Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขายหลายรายการ ลดจากราคาเต็มกว่า 50% รายได้ทั้งหมดขอบริจาคช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม
Author Message
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: ขายหลายรายการ ลดกว่า 50% รายได้ทั้งหมดขอบริจาคช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม
(09-11-2010, 12:09)Nobi Wrote:
(08-11-2010, 20:11)povation Wrote: น้าเฒ่าทารก เสียหายอย่างไรบ้างครับ
ผมและเพื่อนๆยินดีช่วยเหลือครับ
โปรดอย่าได้เกรงใจ
น้าNobi เปลี่ยนใจนำเงินบางส่วนที่ขายได้นั้นมาช่วยพวกเราก็ดีนะครับ
ผมขัดศรัทธาน้าNobiไหมนี่?

ผมเห็นใจทุกคนที่ได้รับผลจากภัยธรรมชาติ บางรายต้องไร้ที่อยู่
แต่ผมขอเลือกช่วยแบบที่เห็นว่าสิ่งของที่ช่วยนั้นได้ไปถึงผู้ทุกข์ร้อน
ส่วนท่านอื่นจะช่วยอย่างไรและแก่ใครเป็นสิทธิของท่านโดยแท้นะครับ

ไม่ขัดข้องครับ ถ้าผู้สนใจจะระบุบริจาคให้สมาชิกใบบ้านฟ้า
หรือจะองค์กรอื่นก็ได้ ขอแค่ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วมจริงๆ
แค่นี้ผมก็ดีใจแล้วครับ

ขอบพระคุณพี่ป๋อ และ น้า Nobi มากๆครับ Big Grin

ของผมไม่ร้ายแรงมากนัก ยังพอเตรียมตัวล่วงหน้าทันครับ เพราะฝนมันตกติดๆกันเกือบทุกวันทั้งคืนผิดสังเกตกับปีที่ผ่านมาช่วงนั้น เลยเก็บของขึ้นที่สูงไว้ก่อน ครับ แต่คืนวันที่น้ำเข้าเล่นเอานอนไม่หลับทั้งคืนครับ Sad
ผมชอบคนรักกัน
09-11-2010, 23:20
Find Like Post Reply
ton666 Offline
Senior member

RE: ขายหลายรายการ ลดจากราคาเต็มกว่า 50% รายได้ทั้งหมดขอบริจาคช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม
นํ้าท่วม ที่ว่าเยอะเเล้ว

เเต่...นํ้าใจ ที่นี่เยอะกว่า

มั่วตัวพ่อ....ของจริงครับ พี่น้องครับ
10-11-2010, 05:15
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

RE: ขายหลายรายการ ลดจากราคาเต็มกว่า 50% รายได้ทั้งหมดขอบริจาคช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม
... .. ไม่ได้เข้ามานาน ขอเป็นกำลังใจให้ น้าต่าย Labour และ น้าเฒ่าทารก ที่ถูกน้ำท่วมด้วยครับ.........

.... ว่าจะลองกลับมาหัดดีด กีต้าร์สายเอ็นดูบ้าง ..... ขอดูเงินในกระเป๋าก่อนนะครับ..... ตอนนี้เศรษฐกิจกระเป๋าผม กำลังทรุดหนัก.....
(This post was last modified: 10-11-2010, 08:44 by กีต้าร์เก่า.)
10-11-2010, 08:40
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
ขอออกตัวว่า..ไม่ได้อยากได้ความสงสาร เห็นใจ
หรือกำลังใจแต่ประการใด เพราะผมเข้มแข็งมาตั้งแต่เกิด
Rolleyes

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อสองเดือนที่ผ่านมา บ้านที่ต่างจังหวัด (สันกำแพง) น้ำท่วม
ข้าวของเครื่องใช้ไฟฟ้าจมน้ำใช้การไม่ได้ ตู้เตียง เก้าอี้ลอยฟูฟ่อง
แม่เล่าเรื่องให้ผมฟัง ผมอยู่กรุงเทพฯได้แต่นั่งนึกภาพตาม

แกยังบอกอีกว่ากีตาร์สองตัวที่วางไว้หน้าห้องก็บวมขึ้นอืดด้วย
อันนี้เซ็งเลย Sad เพราะมันคือ Yamaha FG140 กับ Takamine Dragon
แม่บอกว่า สงสารลูก แต่คงต้องหากีตาร์มาเล่นใหม่แล้วล่ะ
อยากให้ลูกได้กีตาร์ตัวใหม่ เล่นแล้วดูดีมีชาติตระกูล
แกแนะนำว่าน่าจะเป็นพวก Martin หรือ Gibson น่าจะดี
ราคาอยู่ที่ 20,000-30,000 บาท ลองหาดูนะ แม่อยากเห็น

ครับแม่! ผมจะหาจากเพื่อนๆพี่ๆในเว็บนี้ล่ะครับ Rolleyes
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
11-11-2010, 12:20
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
ขอให้พี่ๆที่ประสบภัยเข้มแข็งและพ้นภัยในเร็ววัน เอาใจช่วยครับ ^-^
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

11-11-2010, 12:30
kong_kuiii Offline
Senior member

ดีใจด้วยนะครับน้ำลดแล้ว

ส่วนบ้านผมที่สิงห์บุรี แย่มากเลยครับ มันท่วมแบบคืนเดียวมิดเลยมาไม่บอก

บ้านผมอยู่ติดแม่น้ำครับ ขนของออกไม่ทัน เครื่องไม้ลอยไปกับน้ำเยอะเลยครับ เครียดมาก

แต่ยังดีมี่ไม่มีใครเป็นอะไร สู้ๆึครับกับน้ำท่วมปีนี้ ผมคิดว่าเรื่องดีๆคงต้องเข้ามาอีกแน่ครับ
11-11-2010, 12:37
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(11-11-2010, 12:20)ยอดเยี่ยม Wrote: ขอออกตัวว่า..ไม่ได้อยากได้ความสงสาร เห็นใจ
หรือกำลังใจแต่ประการใด เพราะผมเข้มแข็งมาตั้งแต่เกิด
Rolleyes

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อสองเดือนที่ผ่านมา บ้านที่ต่างจังหวัด (สันกำแพง) น้ำท่วม
ข้าวของเครื่องใช้ไฟฟ้าจมน้ำใช้การไม่ได้ ตู้เตียง เก้าอี้ลอยฟูฟ่อง
แม่เล่าเรื่องให้ผมฟัง ผมอยู่กรุงเทพฯได้แต่นั่งนึกภาพตาม

แกยังบอกอีกว่ากีตาร์สองตัวที่วางไว้หน้าห้องก็บวมขึ้นอืดด้วย
อันนี้เซ็งเลย Sad เพราะมันคือ Yamaha FG140 กับ Takamine Dragon
แม่บอกว่า สงสารลูก แต่คงต้องหากีตาร์มาเล่นใหม่แล้วล่ะ
อยากให้ลูกได้กีตาร์ตัวใหม่ เล่นแล้วดูดีมีชาติตระกูล
แกแนะนำว่าน่าจะเป็นพวก Martin หรือ Gibson น่าจะดี
ราคาอยู่ที่ 20,000-30,000 บาท ลองหาดูนะ แม่อยากเห็น

ครับแม่! ผมจะหาจากเพื่อนๆพี่ๆในเว็บนี้ล่ะครับ Rolleyes

พี่น้องที่รักเกือบทุกท่านโปรดทราบ
ระวังกีตาร์ขึ้นอืดนะครับ Yamaha FG140 กับ Takamine Dragon
ผมเตือนท่านทั้งหลายแล้ว
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
11-11-2010, 12:49
Website Find Like Post Reply
montri Offline
Junior member
**

นํ้าท่วม ที่ว่าเยอะเเล้ว

เเต่...นํ้าใจ ที่นี่เยอะกว่า
ดีใจมากครับที่ เห็นน้ำใจ พวกน้า ๆ ทั้งหลาย สังคมไทยยังต้องการพวกน้าครับ สำหรับผมคนตัวเล็ก ๆ ได้แต่ช่วยเหลือเพียงเล็กน้อยครับ น้ำใจพวกน้า ช่างประเสริฐจริง ขอคาระวะท่านจอมยุทธ ครับ
12-11-2010, 19:38

Forum Jump: