Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
...ขออนุญาติทุกท่านครับ......รบกวนช่วยอ่านด้วยนะครับ
Author Message
edo Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ...ขออนุญาติทุกท่านครับ......รบกวนช่วยอ่านด้วยนะครับ
แด่แม่ผู้รักและทุ่มเทเพื่อบ้านเกิด

??บ้านเรา ท้องถิ่นของเรา ถ้าเราไม่รักไม่สร้าง ไม่ทำ..ก็คงไม่มีใครอีกแล้ว?...เย็นวันหนึ่งของปี 2535 คุณแม่ได้พูดถ้อยคำนี้ออกมาระหว่างที่เรานั่งพูดคุยถึงเรื่องราวต่างๆของชีวิตแม่..
...? ขณะที่เรียนชั้น ม.1 คุณหมอฉัตรชัย มาเยี่ยมคุณแม่ที่โรงเรียน...คุณหมอโกรธคุณแม่มากๆ ที่เอาการ์ตูนที่คุณหมอรักที่เก็บไว้ที่บ้าน มาเก็บไว้ที่โรงเรียนให้เด็กๆคนอื่นอ่าน...คุณแม่ยิ้มเล็กๆ แล้วบอกกับหมอว่า...แล้วเด็กๆตาดำๆ นี่หละ เค้าจะได้มีโอกาสได้อ่านการ์ตูนบ้างมั้ยนะ........ สุดท้ายคุณหมอฉัตรชัยก็เก็บการ์ตูนทั้งหมดกลับบ้าน

...คัดลอกจากข้อความที่พิมพ์แจกผู้มาร่วมงาน......

Attached Files Image(s)

นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
(This post was last modified: 01-01-2008, 17:10 by edo.)
01-01-2008, 16:51
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ...ขออนุญาติทุกท่านครับ......รบกวนช่วยอ่านด้วยนะครับ - by edo - 01-01-2008, 16:51

Forum Jump: