Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผู้รู้ครับ ช่วยตอบทีครับ GIBSON ตัวไหนดีครับ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ผู้รู้ครับ ช่วยตอบทีครับ GIBSON ตัวไหนดีครับ
(22-11-2010, 11:00)ยอดเยี่ยม Wrote:
(21-11-2010, 23:53)Fongvin_kla Wrote: ถ้าหากสั่งทำกีตาร์ เลือกวัสดุทุกอย่างเหมือนกีตาร์ต้นแบบเลย โครงสร้างทั้งหมด
ก็ตามนั้น ช่างคนไทย จะทำออกมาให้เหมือนเสียงเจ้าของต้นแบบมั๊ยครับ

ไม่เคยสั่งทำครับ แต่เท่าที่ทราบ..
ราคาที่สั่งทำบวกกับเงินหมื่นปลายๆก็จะได้ Gibson มือสองสภาพดีแล้วนะครับ
คิด คิดดูให้ดี (ลูกนก สุภาภรณ์) Cool

อุดหนุนช่างฝีมือไทยเป็นสิ่งที่ดี
แต่อยากได้ในสิ่งที่คาดหวังว่าจะได้.....ไม่ง่ายอย่างที่คิด
ช่างฝีมือไทยหลายท่านสามารถทำกีตาร์ออกมาเสียงใกล้เคียงกับยี่ห้อดังๆที่คุณอยากได้แนวเสียง......
แต่ทำออกมาเสียงใกล้เคียงเพียงใด ใครล่ะจะเป็นคนวัดค่าความใกล้เคียง
ไม่พ้นคุณเองนั่นแหละที่จะเป็นผู้ตัดสิน คนทำผมเชื่อว่าเค้าคงงดออกเสียง!
ถามใจตัวเอง ว่าต้องการอะไร แล้วเดินไปตรงๆเลยอย่าแวะข้างทาง เดี๋ยวจะเสียเวลาที่มีค่าไปนะครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
22-11-2010, 11:13
Website Find Like Post Reply
Capt.Arnold Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ผู้รู้ครับ ช่วยตอบทีครับ GIBSON ตัวไหนดีครับ
(17-11-2010, 10:28)cin Wrote: น้า Fongvin ครับ ผมว่าเรื่องเสียงกีต้าร์ เป็นเรื่องของรสนิยมและความชอบส่วนบุคคล ไม่มีถูกผิด
ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ส่วนตัวของแต่ละคนว่าหูท่าน ถูกหล่อหลอมมาแบบใด ส่วนเรื่องของแนวเพลงในการเล่นนั้น มีผลต่อการเลือกทรงและชนิดของไม้อีกด้วยครับ

กีต้าร์ที่ถามมาทั้งหมดผมว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ได้มาตรฐานของเสียงในระดับของมันอยู่แล้ว
เพราะฉะนั้น การได้ลองเปรียบเทียบด้วยตัวเองทั้งหมดก่อนการตัดสินใจน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด
และถ้าจะให้ดีกว่านั้นก็คือการได้ลองตัวเลือกทั้งหมดพร้อมๆกันในคราวเดียว ผมรับรองว่าท่านจะได้คำตอบว่ากีต้าร์ตัวนั้น ใช่หรือไม่ใช่
น้าซินแบตชอบโค อา เหมือนผมเลย ( แคป อา..)Big GrinTongueTongue เฮ้อ..มีอยู่ตัวหนึ่งครับ..อยู่ที่ไหนใครๆก็รู้..จำเพลง Doolin Dalton ได้ไหมครับ..อย่างไง อย่างงั้นเลยครับ..อยากมีมั่ง

(This post was last modified: 03-12-2010, 19:17 by Capt.Arnold.)
23-11-2010, 09:21
Find Like Post Reply

Forum Jump: