Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คราวนี้ กีต้าร์ ไฟฟ้า จริงๆนะ....ไม่หลอก หรอก ครับ
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
คราวนี้ กีต้าร์ ไฟฟ้า จริงๆนะ....ไม่หลอก หรอก ครับ
... กลัวน้า ยอดเยี่ยม ว่าเอาหาเอาเรื่อง กีต้าร์โปร่ง มาโพส ในห้องกีต้าร์ไฟฟ้า....... หลังจากผมแก้ตัวไปอย่างข้างๆคูๆ..... ติดแถ ตามสมัยนิยม..... นอนคิดไปคิดมาชักเขิลล...... เลยไปหา กีต้าร์เก่า(นายกีต้าร์เก่าก็มีแต่ของเก่าๆ เป็นธรรมดาครับ)..... เป็นกีต้าร์ราคาไม่แพง มากแต่ผมชอบ(ไม่ชอบจะซื้อมาทำไม)........ เป้นกีต้าร์สภาพเดิม..... เจ้าของเก่าเขารักษาดีมาก.... แต่พอมาอยู่ในมือผม.....เรียบร้อย เก่าอยางได้ใจเลย..... อิอิ.....
... ไม่บรรยายหรอกเพราะไม่รู้เรื่องรู้ประวัติ อะไรกะเขาหรอกครับ..... เสียงออกเป็น ร๊อก เมตทัล โหดก็ได้ไม้โหดก็ได้..... แต่ต้องใส่ ถ่าน 9 โวลท์(หมายถึงแบตตารี่หนะครับ) ....มี เอฟเฟกในตัว......
.... นัทก็ทอง บริทก็ทอง แซดเดิลก็ทอง...... ทองเหลือง .....กิโลละหลานเงินอยู่นา....
.... ดูปุ่มควบคุมมันดิครับ..... แยะยังกะมิกเซอร์เลย...... ผมก็เลยใช้ไม่เป็น...... เคยจดใส่กระดาษกันลืมไว้เหมือนกันครับว่าปุ่มใหนใช้ทำอะไร...... แต่ตอนนี้ผมลืมเอากระดาษที่ว่าไปไว้ใหนก็ไม่รู้...... ครับ..... วันนี้ก็คงมีแค่นี้หละครับ.....
.... ลืมครับ.... เดี๋ยว น้าป๋อ มาต่อว่า .........อิอิ

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 17-11-2010, 23:17 by กีต้าร์เก่า.)
17-11-2010, 23:06
Find Like Post Reply
VIP member

RE: คราวนี้ กีต้าร์ ไฟฟ้า จริงๆนะ....ไม่หลอก หรอก ครับ
....กีต้าร์ตัวนี้มันอาภัพจริงๆ...... ไม่มีคนสนใจเลย..... อะอะอะ......ไม่หลอกขายนะครับ.....แค่ให้ดูเฉยๆ....... อะอะอะ

23-11-2010, 22:04
maytamatsuo Offline
Member

RE: คราวนี้ กีต้าร์ ไฟฟ้า จริงๆนะ....ไม่หลอก หรอก ครับ
สวยมากครับ ดูเก่าดี... อิอิ Big Grin
ปุ่มอะไรมันจะขนาดนั้น!! เป็นผมๆก็คงจดเหมือนกัน 555+Tongue

ปล.ผมอยากได้กีต้าร์แบบซื้อเหมือนกัน แต่ไม่มีปัญญาซื้อ ถึงได้มานั่งทำเองอย่างที่เป็นอยู่...Sad
24-11-2010, 00:57
VIP member

.... อะอะอะ..... ขอบคุณครับ ท่าน maytamatsuo ที่แวะเข้ามาชม...... ตอนนี้ ห้องนี้ คนเข้ามาน้อย......แต่ น้าเวปฯ เขาเป็นคนน่ารักครับ..... แต่ตอนนี้คงจะไม่ค่อยว่าง...... สาเหตุคง....... อาจไม่ใช่ก็ได้..... อิอิ

24-11-2010, 08:55
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
น่าสนใจแฮะ Cool มีเอฟเฟ็กต์ Over Drive, Delay, Chorus ในตัว ขอยืมเล่นครับ Rolleyes
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
24-11-2010, 12:53
VIP member

.... ได้เลยครับ น้ายอดฯ สำหรับน้ายอดฯ ไม่มี ปห. แต่ขอเน้นให้ยืมเล่นนะครับ แล้วต้องเอามาคืน..... ห้ามเอาไปจำนำ เด็ดขาดนะครับ.....Big GrinBig GrinBig Grin
.....

(This post was last modified: 26-11-2010, 09:49 by กีต้าร์เก่า.)
26-11-2010, 09:48
zeneth Offline
Junior member
**

(26-11-2010, 09:48)กีต้าร์เก่า Wrote: .... ได้เลยครับ น้ายอดฯ สำหรับน้ายอดฯ ไม่มี ปห. แต่ขอเน้นให้ยืมเล่นนะครับ แล้วต้องเอามาคืน..... ห้ามเอาไปจำนำ เด็ดขาดนะครับ.....Big GrinBig GrinBig Grin
.....

ผมเคยโดนเพื่อนยืมแล้วไม่ได้กีต้าร์คืนสองครั้ง ครั้งแรกเรียนอยู่ วค.พิบูลฯ ซื้อมาราคา 300.- บาท (ซื้อต่อเพื่อนมาอีกที เสียงดีทีเดียว เป็นกีต้าร์ตัวแรกที่มีและหัดเล่นกีต้าร์เป็นก็ตัวนี้แหละ) เพื่อนยืมไปหายไปหนึ่งเดือนเจอถามหาบอกว่าหายไปแล้่ว แล้วจะซื้อคืนให้แล้วก็หายไปทั้งคนทั้งกีต้าร์จนบัดนี้ก็ไม่เคยเห็นเพื่อนคนนี้อีกเลย

ครั้งที่สองเรียนต่อที่ มช. ซื้อยามาฮ่าใหม่ 1 ตัว 3000.- (ตอนนั้นทำงานแล้วเดือนละ 1580.- บาท) นี่ก็หายไปทั้งคนทั้งกีต้าร์เพื่อนยืมตอนก่อนปิดเทอมแล้วไม่กลับมาเรียนอีกเลย....
30-11-2010, 16:15
VIP member

...... น้า zeneth ......สมัยผมเป็นนักเรียน ก็เคยโดน ครับ..... คล้ายๆกันหละ..... แต่เพื่อน มันเอาไปจำนำครับ...... แล้วมันยังเอาตั๋วจำนำไปขายอีกรอบ.....
....... แต่กรณี ของน้า ยอดเยียม ผมก็หาเรื่องแซว แกไปงั้นหละครับ..... ก็แกเป็นคนน่ารัก เป็นกันเอง..... แถมมีฐานะเป็น ถึง เศรษฐี จากทางเหนือ...... คบ กับ น้าแกสบายใจได้ครับ.... ....แต่จะมีปัญหาตอน จีบสาวสวย นี่หละครับ..... ตอนนั้น แกจะกลายร่างเป็น ยักษ์ ทันทีครับ ยักษ์ ที่มีชื่อว่า ทศกัน (กันท่า 10 ทิศ)ครับ...... กัน แหลก กัน ตั้งแต่ หน้าบ้านยันหลังบ้าน เลย..... สุดท้าย กันไปกันมาตัวแกก็ยังเป็นหนุมโสด มาจนถึงป่านฉะนี้...ครับ......Big GrinBig GrinBig Grin

01-12-2010, 13:17
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
(01-12-2010, 13:17)กีต้าร์เก่า Wrote: ...... น้า zeneth ......สมัยผมเป็นนักเรียน ก็เคยโดน ครับ..... คล้ายๆกันหละ..... แต่เพื่อน มันเอาไปจำนำครับ...... แล้วมันยังเอาตั๋วจำนำไปขายอีกรอบ.....
....... แต่กรณี ของน้า ยอดเยียม ผมก็หาเรื่องแซว แกไปงั้นหละครับ..... ก็แกเป็นคนน่ารัก เป็นกันเอง..... แถมมีฐานะเป็น ถึง เศรษฐี จากทางเหนือ...... คบ กับ น้าแกสบายใจได้ครับ.... ....แต่จะมีปัญหาตอน จีบสาวสวย นี่หละครับ..... ตอนนั้น แกจะกลายร่างเป็น ยักษ์ ทันทีครับ ยักษ์ ที่มีชื่อว่า ทศกัน (กันท่า 10 ทิศ)ครับ...... กัน แหลก กัน ตั้งแต่ หน้าบ้านยันหลังบ้าน เลย..... สุดท้าย กันไปกันมาตัวแกก็ยังเป็นหนุมโสด มาจนถึงป่านฉะนี้...ครับ......Big GrinBig GrinBig Grin

เรื่องยืมกีตาร์แล้วชักดาบไม่คืน หรือยืมแล้วเอาจำนำต่อ ผมเกลียดมากกกก...
ถ้าไม่จำเป็นผมไม่ทำเด็ดขาด Cool

ตอนนี้เก็บกีตาร์ของเพื่อนสะสมไว้ 5 ตัวแล้ว Tongue
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
01-12-2010, 22:22
maytamatsuo Offline
Member

(01-12-2010, 22:22)ยอดเยี่ยม Wrote:
(01-12-2010, 13:17)กีต้าร์เก่า Wrote: ...... น้า zeneth ......สมัยผมเป็นนักเรียน ก็เคยโดน ครับ..... คล้ายๆกันหละ..... แต่เพื่อน มันเอาไปจำนำครับ...... แล้วมันยังเอาตั๋วจำนำไปขายอีกรอบ.....

เรื่องยืมกีตาร์แล้วชักดาบไม่คืน หรือยืมแล้วเอาจำนำต่อ ผมเกลียดมากกกก...
ถ้าไม่จำเป็นผมไม่ทำเด็ดขาด Cool

ตอนนี้เก็บกีตาร์ของเพื่อนสะสมไว้ 5 ตัวแล้ว Tongue

= มีไม่จำเป็นด้วยหรอครับ 555+

= แบ่งให้ผมสักตัวได้ไหมครับ อิอิ
06-12-2010, 20:31

Forum Jump: