Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มิตรภาพและความประทับใจ
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: มิตรภาพและความประทับใจ
.::.pOoH.::. Wrote:ผมรู้สึกเช่นเดียวกันกับน้าหมูฯ ตลอดเกือบจะสองปีที่ผ่านมา

และก็มากขึ้นเรื่อยๆครับ เรื่องดีๆมีมากกว่าเรื่องไม่ดี มิตรภาพดีๆมีมากกว่าไม่ดี

กีตาร์ดีๆหาไม่ง่าย ราคาไม่สูง ก็มีมากกว่าที่ไหนในโลก

แต่สำหรับผมและน้าๆป้าๆในบ้านหลังนี้ ผมเชืื่อว่ามีมิตรภาพมากกว่ากีตาร์ครับ

Smile

แต่บ้านเต่า กีต้าร์เยอะกว่าเงินค่ะ แป่ววววTongue

boobyblue Wrote:ที่นี่เปิดกะลาที่ครอบผมอยู่
ที่นี่สอนให้ผมรู้จักมิตรภาพ
ที่นี่ทำให้ผมได้รู้จักเพื่อน
ที่นี่ทำให้ผมมีโอกาสได้ทดลองเล่นกีต้าร์ที่ชาตินี้ไม่คิดว่าจะมีวาสนาได้จับ
ที่นี่ทำให้ผมได้เรียนรู้ว่าน้ำใจมีจริง
ที่นี่ทำให้ผมอวดอุตริมนุษธรรม
ที่นี่ทำให้ผมใจเขว
ที่นี่ทำให้ผมใจแตก
ที่นี่ทำให้เมียไม่ไว้ใจ!!
แต่ที่นี่ทำให้ผมมีความสุขมากมาย....................

ไม่เห็นน้าใจแตกเลยค่ะ กลับบ้านตรงเวลาเป๊ะ!!

Labour Wrote:ช่วงค้นคว้าหากีต้าร์คู่มือ...
น้าหมอ Edo เอากีต้าร์มาทิ้งไว้ให้เล่นเลยตัวนึง ไม่ขาย ไม่มีกำหนดคืน ....ดูดิ

น้าศักดิ์ชัยก็คอยรายงานและปรีวิวตัวอื่นๆให้ฟังเป็นระยะ ๆ ....ซึ้ง

พี่ปร๋อ ก็คอยแอบฟังตัวทีเด็ด เสียงดี ราคาดี...มาแอบซุบซิบ ๆ ๆ บอก....จุ๊บ

พี่กริดสะปู้ดก็ให้ลอง ๆ ๆ ๆ และ ลอง (ทุกตัวที่อยากเห็น อยากลอง) จนพอใจ แล้วก็ลด ๆ ๆ จนไม่กล้าลอง 555....โห มีที่ไหนในโลกเนี่ย

และอีกหลายๆ น้า..ที่ขออะไรก็ได้ ถามอะไรก็ตอบ
แนะนำ ให้ลอง ปรึกษา วิเคราะห์ คบกัน ให้ยืมตังค์ พูดคุย ช่วยเหลือ...โอ้ย บรรยายไม่หมด อยากร้องไห้ด้วยความดีใจและโชคดีของตัวเอง

อยากร้องไห้ก็ร้องเหอะน้า อย่าเก็บมันไว้คนเดียว ระบายออกมาให้หมด จำไรได้ก็พูดมันออกมา ทำไรไม่ดีไว้ จำได้ก็สารภาพออกมาให้หมดนะจ๊ะ น้าต่าย
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
08-01-2008, 09:14
Website Find Like Post Reply
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
[/color]
เห็นด้วยกะทุกท่านคร้าบบ.....

ผมรุสึกปลอดภัย จน กลายเป็นเดะ ติ๊งต้อง ไร้ฟอร์มใดๆ ที่นี่ปลอดภัย...

จายดี กานทุกคน..เดะๆ ก้อ ชอบซุกซน เราทุกคนชอบปายโรงเลียน.../สาระก้อเพียบครับ/
[color=#FFA500]
ขอบคุณทุกคน ที่ร่วมกันสร้างสถาบันนี้ขึ้นครับ

....อยากโดดน้ำจัง...

Attached Files Image(s)

............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

08-01-2008, 10:08
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ที่นี่เติมไฟให้ผมครับ...อันนี้สำคัญที่สุดสำหรับผมเลยนะ
Acoustic is my life..........
08-01-2008, 10:38
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ไฟอะไรครับ?
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
08-01-2008, 11:01
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ไฟที่ทำให้อยากจับกีต้าร์ขึ้นมาซ้อมน่ะครับ น้าป๋อนี่ถามไรหวาดเสียวจังครับ อิอิ
Acoustic is my life..........
08-01-2008, 11:06
M double O Offline
Junior member
**

เชื่อครับว่าน้าป๋อรัก กีต้าร์จริง ๆ บ่มมาตั้ง 30 กว่าปี
~~ ยิ่งรีบ ยิ่งช้า ยิ่งช้า ยิ่งเนียน ยิ่งเนียน ยิ่งไว ~~
08-01-2008, 20:47
Find Like Post Reply

Forum Jump: