Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอตั้งกระทู้ " ใครแอบเมีย " ซื้อกีต้าร์บ้าง
Author Message
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
RE: ขอตั้งกระทู้ " ใครแอบเมีย " ซื้อกีต้าร์บ้าง
(27-09-2010, 09:06)Labour Wrote: ไม่มีเมียครับ!!! (มีแต่แม่)

วัตถุประสงค์ชัดเจนเลยไม่เคยแอบ มีแต่โดนยุให้ซื้อ แค่ผมชมว่ากีต้าร์ตัวไหนน่าสนใจก็รีบวิ่งไปแคะกระปุกแล้ว...ไม่งั้น เดี๋ยวพั๊ดดดด!!!! (อร่า....ได้แอบพูดแบบนี้แล้วสบายใจ)Big Grin

ขายขาดทุน ก็ถือว่าเป็นค่าตอบแทนความสุขจากการได้ร่วมเล่น ฟัง ร้อง ชื่นชม ศึกษา...ฯลฯ
ขายเท่าทุน ก็ถือว่าได้ความสุขจากการร่วมเล่น ฟัง ร้อง ชื่นชม ศึกษา...ฟรีๆ
ขายได้กำไร(ไม่ว่าจะกี่บาท)ยิ่งน่าดีใจ เพราะได้รับความสุขจากการร่วมเล่น ฟัง ร้อง ชื่นชม ศึกษา แล้ว...ยังได้ผลตอบแทนในกิจกรรมที่ตัวเองชอบอีกด้วย

มีเงินหมื่นล้านบางคนยังหาความสุขไม่ได้ หรือถ้าซื้อมาเล่น(ได้เงิน)แล้วทุกข์ ก็อย่าได้ซื้อมาเล่นเลยทีเดียว
กับเงินเท่านี้ สามารถสร้างความสุขกับสิ่งที่ตัวเอง(ทั้งบ้าน)รักและชอบได้ เลยไม่รู้จะแอบทำไม

บ้านผมชอบกีต้าร์ ชอบฟัง ชอบร้องเพลงทุกคน แม้บางคนจะเล่นไม่เป็น
ก่อนซื้อได้ร่วมคิด เลือก โต้แย้ง แนะนำกัน.. แต่ผมมักจะเป็นคนสรุปและตัดสินใจเสมอ
จะผิดพลาดประการใด อย่างไร...ยังไงผมก็รับผิดชอบเค้าตลอดชีวิตอยู่แล้ว

ดูดิ...ใช้ความคิดเยอะ พิมพ์ยืดยาวไปหน่อย เลือดกำเดาไหลเลย (ดูรูปโป๊อยู่ด้วย) Tongue

ความคิดขาวๆ แบบนี้น้องคนนี้นับถือครับพี่ Big GrinBig Grin เราไม่เจอกันนานไปแล้วครับ
(This post was last modified: 27-09-2010, 12:09 by lekleklek.)
27-09-2010, 10:25
Find Like Post Reply
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: ขอตั้งกระทู้ " ใครแอบเมีย " ซื้อกีต้าร์บ้าง
(27-09-2010, 09:35)call Wrote: ผมซื้อกีตาร์ก่อนแต่งเมีย หลังแต่งก็ไม่เคยซื้อกีตาร์เพิ่มอีกเลย ปัจจุบันมีแต่แอบเช่าพระจากเงินเก็บของตัวเองโดยไม่บอกเมียครับ ส่วนพระนี่ก็ไม่ได้เอาออกให้เมียเห็น ซื้อเอง เก็บเอง ใช้เอง รักษาเอง ว่าจะลองใช้บริการกับน้าเฒ่าทารกดูบ้าง สนใจหลวงพ่อเดิม หลวงปู่ศุข อยู่ ถ้ามีสตังค์เหลือและราคาไม่แรงเกินไป รับรองได้ตุ๊งกันแน่

ขอนอกเรื่องกีต้าร์หน่อยครับ

น้า call ครับ ผมมีหลวงปู่ศุข อยู่องค์หนึ่งครับ รักมากเลยสำหรับองค์นี้ (พิมพ์ประภามณฑลข้างรัศมี) ยิ่งอ่านประวัติท่านแล้วยิ่งศรัทธามากด้วยครับ เป็นพระอาจารย์ของกรมหลวงชุมพรฯด้วย ติดคอผมตลอดเวลาครับ

หลวงพ่อเดิมผมมีองค์หนึ่ง (คุณพ่อให้) น่าจะเป็นวัดหนองหลวง เป็นรูปหล่อลอยองค์ แต่คิดว่าวัดนี้ไม่ค่อยมีคนเล่นมั้งครับ นอกจากคนในพื้นที่จริงๆ สำหรับองค์ที่ออกจากวัดหนองโพคุณพ่อบอกไม่ให้ (ในตอนนี้) เพราะคุณพ่อขึ้นคออยู่ครับ
จริงๆ แล้วหลวงพ่อเดิมท่านมีคาถาอาคมมากโดยเฉพาะวิชาคชศาสตร์ (คาถาบังคับช้าง) ซึ่งได้ถ่ายทอดให้กับพระอาจารย์จรัญ วัดอัมพวัน (อ้างอิงจากหนังสือพระในไพร) กำลังขอมีดหลวงพ่อเดิมจากคุณพ่ออยู่แต่ไม่สำเร็จสักกะที

วกกลับมาเรื่องซื้อกีต้าร์ แน่นอนครับต้องแอบซื้ออยู่แล้ว ไม่งั้นโดนด่าแน่นอน แต่พอซื้อมาก็เอามาเล่นให้เห็นกันเลย แต่ภรรยาก็จำไม่ได้ว่าตัวไหนเป็นตัวไหน
เพราะผมสลับสับไปมา เอาวางห้องโน้นบ้าง ห้องนี้บ้าง
(This post was last modified: 27-09-2010, 10:29 by Maow.)
27-09-2010, 10:27
rasun Offline
Posting Freak

Likes Given: 6
ก็..แค่แอบซื้อน่ะ ไม่ได้แอบเมียซักหน่อย
Just for fun!
27-09-2010, 14:25
Website Find Like Post Reply
Nobi Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
(26-09-2010, 23:06)pood Wrote: ผมมีเรื่องจริงมาเล่าให้น้าๆฟังครับ

กาลครั้งหนึ่งเมื่อไม่กีปีที่ผ่านมา มีน้าคนหนึ่งชอบแอบเมียซื้อกีต้าร์ตลอด จนครั้งหนึ่งไปซื้อ Martin ตัวละเจ็ดหมื่นแต่บอกเมียว่าซื้อมาแค่หมื่นห้าพันบาท

อีกหนึ่งเดือนต่อมาน้าคนนั้นต้องไปธุระต่างประเทศสองอาทิตย์ พอกลับมาถึงบ้านภรรยาที่รักก็ยื่นเงินให้สองหมื่นบาทแล้วบอกว่าตอนที่น้าเขาไม่อยู่มีเพื่อนจากที่ทำงานเมียมาเที่ยวที่บ้านและขอซื้อ Martin ตัวนั้นไปในราคาสองหมื่นห้า พอคุณเธอใด้ยินก็รีบขายเลยและยังใจดีเอากำไรมาแบ่งให้สามีครึ่งนึงด้วยละ

เพื่อนผมคนนี้ไม่ใช่น้ายอดเยี่ยมนะครับ

อ่านเรื่องนี้แล้ว ขำกลิ้งเลย
น้าคนนี้คงต่้องเลิกเดินทางไปต่างประเทศแล้วล่ะ

27-09-2010, 14:52
thidl Offline
Member

ผมขอยกกระทู้นี้เป็นกระทู้แห่งปีสำหรับผมเลยครับ โดนใจจริงๆ อาทิตย์ที่แล้วเพิ่งไปสอยน้องกิ๊บ......สันมาหมาดๆ ยังไม่กล้าเอาเข้าบ้านเลยครับ พอดีตัวนี้เป็นสีsunburst ที่บ้านตอนนี้กีตาร์ทุกตัวเป็นสีnataural ทั้งหมด ไม่รู้ทำไง เลยฝากไว้บ้านเพื่อนก่อน.....กรรม
27-09-2010, 15:03
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
(27-09-2010, 15:03)thidl Wrote: ผมขอยกกระทู้นี้เป็นกระทู้แห่งปีสำหรับผมเลยครับ โดนใจจริงๆ อาทิตย์ที่แล้วเพิ่งไปสอยน้องกิ๊บ......สันมาหมาดๆ ยังไม่กล้าเอาเข้าบ้านเลยครับ พอดีตัวนี้เป็นสีsunburst ที่บ้านตอนนี้กีตาร์ทุกตัวเป็นสีnataural ทั้งหมด ไม่รู้ทำไง เลยฝากไว้บ้านเพื่อนก่อน.....กรรม

แหมๆ เสียดาย น่าจะบ้านอยู่ใกล้น้า thidl จะได้รับฝากครับ Big Grin
27-09-2010, 15:21
Website Find Like Post Reply
thidl Offline
Member

ถ้าน้าเวปย้ายมาใกล้บ้านผมจริงๆ ผมยกกีต้าร์ทั้งหมดไปไว้บ้านน้าเวปจริงๆนะเอ้า....ไหม่ด่ายโม้....
27-09-2010, 15:35
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

ไม่ควรออกความเห็น เดี๋ยวเป็นหลักฐาน อิๆๆๆ Big Grin
[Image: myworkspace.jpg]
27-09-2010, 16:46
yod69 Offline
Senior member

โอ...บ่อย
27-09-2010, 17:55
BelleBerry Offline
Junior member
**

เวลาบอกราคาต้องลดเลข 0 ข้างหลังไปอย่างน้อย 1 ถึง 2 ตัว
[Image: e5da3a9.gif]
03-10-2010, 08:52

Forum Jump: