Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า
ขออนุญาตใช้สิทธิที่ถูกพาดพิงครับ..
ระคึนั้นเมื่อลิ้มจิบแรกผมฮัมเสียงคึๆในลำคอ
จิบที่สองผมระคึกระคลื้นในอารมณ์
จิบที่สามรู้สึกคลืนคลั่งในสายโลหิตที่ร้อนเร่าสูบฉีด
จิบที่สี่ต้องเติมจอกใหม่...........ครานี้จึ่งรู้รสที่แท้จริง
มันเหมือนยาธาตุน้ำขาวตรากระต่ายบินซึ่งคลับคล้ายคลับคลาแต่จิบแรกแล้วยังนึกไม่ออก
ผมจิบไปเรื่อยๆละเลียดลิ้มรสไปจนจอกห้า.....แล้วต้องอุทานกับตัวเอง
ชักมึน!!
เห็นท่าไม่ดีแน่หากมัวเพลิดเพลินจิบอยู่เช่นนี้
สหายสมาชิกท่านอื่นคงไม่มีโอกาสได้ทดลองกันบ้างแน่ๆ
จึงหักใจระงับระคึไว้แค่นั้นด้วยความเกรงใจตัวเองว่าอาจถึงเมาแน่หากไม่หยุด
ผมหันซ้ายหันขวาปลอดการมองจากผู้อื่น
ผมลอบฉกเบียร์ใครก็ไม่รู้จากถังน้ำแข็งพลันเปิดดื่มเฉยไม่รู้ไม่ชี้ไปสองกระป๋อง
เฮ้อ..........ว่าแล้วก็เกรงใจที่มาตัวเปล่าจึงไปร้องเพลงตอบแทนเสียสามเพลงอย่างเมาๆ
เอิ๊ก........เอิ๊ก...................
กลับบ้านประหวัดนึกถึงระคึ.....
ผมน่าฉวยชิงระคึที่เหลืออยู่กลับมาด้วยคงดีหาน้อยไม่?
แล้วผมก็รำพึงกับตัวเอง....
ทำไมไม่ทำเช่นนั้น!!
12-02-2008, 23:52
Find Like Post Reply
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

Likes Given: 0
RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า
boobyblue Wrote:...
มันเหมือนยาธาตุน้ำขาวตรากระต่ายบินซึ่งคลับคล้ายคลับคลาแต่จิบแรกแล้วยังนึกไม่ออก
...
กลับบ้านประหวัดนึกถึงระคึ.....
ผมน่าฉวยชิงระคึที่เหลืออยู่กลับมาด้วยคงดีหาน้อยไม่?
แล้วผมก็รำพึงกับตัวเอง....
ทำไมไม่ทำเช่นนั้น!!

ผมมิเคยชิมกระต่ายบินได้จึงมิอาจสนับสนุนหรือคัดค้านความเห็นของน้าบูครับ
แต่ถ้าให้เปรียบกับสิ่งที่ผมเคยชิม ขออนุญาตกล่าวว่ามันเหมือนลูกอมแฮคส์ จนต้องหันไปถามน้าอ้วนว่าเจ้าระคึนี้ได้มาจากสารสกัดชะเอมหรือไร คำตอบสุดท้ายกลับกลายเป็นมะเดื่อไปซะงั้น

แต่ไม่ว่าจะ ชะ หรือจะ มะ ผมว่าเจ้า ระ นี่คู่ควรแก่การฉวยซะจริงๆ !!!
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

(This post was last modified: 13-02-2008, 00:01 by myakira.)
12-02-2008, 23:59
Website Find Like Post Reply
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

กรั่กๆๆ......พี่บูผมก็ซัดไป 2-3 จอก มันขึ้นวืบบบบบบบบบบ.....แล้วออกอาการมึนๆนิดๆ
แค่นี้ผมก็ชอบรสชาดมันเสียแล้วครับ แต่อย่างว่าครับราตรีนั้นอีกยาวนานผมเลยระงับไว้ก่อนจะนอนขวางทางใครที่บ้านเต่า
แหม......ถ้าดื่มที่บ้านผมนะ....คงใกล้ๆหมดขวดนั่นแหล่ะครับถึงจะพอ55555++
13-02-2008, 00:01
LittleNomad Offline
un-assignment

ถ้ามีโอกาส วันข้างหน้าจะพยายามหาน้ำมณฑ์กลั่นจากหลายหลายแหล่งมาฝากมิตรสหายอีก...

เท่าที่ประสบการณ์ส่วนตัวเคยลองลิ้มแล้วติดใจ...
้ำ-น้ำมณฑ์มังกร (ที่มิใช่ 'เหมาไถ') ดองด้วย เก๋ากี๋ (สมุนไพรลูกเล็ก ๆ แดง ๆ ระเรื่อ)...

-สุโธ (หน้าตาขุ่นขาวคล้าย 'สาโธ') น้ำมณฑ์หมักกรรมวิธีพื้นบ้านของชาวนากา...

-Mezcal น้ำมณฑ์แม็กซิกัน สายพันธุ์คล้าย ๆ 'เตฆีล่า' แต่ผมว่าหอมแรงกว่า...

-Applejack ชื่อบอกชัด เดาได้ว่ากลั่นมาจากอะไร เนียน ๆ หัวทิ่มไม่รู้ตัว...

-Cachaca น้ำมณฑ์บราซิเลี่ยน บางทีเรียก 'พินก้า' มีหลายสูตร ที่หวานจัดเมาเช็ด เท่าที่ลองก็ต้องสูตรที่กลั่นจากน้ำอ้อย...

-Mbege น้ำมณฑ์ชาวแทนซาเนี่ยน กลั่นจาก ข้าวฟ่าง และกล้วย แปลกแต่เมา...

-Mead น้ำมณฑ์กลั่นจากน้ำผึ้ง ของชาวเอธิโอเปีย หอมจริง ๆ...

ฯลฯ
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
13-02-2008, 00:24
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ผมไม่ได้ดวด ระคึ เลยอ่ะ ธ่อ..มาช้า+มองไม่เห้นนนนน แง้ Sad
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
13-02-2008, 00:48
LittleNomad Offline
un-assignment

.::.pOoH.::. Wrote:ผมไม่ได้ดวด ระคึ เลยอ่ะ ธ่อ..มาช้า+มองไม่เห้นนนนน แง้ Sad

ผมวานเพื่อนหิ้วมาให้อีก 4 ขวด แต่ไม่รู้ว่าเมื่อใด... บางทีอาจทันตอนน้าปุ๊ จัด event : Amp. Workshop คราวหน้าก็เป็นได้...Cool
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
13-02-2008, 00:57
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

โอวว...เยี่ยมเลยครับน้าอ้วน...ผมจะตั้งคอ..รอ..ระคึ..ด้วยใจระทึกครับ อิอิอิ ^^
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
13-02-2008, 01:03
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
dejemerry Wrote:เอาภาพมาเฉลยค่ะ ถูกต้องค่ะ น้าเว็บมารางวัลที่บ้านเต่าวันนี้เลยนะคะ
ถ้าไม่มาวันนี้ถือว่าสละสิทธิ์นะคะ Big Grin
เย้ๆๆ ทายถูก แต่...
โห...ป้าแดงมาเฉลยซะเย็นผมไปทำงานกลับมาเพิ่งเห็นนี่ เด๋วก็ไปตอนนี้ซะเลยนิ...อิอิ Tongue
13-02-2008, 03:51
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Webmaster Wrote:
dejemerry Wrote:เอาภาพมาเฉลยค่ะ ถูกต้องค่ะ น้าเว็บมารางวัลที่บ้านเต่าวันนี้เลยนะคะ
ถ้าไม่มาวันนี้ถือว่าสละสิทธิ์นะคะ Big Grin
เย้ๆๆ ทายถูก แต่...
โห...ป้าแดงมาเฉลยซะเย็นผมไปทำงานกลับมาเพิ่งเห็นนี่ เด๋วก็ไปตอนนี้ซะเลยนิ...อิอิ Tongue

อนุโลมให้ค่ะ ภายในวันนี้นะคะ ช้าอด หมดสิทธิ์ Wink
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
13-02-2008, 06:50
rasun Offline
Posting Freak

Likes Given: 6
povation Wrote:***** ใครมาเยี่ยมบ้านเต่าครั้งหน้า..กรุณาอย่านำอาหารและเครื่องดื่มอะไรติดมือมาอีก..เพราะยังเหลืออยู่เลยครับ

คราวหน้าจะเอาปิ่นโตมา
Just for fun!
13-02-2008, 09:17

Forum Jump: