Thread Rating:
  • 4 Vote(s) - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
โอกาสดีที่สุด+กีตาร์ดีๆจากบ้านเต่า
Author Message
nco4433 Offline
Member

Likes Given: 0
RE: โอกาสดีที่สุด+กีตาร์ดีๆจากบ้านเต่า
(20-01-2011, 23:45)povation Wrote:
(21-10-2010, 11:05)povation Wrote: ประวัติการขายกีตาร์ของผม มีหลายรูปแบบ บางท่านที่เพิ่งเข้ามาบ้านสีฟ้ากรุณาลองอ่านดูก่อนครับ
ไม่ว่าจะลงราคาขายก่อน ไม่ว่าจะให้ผ่อน โดยรับกีตาร์ไปเล่นได้ก่อนเลยทั้งๆที่ผ่อนราคายังไม่หมด
แจกฟรีกีตาร์ราคาเป็นหมื่นกว่าบาท ก็มีให้เห็นไปแล้ว
แล้วแต่ความพอใจและเหตุผลของผมที่จะเสนอการขาย บางตัวก็ขายราคาสูง บางตัวก็ขายไปในราคาครึ่งหนึ่งของที่ซื้อมา
มันคงแปลกในสายตาของบางท่านหรือหลายท่าน ที่การเสนอขายครั้งล่าสุดนี้ผมไม่ได้แจ้งราคาขายไว้ในโพสต์
แต่เวลาขายได้แล้วกลับลงราคาที่ขายไป! (เพื่อเปิดโอกาสให้ท่านที่สนใจกีตาร์ของผม คิดผิดคิดใหม่ได้ว่า ราคาขายเป็นธรรมหรือไม่)
หากคุณภาพไม่คุ้มราคา คงมีผู้ซื้อกลับมาต่อว่าหรือขอขายคืนมามากมายแล้ว (ยกเว้นบางท่านที่มีเหตุผลอื่นๆที่ไม่สามารถเก็บกีตาร์ตัวนั้นๆไว้ได้)

ผมไม่สนใจว่าผมจะได้กีตาร์นั้นมาราคาใด แต่ผมสนใจว่าราคาที่ผมขายนั้นเป็นราคาที่ผู้ซื้อพอใจหรือไม่ ผู้ซื้อถูกบังคับซื้อหรือไม่ ถูกหลอกลวงฉ้อฉลหรือไม่
ผมเน้นราคาตลาด (มีทั้งตลาดสด ตลาดอตก. ตลาดมืด ตลาดebay เป็นต้น) ผมแจ้งไปแล้วว่า
โปรดตรวจสอบราคาตลาดทั่่วไปด้วย หากท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมโปรดแจ้งมาหรือแนะนำยินดีรับฟังด้วยครับ
ดังนั้น ก่อนที่ผู้ซื้อจะตัดสินใจซื้อ คงต้องตรวจสอบราคาเปรียบเทียบคุณภาพของกีตาร์นั้นมาบ้างแล้ว
ไม่ว่าราคานั้นจะสูงหรือต่ำก็ตาม ผมขอเน้นว่าต้องเปรียบทั้งสองประการนะครับ เพราะกีตาร์นั้น ดูแต่ภาพอาจคล้ายๆกัน แต่จริงๆแล้วคุณภาพอาจจะแตกต่างกัน

เพื่อไม่ให้เป็นข้อมูลยืนยันกันภรรยาของท่านจะล่วงรู้ราคาซื้อที่แท้จริง
กีตาร์ที่ผมขายไปแล้ว....จะไม่แจ้งราคาที่ขายได้แล้วนะครับ

สวัสดีครับ..ผมพึ่งเป็นสมาชิกใหม่ครับ..ผมชอบกระทู้นี้ของน้ามากเลยครับ..อ่านแล้วมันได้อรรถรส..คำว่าอารมณ์ศิลปินจริงๆครับ..
04-02-2011, 15:26
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: โอกาสดีที่สุด+กีตาร์ดีๆจากบ้านเต่า - by nco4433 - 04-02-2011, 15:26

Forum Jump: