังมีเลขเด็ด มาใบ้หวยให้งวดนี้อีกด้วย 555
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ (ใครไม่ซื้ออย่าเสียใจภายหลังนะคะTongue)
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
16-01-2008, 07:10
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - by dejemerry - 16-01-2008, 07:10

Forum Jump: