Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มือน้อยๆ....สร้างบ้านให้สมบูรณ์แบบ
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: มือน้อยๆ....สร้างบ้านให้สมบูรณ์แบบ
มีอีกมือ ขอนำเสนอค่ะ มือเรียว เกี่ยวรวง มือใครเอ่ย?..
[Image: pict0028nh3.jpg]
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
06-01-2008, 19:13
Website Find Like Post Reply

RE: มือน้อยๆ....สร้างบ้านให้สมบูรณ์แบบ
มือของใคร เจ้าของจำได้มาแสดงตัว และยืนยันด้วยนะคะ
หรือว่าใครอยากทายว่ามือใคร เป็นมือใครก็ได้นะคะ

[Image: pict0205gc9.jpg]

[Image: pict0141vx7.jpg]

[Image: pict0153qb8.jpg]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
06-01-2008, 19:21
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

dejemerry Wrote:มีอีกมือ ขอนำเสนอค่ะ มือเรียว เกี่ยวรวง มือใครเอ่ย?..

น้ากรรมกรุ๊กครับ...........................

ส่วนมือที่มีแขนเสื้อสีส้ม มือเจ๊ Kiss ครับ

ที่เหลือ....ช่วยหารูปที่หงายดูลายมือหน่อยได้มั้ยครับ........ผมเนี่ยจะถนัดดูเส้นหัวใจมากครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
06-01-2008, 19:30
Find Like Post Reply

Therock Wrote:
dejemerry Wrote:มีอีกมือ ขอนำเสนอค่ะ มือเรียว เกี่ยวรวง มือใครเอ่ย?..

น้ากรรมกรุ๊กครับ...........................

ส่วนมือที่มีแขนเสื้อสีส้ม มือเจ๊ Kiss ครับ

ที่เหลือ....ช่วยหารูปที่หงายดูลายมือหน่อยได้มั้ยครับ........ผมเนี่ยจะถนัดดูเส้นหัวใจมากครับ

มือแรกก็ทายผิดแล้วจ้า...อย่าใจร้อน ด่วนตอบนะจ๊ะ
ส่วนมืออื่น ๆ ไม่มีด้านหน้าค่ะ มีแต่ด้านหลังที่เห็นนั่นแหละค่ะ
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
06-01-2008, 20:02
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ให้ Therock ช่วยดูเส้นหัวใจหน่อยครับ

[Image: 00mf5.jpg]
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
06-01-2008, 20:55
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

povation Wrote:ให้ Therock ช่วยดูเส้นหัวใจหน่อยครับ

[Image: 00mf5.jpg]

ดูจากรูปแค่พอ...เดา ๆ ได้แค่นั้นครับน้าป๋อ....แต่อาจจะต้องสัมผัสด้วยเพื่อดูความตื่นลึกหนาบางของเส้น รวมถึงน้ำหนักเส้น

ป.ล.1 ผมไม่รับดูให้เพศชายเพศเดียวครับ นอกนั้นรับหมด
ป.ล.2 เพศที่ระบุในใบสูจิบัตร นะครับ
ป.ล.3 รูปลายมือที่น้าป๋อให้มา ระบุได้ว่า ชีวิตจะต้องหัวหกก้นขวิดพอควรครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
06-01-2008, 21:04
san Offline
สัน

povation Wrote:รอเจ้าของมือน้อยๆออกมาโพสต์ในฐานะถูกรุมจับมือ!
แต่..เอ๊ะ!...แหวนแต่งงานหายไปไหน?

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาโพสให้ดูว่า แหวนอยู่ไหน

ทีน้าป๋อเองยังใส่แหวนที่นิ้วก้อยเลย

เลื่อนมาที่นิ้วนางอีกซักนิ้ว จะเป็นไรไปจ๊ะ...

Therock Wrote:555555555555

แหมถ้าทำตั้งแต่ภาพแรก......ป่านนี้ ลือกันไปถึงเชียงใหม่แล้วครับน้าป๋อ.........

ณ ร้านทำผมแห่งหนึ่งที่ชายแดนไทย - พม่า อ.แม่สอด จ.ตาก
ป้าจุ๋ม : นี่ยายเนียม เธอรู้มั้ย ตาสันอ่ะ ที่เพิ่งแต่งงานเมื่อปลายปีอ่ะ
เจ๊เนียม : คนไหนอ่ะป้า มีตั้งหลายสัน
ป้าจุ๋ม : ที่ตาตี่ ๆ ...ชอบปล่อยมุขแป๊ก ๆ อ่ะ....ที่แต่งกับเจ้าสาวน่ารัก ๆ ดูเพียบพร้อม ไม่คู่ควรเล้ยยย !!!!
เจ๊เนียม : อ๋อ....ที่บ้านมี กีตาร์ ทาคามาย อยู่สองตัวใช่มั้ยป้า
ป้าจุ๋ม : นั่นแหละ!!!!!!!!!! คนอ่ะถูก แต่กีตาร์เนี่ย เค้าเรียก ตาเกะมิเนะต่างหากเธอ เจ๊เนียม : เออ ป้าช่างมันเถอะเรื่องกีตาร์เนี่ย....จะเถียงกันไปทำไม เล่นเป็นรึไง
ป้าจุ๋ม : เออ จริงของเอ็ง ...แต่เนี่ยป้าได้ข่าวว่า แต่งงานเอาไว้บังหน้านะ
เจ๊เนี่ยม : บังหน้าที่มันเดินขายถั่วอยู่ในตลาดน่ะหรอป้า...
ป้าจุ๋ม : นั่นมันอาบังขายถั่ว !!!!! ไอ้นี่ทะลึ่ง !!! เดี๋ยวข้าจะบังสกุลเอ็ง....ก็บังหน้าแบบว่า จริงแล้ว ตาสันอ่ะ เป็น แบบเป็น โอ๊ยยยยยยยยยย!!!!!
เจ๊เนียม : เป็นไรป้า....
ป้าจุ๋ม : นิ้วนั้นเล็บขบ ระวังหน่อย !!!
เจ๊เนียม : จ๊ะป้า จ๊ะ !!!!!!!!!

โปรดติดตาม เรื่องราวป้าจุ๋ม กับ เจ๊เนียมได้ใน ต่วยตูน ฉบับต่อไป..........

ว่างจัดเหรอจ๊ะ บักร็อก คองข่อย

เดี๊ยวจะตีให้ก้นแดงเลย!!!(ก้นในอเวต้าร็อกอะนะ)

ขอตอบคำถามแม่แดง สุดสวย

ผมขอทายว่ามือที่ใส่นาฬิกา ที่แลดูผิวพรรณดีมากๆนั้น คือมือผมเอง

มือที่ ใส่เสื้อแขนยาว สีเข้มสลับลายคาดสีขาว คือ น้องปิ๊ง ที่น่ารัก แห่งบ้านเต่า

มือที่ใส่เสื้อแขนยาวสีส้ม คือมือ ป้า Kiss คนสวย

ส่วนมือที่อยู่บนกางเกงยีน ทายยากจริงๆ (ช่วยใบ้หน่อยนะครับ)

ใช่มือของน้ายอดเยี่ยมเปล่าครับ......
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
06-01-2008, 23:13

san Wrote:
povation Wrote:รอเจ้าของมือน้อยๆออกมาโพสต์ในฐานะถูกรุมจับมือ!
แต่..เอ๊ะ!...แหวนแต่งงานหายไปไหน?

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาโพสให้ดูว่า แหวนอยู่ไหน

ทีน้าป๋อเองยังใส่แหวนที่นิ้วก้อยเลย

เลื่อนมาที่นิ้วนางอีกซักนิ้ว จะเป็นไรไปจ๊ะ...

ขอตอบคำถามแม่แดง สุดสวย

ผมขอทายว่ามือที่ใส่นาฬิกา ที่แลดูผิวพรรณดีมากๆนั้น คือมือผมเอง

มือที่ ใส่เสื้อแขนยาว สีเข้มสลับลายคาดสีขาว คือ น้องปิ๊ง ที่น่ารัก แห่งบ้านเต่า

มือที่ใส่เสื้อแขนยาวสีส้ม คือมือ ป้า Kiss คนสวย

ส่วนมือที่อยู่บนกางเกงยีน ทายยากจริงๆ (ช่วยใบ้หน่อยนะครับ)

ใช่มือของน้ายอดเยี่ยมเปล่าครับ......

ดู ๆไปคู่นี้เค้าก็เหมาะกันดีนะคะ แต่ป้าแดงว่า เวลาไปไหนมาไหนด้วยกัน น้องนุควรจะเสียสละ ให้น้าสันใส่รองเท้าส้นสูงแทนนะจ๊ะ จะได้ดูเหมาะสมและคู่ควรกันมากขึ้น เหอ..เหอ..
[Image: pict0145wx6.jpg][Image: pict0205ry4.jpg]
[Image: pict0285sz0.jpg]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
(This post was last modified: 07-01-2008, 07:29 by dejemerry.)
07-01-2008, 07:18

san Wrote:ขอตอบคำถามแม่แดง สุดสวย

ถูกต้องค่ะ รูปแรกเป็นรูปมือของน้าสันกอดคอหนุ่มหล่อหน้าไส(น้ำแข็ง) กำลังเมาน้ำมันพืชที่ถืออยู่ในมือ สงสัยกำลังง้องอนกันอยู่ เห็นชูนิ้วก้อยอันขาวเรียวเชียวค่ะ
[Image: pict0205ov9.jpg]

รูปนี้เป็นเจ้าของนิ้วรูปที่สองค่ะ หน้าคุ้น ๆค่ะเหมือนเคยรู้จักมาก่อนTongue
[Image: pict0141is8.jpg]

รูปที่สามค่ะป้าคิส มือกีต้าร์ระดับเซียนพระกาฬเลยก็ว่าได้ค่ะ
[Image: pict0153vt4.jpg]

ส่วนมือขาว ๆ ที่วางบนกางเกงยีนต์ น้าสันตอบผิดค่ะ ไม่ใช่มือน้ายอดเยี่ยมจ้า...

มือที่เราเอาทายทั้งหมด เป็นมือที่ได้มาจากวันเปิดบ้านวันที่ 22 ธันวาคมที่บ้านน้าปู๊ดค่ะ ใครตอบถูก เชิญไปรับรางวัลที่นู๋ฟิล์มคนงามได้เลยค่ะ เพราะว่าวันนั้น เธอรวยมาก ๆค่ะ ขอบอก (กลัวน้าปู๊ดตอบถูกจังเลยค่ะ หึ..หึ..)
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
07-01-2008, 07:56
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
Therock Wrote:

แหม...เห็นมือดำๆ ไม่ได้เลยนะ ตอนนี้ใช้น้ำร้อนลวกทุกวัน ขาวขึ้นเยอะแล้ว อมชมพูด้วย
============ เพื่อความบันเทิง =============

07-01-2008, 08:13

Forum Jump: