Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าๆครับเมื่อไหร่บ้านฟ้าจะเปิดขายกีต้าร์อีกครับ
Author Message
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: น้าๆครับเมื่อไหร่บ้านฟ้าจะเปิดขายกีต้าร์อีกครับ
(28-09-2010, 10:53)pood Wrote: 2. การลงขายกีต้าร์ครั้งเดียวสามสิบกว่าตัวนั้นทำให้น้าๆที่ไม่ใช่มืออาชีพเสียเปรียบมากครับ
เพราะกว่าจะเข้าไปเช็คข้อมูลหรือไปปรึกษาเพื่อนว่าตัวนี้ดีไหมพวกมืออาชีพเขาก็จองกันไปหมดแล้ว
ครั้งที่ผ่านๆมามีมืออาชีพหลายคนที่ซื้อกีต้าร์ผมไปปล่อยเอากำไรเป็นหมื่นบาท
เพราะผมตั้งราคาขายโดยไม่สนใจราคาตลาดครับ

ใครนะทำไปได้..Cool เป็นนักกีตาร์มืออาชีพหรือว่านักขายมืออาชีพครับ Rolleyes

(28-09-2010, 10:53)pood Wrote: 3. มีหลายคนบอกว่า "คนวงใน" จะได้เปรียบคนอื่นเพราะรู้ล่วงหน้าว่าผมจะปล่อยตัวไหนบ้าง
เรื่องนี้ก็จริงครับเพราะถ้าไม่ขายให้เพื่อนที่คุ้นเคยก่อนแล้วจะคบกันทำไม

ปีนี้รับรองว่าแม้แต่คนวงในก็ไม่รู้ว่าผมจะปล่อยตัวไหนบ้างเพราะตัวผมเองยังไม่รู้เลยครับ

ผมไปบ้านอากฤษณบ่อยๆยังไม่เห็นรู้เลยว่าจะปล่อยตัวไหนบ้าง ถามถึงตัวที่จองก็บอกว่าปล่อยไปแล้ว Rolleyes
เรียกได้ว่าคุ้นเคย แล้วจะคบกันไปทำไมเนี่ย Big Grin

*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
28-09-2010, 15:35
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้าๆครับเมื่อไหร่บ้านฟ้าจะเปิดขายกีต้าร์อีกครับ - by ยอดเยี่ยม - 28-09-2010, 15:35

Forum Jump: