Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ห่างกันซักพักก็เริ่มคิดว่ารักกีตาร์น้อยลงแล้วครับ
Author Message
bobbyswingers Offline
Member

Likes Given: 0
ห่างกันซักพักก็เริ่มคิดว่ารักกีตาร์น้อยลงแล้วครับ
เกือบครึ่งปี ผมเดินทางออกจากบ้าน กึ่งพเนจรกึ่งจรจัดกึ่งถูกตัดหาง
กีตาร์ที่ไม่ได้มาด้วยในวันเดินทางอยู่กับเพื่อนรุ่นน้องที่เคยเล่นด้วยกีนประจำ
ใจจริงก็อยากเอามา แต่อาจเหนื่อยหน่อยที่ซ่อมมันยังไม่เสร็จแล้วจะเอามาซ่อมกลางทางคงหนุกหนานเกินไป
เกือบครึ่งปี ไม่มีกีตาร์ให้เล่น ได้เล่นบ้างก็นานๆที
แล้วดันไม่คุ้นมือเหมือนตัวที่เคยเล่น
ที่เป็นปัญหามากๆก็แอคชันนี่แหละครับ ส่วนมากสูงกว่าของผมทั้งนั้น
เลยพาลทำให้คิดถึงกีตาร์ที่บ้านขึ้้นมา

แต่ก็ดีนะครับ ห่างกีตาร์แล้วได้ลองเล่นอย่างอื่นบ้าง
ช่วงนี้คิดจะลองขลุ่ย แต่ยังไมมีโอกาสเหมาะ เลยได้แต่คิดเล่นๆไปก่อน
ซึ่งอยากยืนยันตรงนี้ก่อน ว่าไม่มีอะไรเล่นง่ายเหมือนกีตาร์แล้วครับ Big Grin
ไว้เล่นขลุ่ยเป็นเมื่อไหร่ จะลองหามือกีตาร์มาแจมบ้างครับผม
20-10-2010, 16:30
Find Like Post Reply
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: ห่างกันซักพักก็เริ่มคิดว่ารักกีตาร์น้อยลงแล้วครับ
ผมว่าเป่าขลุ่ยง่ายกว่านะครับน้า (หมายถึงแค่พอเป็นเพลงนะครับ เป่าให้เก่งก็คงยากพอๆกัน)
ลองศึกษาจากอาจารย์ท่านนี้ดูครับ http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=7162
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

20-10-2010, 17:44
Find Like Post Reply

Forum Jump: