Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าๆครับเมื่อไหร่บ้านฟ้าจะเปิดขายกีต้าร์อีกครับ
Author Message
chindo Offline
Junior member
**

Likes Given: 2
น้าๆครับเมื่อไหร่บ้านฟ้าจะเปิดขายกีต้าร์อีกครับ
ผมเคยอ่านเจอในกระทู้ครับ ว่ามีการขายกีต้าร์กันประมาณช่วงปลายปี ไม่ทราบว่าปีนี้มีอีกรึเปล่าครับ ถ้ามีอีกไม่ทราบว่าเป็นวันและเดือนอะไรครับ เพราะช่วงนี้กำลังเก็บตังค์ไว้เผื่อว่าจะมีโอกาสได้ไปร่วมแจมด้วยครับ น้าๆท่านและพี่ๆท่านใดทราบช่วยบอกข้อมูลด้วยครับ ขอบคุณมากครับBig GrinSadรับบัตรเครดิตรึเปล่าครับ)
28-09-2010, 02:33
Find Like Post Reply
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
RE: น้าๆครับเมื่อไหร่บ้านฟ้าจะเปิดขายกีต้าร์อีกครับ
ช่วงนี้ก็มีตามนี้ครับ
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=8157
28-09-2010, 04:32
Website Find Like Post Reply
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
RE: น้าๆครับเมื่อไหร่บ้านฟ้าจะเปิดขายกีต้าร์อีกครับ
บ้านเต่า !! .รอวัน..

28-09-2010, 10:17
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ช่วงนั้นก็มีตามนั้นครับ
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=8157
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
28-09-2010, 10:24
Website Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
คนที่เปิดบ้านขายกีต้าร์ปีละหนึ่งครั้งช่วงปลายปีนั้นคือบ้านผมเองครับไม่ใช่บ้านฟ้าหรอก ผมเปิดมาสามครั้งแล้วครับ ลองดูกระทู้ที่เปิดครั้งสุดท้ายครับ

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...open+house

เมื่อใด้รับฟังความเห็นของเพื่อนๆแล้วผมก็คิดว่าปีนี้คงจะไม่เปิดบ้านเหมือนครั้งก่อนๆอีกแล้วเพราะมันไม่ค่อยยุติธรรมเนื่องจาก

1. สมาชิกที่นี่มีหลายคนที่อยู่ต่างจังหวัดแต่ผมไม่ยอมขายกีต้าร์โดยการรส่งทางพัสดุ ทุกๆครั้งที่เปิดบ้านก็เลยมีน้าๆหลายคนต้องขับรถหรือนั่งรถทัวมาซื้อเสียทั้งเงินและเวลาเปล่าๆครับ

2. การลงขายกีต้าร์ครั้งเดียวสามสิบกว่าตัวนั้นทำให้น้าๆที่ไม่ใช่มืออาชีพเสียเปรียบมากครับเพราะกว่าจะเข้าไปเช็คข้อมูลหรือไปปรึกษาเพื่อนว่าตัวนี้ดีไหมพวกมืออาชีพเขาก็จองกันไปหมดแล้ว ครั้งที่ผ่านๆมามีมืออาชีพหลายคนที่ซื้อกีต้าร์ผมไปปล่อยเอากำไรเป็นหมื่นบาทเพราะผมตั้งราคาขายโดยไม่สนใจราคาตลาดครับ

3. มีหลายคนบอกว่า "คนวงใน" จะใด้เปรียบคนอื่นเพราะรู้ล่วงหน้าว่าผมจะปล่อยตัวไหนบ้าง เรื่องนี้ก็จริงครับเพราะถ้าไม่ขายให้เพื่อนที่คุ้นเคยก่อนแล้วจะคบกันทำไม ปีนี้รับรองว่าแม้แต่คนวงในก็ไม่รู้ว่าผมจะปล่อยตัวไหนบ้างเพราะตัวผมเองยังไม่รู้เลยครับ

สมัยก่อนผมไม่ค่อยมีเวลาว่างที่จะมานั่งขายกีต้าร์ผมก็เลยขายแค่ปีละครั้งโดยความจำเป็นครับ มาถึงปีนี้ผมมีเวลาว่างช่วงวันหยุดมากขึ้นเลยคิดว่าน่าจะทะยอยขายใด้โดยการแบ่งประเภทขายอย่างเช่น ประเภทกีต้าโปร่ง ประเภทกีต้ารคลาสสิค ประเภทกีต้าร์ไฟฟ้าเป็นต้นครับ ส่วนกติกาก็คงเหมือนเดิมคือใครที่อยากใด้แต่ยังไม่พร้อมก็วางเงินจองไว้ใด้ 60 วันครับ

ที่ผ่านมาผมลงรายละเอียดกีต้าร์ทุกตัวรวมกันในกระทู้เดียวเลยซึ่งไม่สะดวกกับคนอ่านเป็นอย่างมากเพราะมีคนเข้ามาอ่านเกินสามหมื่นครั้งและกระทู้ยาวเป็นสิบๆหน้า ดังนั้นปีนี้ผมจะทะยอยเอารูปและรายละเอียดของกีต้าร์มาลงในหน้า gallery ก่อน (เอาอย่างคุณป๋อ) ปัญหามีอยู่ว่าจะลงทันหรือเปล่าเพราะตอนนี้มีอยู่ประมาณเจ็ดแปดสิบตัวที่ยังไม่เคยเอามาลง ถ้าลงวันละตัวก็คงต้องลงถึงเดือนธันวาครับ

ขอบคุณที่ให้ความสนใจครับ

28-09-2010, 10:53
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
ใครอยากได้คงต้องเข้าเวปบ่อยๆ หละครับ ส่วนผมตัวผมคงต้องไปเยี่ยมบ้านพี่ๆ บ่อยเช่นกันอิอิ ..
28-09-2010, 11:56
Nobi Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
ยังไม่เคยไปบ้านน้า pood ช่วงเปิดบ้านเลย
ปีนี้คงต้องแวะไปเยี่ยมชมด้วยคน
28-09-2010, 14:03
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
(28-09-2010, 10:53)pood Wrote: 2. การลงขายกีต้าร์ครั้งเดียวสามสิบกว่าตัวนั้นทำให้น้าๆที่ไม่ใช่มืออาชีพเสียเปรียบมากครับ
เพราะกว่าจะเข้าไปเช็คข้อมูลหรือไปปรึกษาเพื่อนว่าตัวนี้ดีไหมพวกมืออาชีพเขาก็จองกันไปหมดแล้ว
ครั้งที่ผ่านๆมามีมืออาชีพหลายคนที่ซื้อกีต้าร์ผมไปปล่อยเอากำไรเป็นหมื่นบาท
เพราะผมตั้งราคาขายโดยไม่สนใจราคาตลาดครับ

ใครนะทำไปได้..Cool เป็นนักกีตาร์มืออาชีพหรือว่านักขายมืออาชีพครับ Rolleyes

(28-09-2010, 10:53)pood Wrote: 3. มีหลายคนบอกว่า "คนวงใน" จะได้เปรียบคนอื่นเพราะรู้ล่วงหน้าว่าผมจะปล่อยตัวไหนบ้าง
เรื่องนี้ก็จริงครับเพราะถ้าไม่ขายให้เพื่อนที่คุ้นเคยก่อนแล้วจะคบกันทำไม

ปีนี้รับรองว่าแม้แต่คนวงในก็ไม่รู้ว่าผมจะปล่อยตัวไหนบ้างเพราะตัวผมเองยังไม่รู้เลยครับ

ผมไปบ้านอากฤษณบ่อยๆยังไม่เห็นรู้เลยว่าจะปล่อยตัวไหนบ้าง ถามถึงตัวที่จองก็บอกว่าปล่อยไปแล้ว Rolleyes
เรียกได้ว่าคุ้นเคย แล้วจะคบกันไปทำไมเนี่ย Big Grin

*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
28-09-2010, 15:35
chindo Offline
Junior member
**

Likes Given: 2
ขอบคุณน้าทุกท่านที่เข้ามาให้ข้อมูลนะครับ ผมชอบweb นี้มากเลยครับที่ให้ความรู้ในเรื่องของกีต้าร์และกล้าบอกว่ารุ่นไหนดีหรือไม่ดีเพราะอะไร ผมเลยแนะนำเพื่อนและน้องที่สนใจในเรื่องของกีต้าร์เข้ามาที่webนี้ ขอความเห็นส่วนตัวของน้าแต่ละท่านนะครับ 1.gibson cl 30 ราคามือสองประมาณเท่าไหร่และคุณภาพคุ้มกับราคาหรือเปล่า 2.yamaha L8 "..............................................................." 3.takamine en20"............................................................."

ขอบคุณล่วงหน้าครับBig Grin[/align]

30-09-2010, 00:55
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
CL30 มือสองน่าจะประมาณ 5หมื่น - 7 หมื่น แล้วแต่สภาพ คุ้มแน่นอนครับรุ่นนี้
30-09-2010, 01:23

Forum Jump: