Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
LR Baggs anthem SL
Author Message
gttle Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: LR Baggs anthem SL
ไอ้ tru-mic นี่มันเป็นชื่อเรียก mic รุ่นนี้มั้งครับผมเห็นที่ review ในหนังสือ + web ฝรั่งมันก็ยังมีหอนอยู่ดีนะครับถ้าเปิดดัง แล้ว mic นี่มันก็ยังเสียง ป่องๆ บ้างแต่อาจจะน้อยหน่อยแตุุ่ถ้าเล่นอยู่บ้าน หรือ duo ตามร้านก็ลองซื้อมาใช้ดูครับผมจะได้รู้ด้วย Big Grin

ตัวในคลิปนี่มันเป็น anthem ตัวเต็มรึเปล่าครับไม่ใช่ SL ถ้าปรับ mic blend ได้นี่ตัวเต็มนะครับ

แต่เล่นตามร้านสู้กับเบส+กลอง มี mic ถ้าจะไม่ไหวหอนระเบิด มีสองตัวที่ใช้ mic ได้ คือ AER เพราะมัน set gain mic มาน้อยมาก ตัวนี้หลายคนว่าไม่ค่อย ธรรมชาติ แต่ผมว่าเล่น on stage เสียงแจ่มโคตร ไม่ต้องปรับมากเสียงดีง่ายถ้าเล่นกับเครื่องใหญ่ๆจะเห็นชัดมาก (ประมาณลำโพงงาน concert ที่เวทีกว้างๆลำโพงตัวใหญ่ๆน่ะครับ) แต่กินถ่านมากๆ แล้ว gain เยอะมากบางท่ต่อเข้า mix ไม่ดีนี่ clip + เสียงแตกเลย

อีกตัว ที่ใช้อยู่ seymour SA-7 เป็น magnetic + mic อันนี้ก็หอนยากประมาณนึงเหมือนกันครับ

สองตัวนี้เล่นสดเปิด mic ได้สูงสุด 80-100% ส่วนตัวอื่นที่ลองมาถ้าเล่นดังๆต้องปิด mic หรือเปิดไม่ถึงครึ่ง
สู้ต่อไป!!! fingerstylist แม้เล่นแล้วแขกจะอึ้งก็ตามBig Grin

04-10-2010, 13:20
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: