Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่องfenderหัวสีครับ
Author Message
dio Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ถามเรื่องfenderหัวสีครับ
คือเปิดไปเจอfender หัวสี เลยสนใจอยากได้ขึ้นมาครับจะถามเกี่ยวกับประวัติหน่อย
ว่ามีที่มายังงัย แล้วมีไครใช้บางป่าวครับอยากรู้ว่ามีรุ่นอะไรบ้างเห็นจากที่เปิดมาก็มีfender mustang mg69 mh red กับ tc-90

Attached Files Image(s)

17-10-2010, 22:14
Find Like Post Reply
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: ถามเรื่องfenderหัวสีครับ
ผมเคยมี Mustang เป็นหัวสี Natural ครับ Rolleyes
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
17-10-2010, 22:49
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ถามเรื่องfenderหัวสีครับ
ประวัติไม่มีหรอกครับ มันก็แค่เป็นเรื่องของการตลาดที่เขาเอาสีไปป้ายหัวให้มันดูพิเศษขึ้นมาหน่อย การทำก็ยุ่งยากขึ้นมาหน่อยเพราะต้องพ่นสีหัวกับบอดี้พร้อมกันไม่เหมือนรุ่นปกติที่จับคอจากกระบุงมายัดใส่บอดี้อะไรก็ใด้ ที่เคยเห็นจากโรงงานส่วนใหญ่เป็นกีต้าร์ยุค 80s แต่ถ้าเป็นของญี่ปุ่นนี่มีอยู่เรื่อยๆครับ บางครั้งร้านใหญ่ก็สั่งโรงงานทำเป็นล้อตพิเศษเป็นครั้งคราวก็มี

ข้อเสียของหัวสีคือคุณซ่อมสีหรือเปลี่ยนสีบอดี้ไม่ใด้ครับ ที่บ้านเต่ามี "ไอ้หัวเขียว" อยู่ตัวหนึ่งที่เจ้าของเอาไปลอกสีบอดี้ออกสมัยที่เขานิยมสี natural กันเหลือแต่สีที่หัวเขียวปี๋เลย ถ้าสนใจก็ติดต่อขอชมได้ครับแต่ไม่รู้ยังอยู่หรือเปล่า
18-10-2010, 14:12

Forum Jump: