Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หนาวนี้...เมื่อใด...ไปไหนดี
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: หนาวนี้...เมื่อใด...ไปไหนดี
(02-11-2010, 14:54)call Wrote: พี่ป๋อเล่นยิงคำถามจนผมตั้งตัวไม่ทันเลย ซักผมอย่างกะผมเป็นจำเลย

เต่าคือชื่อเล่นที่เพื่อน ๆ ใช้เรียกผมตั้งแต่สมัยเรียนมัธยมที่เทพศิรินทร์ และใช้เรียกเป็นชื่อเล่นจนถึงมหาลัย พอจบมหาลัยก็ไม่ได้ใช้ชื่อนี้อีก ดังนั้น ใครเรียกผมว่าเต่าแสดงว่าเป็นเพื่อนที่รู้จักสมัยเรียนมัธยมจนถึงธรรมศาสตร์

ผมจำน้า Nobi ไม่ได้เลย กลุ่ม ก. ผมจำได้อยู่บางคน อีกอย่างโต๊ะนั่งกลุ่ม ก. กับ กลุ่ม ข. อยู่ห่างกัน เลยไม่ค่อยได้ทักทายกันเท่าไหร่ กลุ่มนี้ส่วนใหญ่เป็นเด็กเรียบร้อยตั้งใจเรียน ส่วนผมโดดเรียนประจำ วัน ๆ สิงตัวอยู่ที่ คณพบ. เล่นกีตาร์ ร้องเพลง เล่นเลี๊ยบตุ่ย โดมิโน ซึ่งอยู่ใกล้ ๆ โต๊ะนั่งของกลุ่ม ก. แต่ก็ไม่ค่อยเจอตัวเท่าไหร่ เพราะพวกนี้เขาหนีไปอยู่ในห้องสมุดอ่านหนังสือแทน

น้า Nobi ความจำดีมากเลยนะครับ อุตส่าห์จำผมได้ ยินดีที่ได้กลับมาพบเจอกันอีกครั้ง ไม่ยักรู้ว่าน้า Nobi เล่นกีตาร์ด้วย ขอโทษด้วยนะครับที่ไม่รู้ชื่อเล่นชื่อจริงของน้า Nobi เลย

ผลการประกวดโฟล์คซองปีแรก ตกรอบครับ เพลง The Boxer ลืมเนื้อร้อง ร้องหลุดไปท่อนหนึ่ง เพราะประหม่าตื่นเต้นเป็นเหตุ รายละเอียดเอาไว้คุยในงาน meeting ดีกว่าครับ เดี๋ยวจะประจานตัวเองมากเกินไป ไม่ยักรู้ว่ากลุ่ม ก. มีมือกีตาร์ acoustic อย่างน้า Nobi แฝงเร้นกายอยู่ด้วยคนหนึ่ง ยังไงต้องเล่นโชว์ให้เพื่อนเก่าอย่างผมชมเป็นบุญตาด้วยนะครับ

มัวแต่โดดเรียนไปแทงสนุกเกอร์หรือเปล่า

คำชี้แจงของน้าcall พอฟังขึ้นอยู่บ้าง แต่จะมีน้ำหนักเพียงไร ต้องรอฟังคำชี้แจงเพิ่มเติมจากน้า Nobi
แต่จะนัดตัดสินวันที่ 27 พฤศจิกายน 2553 เวลา 18.00 น.
กำชับให้คู่กรณีมาให้ตรงเวลา เพื่อฟังคำตัดสิน
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
02-11-2010, 15:15
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: หนาวนี้...เมื่อใด...ไปไหนดี - by povation - 02-11-2010, 15:15

Forum Jump: