Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
วันนี เอา กีตาร์ ที่ซื้อเองกับมือ มาอวด....
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
วันนี เอา กีตาร์ ที่ซื้อเองกับมือ มาอวด....
.... เห็น กระทู้ รับจ้าง ยิง ฟรี มาหลายวันแล้ว..... เลยเอากีต้าร์ ที่ ซื้อเองกับมือ มาอวด....ครับ........
..... ยี่ห้อ คือ โจโจ รุ่น คิตตี้ ลิมิตเตดเอดิชั่น ครับ
..... บอดี้ เป็นไม้ โค-อะ เคลือบสี เมทาลิค ที่ใช้เคลือบ รถ โรลลอย ครับ.......แค่นี้ก็จะเห็นได้ว่าไม่ธรรมดาแล้วใช่ใหม ครับ
..... คอเป็นไม้ โรสวูด
..... เสียง ที่ออกมา ดีมากครับ ได้ทั้งเสียง ย่านทุ้มนุ่มลึก ย่านกลางฟังดูสบายหู.... เสียงสูง สูงจนได้ใจ
..... ด้านหลังเห็นเนื้อไม้ สวย......
..... ลืมบอกนะครับ... เป็น โซหลิด ทั้งตัว...... สามารถใช้แกว่ง ไล่หมาแมว ได้คล่องตัวมาก มี บายดิ้ง รอบตัวและคอ...... ลูกบิด โกเวอร์รุ่นพิเศษ อีกเช่นเคย
..... อยากรู้ ราคา หรือยัง ตอนผมไปซื้อ ราคาตั้ง 13 500 บาท ลด 20% เหลือ 1080 บาท...... ยังครับ คนขายเห็นความหล่อ ของผมลด ให้อีก เหลือ 1000 บาทถ้วน.........
..... สรุป นับเป็นกีต้าร์ ที่คุ้มราคา มากครับ...... ผลิตที่ ประเทศไทย ที่ไม่เคยอวดความสามารถของตัวเอง.... ที่ผลิตขายมามากกว่า 20 ปี......คะแนน รวมๆ 9/10 คะแนน.........ท่านใด สนใจของลองได้ แต่ต้องนัดล่วงหน้า นะครับ..... ขณะนี้ คิวยังยาว......
.................... ปล. ท่านใดจะนัดลองให้ เตรียม สุรามาเอง.... ผมดื่มแต่ไวน์ ครับ

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 16-11-2010, 11:47 by กีต้าร์เก่า.)
16-11-2010, 11:31
Find Like Post Reply
maytamatsuo Offline
Member

RE: วันนี เอา กีตาร์ ที่ซื้อเองกับมือ มาอวด....
สีสวยชะมัด!! ^0^
16-11-2010, 14:38
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: วันนี เอา กีตาร์ ที่ซื้อเองกับมือ มาอวด....
อยากลอง Taylor T5 เล่นกับแอมป์ Fender Acoustasonic Ultralight มากกว่า JoJo Kitty ครับ Rolleyes

ถ้าสะดวกช่วยเตรียมไวน์+เป๊ปซี่แม็กซ์+น้ำแข็ง ให้ด้วยครับน้าแป้ง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ Big Grin

ลืมบอก..ลงผิดห้องครับ ต้องลงห้อง Acoustic Music
สงสัยเมาไวน์ Cool
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
16-11-2010, 14:38
VIP member

.........น้า maytamatsuo ขอบคุณสำหรับคำชมครับ..... ตัวจริงสีสวยมากๆครับ เป็นแดงสดเมทาลิค ครับ..... ถ่ายภาพสีออกเป็นชมภู.....รุ่นนี้เขามี 3 สี ครับ
... 1 .สีขาวลายไม้ออกขาววอกๆ.... ไม่ได้เรื่อง.....
... 2 .สีดำ ผมไชอบเลย มันดู ออก ดิบๆ
... 3 .สีแดง นี้หละครับ ชอบมาก เลยอดใจซื้อไม่ใหว .... เลยเสร็จ เดอะมอ รามฯ
....... แต่คุณภาพเสียง ก็ ไปวัดไปวาตอนเช้าๆ ได้หละ ครับ.....
........ น้า ยอดเยียม ยินดีเลยครับ.... แอมป์เฟนเดอร์ ที่ ว่านี่ กี วัตต ครับ...... เรื่อง ไวน์ เตรียมไว้แล้ว...... แป๊บซี่ไม่มี...... ตอนนี้ผมมี ร้าน คาราโอเกะ เป็นของตัวเองแล้วครับ..... จุคนได้ ประมาณ 15 คน... แบ่งผู้ชายได้ไม่เกิน 5 ตน....ผู้หญิงสาวสวย(เน้นสาวสวย) ได้ไม่เกิน 10 คน อยู่แถว กทม. 2..... ครับ..... อาหารรสแซบ.......เหมาะสำหรับเป็นที่พบปะ ถ้าจะเล่น กีต้าร์โปร่ง ต้องเอากีต้าร์กะแอมป์มาเอง...... แต่ถ้าไฟฟ้า มีครบ...... มีที่จอดรถ 1 คัน.....
....... ผม จงใจโพสในห้องนี้หละครับ..... ยังไม่ได้เมา....กีต้าร์ของผมมันของดี ไปโพสในห้องโน้น จะทำให้ พวกอคูสติก เขาอายกีต้าร์ของเขา กัน..... พาลจะเลิกเอามาโชว์..... แถมเข้าแผน ล่อเสือออกมาจากถ้ำ มาเข้าถ้ำนี้บ้าง.....ครับ

16-11-2010, 20:02
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
สวย มากครับ น้า !!...

File แนบ อ่ะ

Meeting # 6 ว่าง มาน่ะครับ !!! เอา กีต้าร์ มาโชว์ ด้วยน่ะ ครับ ช๊อบ!! ชอบ!!
16-11-2010, 20:47
VIP member

.... ต้องขอโทษ น้า นิดฯ ด้วยครับ ที่ไปร่วมงานมิตติ้ง ไม่ได้ ต้องไปเข้าเวรยามกะดึกครับ..... นี่หละชีวิต รปภ. คนไทย......

17-11-2010, 23:15

Forum Jump: