Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ใครรู้จัก หมอตาเก่งๆบ้างครับ
Author Message
ton666 Offline
Senior member

Likes Given: 0
Exclamation  ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ใครรู้จัก หมอตาเก่งๆบ้างครับ
พาเเม่ไปหาหมอที่รัตนิลมา เค้าบอกว่า มีพังผืดที่จอประสาทตาครับ

มีใครมีญาติพี่น้องเคยเป็น เเล้วรักษาหาย เเล้วบ้างครับ

หรือมีใครรู้จักหมอเก่งๆบ้างไหมครับ รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
มั่วตัวพ่อ....ของจริงครับ พี่น้องครับ
(This post was last modified: 21-09-2010, 05:15 by ton666.)
21-09-2010, 05:13
Find Like Post Reply
~Luzefer~ Offline
Member

RE: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ใครรู้จัก หมอตาเก่งๆบ้างครับ
มีที่โรงพยาบาลกรุงเทพครับ เข้าไปแล้วบอกว่าขอ อ.หมอ คนเดียวกับที่รักษาให้กับ คุณ ปรีชา อัศวรุ่งเรือง ครับ

จำชื่อไม่ได้ ขออภัยด้วยครับ แต่เดี๋ยวสายๆ อาซ่อมา จะถามชื่อให้ครับ

ใครมีที่รู้จักมากกว่านี้ก็ช่วยแนะนำต่อเลยแล้วกันครับ
ใครว่างๆ เหงาๆ ก็หัดโทรมาชวนคนขี้เหงา
คนนี้ไปนั่งดื่มด้วยก็ได้นะคร้าบ~
21-09-2010, 08:45
Website Find Like Post Reply
Nobi Offline
Posting Freak

RE: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ใครรู้จัก หมอตาเก่งๆบ้างครับ
หมอ อัธยา
ที่โรงพยาบาลกรุงเทพ เก่งครับ

ไม่รู้ว่าใช่คนเดียวกัน น้าลูแนะนำหรือเปล่า
21-09-2010, 13:14
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
ลองติดต่อที่โรงพยาบาลภูมิพลดูครับ คิวอาจจะยาวถึงยาวมาก ถ้าไม่มีเส้นสาย แต่เก่งมากครับ อาม่าผมก็รักษาที่นี่ครับ
21-09-2010, 13:45

(21-09-2010, 08:45)~Luzefer~ Wrote: มีที่โรงพยาบาลกรุงเทพครับ เข้าไปแล้วบอกว่าขอ อ.หมอ คนเดียวกับที่รักษาให้กับ คุณ ปรีชา อัศวรุ่งเรือง ครับ

จำชื่อไม่ได้ ขออภัยด้วยครับ แต่เดี๋ยวสายๆ อาซ่อมา จะถามชื่อให้ครับ

ใครมีที่รู้จักมากกว่านี้ก็ช่วยแนะนำต่อเลยแล้วกันครับ

ขอบพระคุณ น้า Luzefer มากๆครับ

(21-09-2010, 13:14)Nobi Wrote: หมอ อัธยา
ที่โรงพยาบาลกรุงเทพ เก่งครับ

ไม่รู้ว่าใช่คนเดียวกัน น้าลูแนะนำหรือเปล่า

ขอบพระคุณน้า Nobi มากๆด้วยเช่นกันครับ

(21-09-2010, 13:45)lekleklek Wrote: ลองติดต่อที่โรงพยาบาลภูมิพลดูครับ คิวอาจจะยาวถึงยาวมาก ถ้าไม่มีเส้นสาย แต่เก่งมากครับ อาม่าผมก็รักษาที่นี่ครับ

ขอบคุณมากครับน้าเล็ก

มั่วตัวพ่อ....ของจริงครับ พี่น้องครับ
21-09-2010, 15:26
ก.เอ๋ย ก.กอล์ฟ Offline
Member

Likes Given: 2
ลองไปที่คลินิกศูนย์แพทย์พัฒนา เป็นของโครงการหลวง ดูนะครับที่นี่มีแต่หมอดังๆมาครับ ถ้าไม่อยากไปรอที่โรงพยาบาทรัฐดังๆ ดูที่ตารางแพทย์ ที่เป็น .PDF นะครับดูที่หมอตาครับ Link นี้ครับ หายไวๆนะครับ
http://www.md-center.org/index.php?optio...&Itemid=26
(This post was last modified: 21-09-2010, 21:40 by ก.เอ๋ย ก.กอล์ฟ.)
21-09-2010, 21:40
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
หมอตาแต่ละคนก็ specialize มีความรู้ความชำนาญการรักษาดวงตาแบ่งย่อยออกไปนะครับ
บางคน ก็ทางต้อ ,ทางประสาทตา, ทางแก้วตา ฯลฯ

คุณพ่อผมก็สั่งกระจกตาคนจริงเปลี่ยนมาหลายครั้ง จนอวัยวะดวงตามันก็คงจะเสื่อม ทุกวันนี้มองไม่เห็นครับ
รักษามาตั้งแต่รัตนิน จนทุกวันนี้หาที่ รพ.จุฬา
กรณีคุณแม่น้าต้น คงต้องผ่าเอาพังผืดนั้นออก ถ้าปล่อยไว้นานๆ จะทำให้จอตาบิด
ผมเข้า-ออก รพ.ตา มามากจริงๆ ภายใน 10 กว่าปีมานี้ เห็นใจและเข้าใจควารู้สึกครับ
ลองโทรปรึกษาหลายๆโรงพยาบาลครับ
- พญ.โสมสราญ วัฒนะโชติ - รพ.กรุงเทพ
- นพ.ประศาสน์ ลักษณะพุกส์ - รพ.จุฬา

อาจารย์หมอทั้ง 2 เก่งทั้งสองคนครับ ลองปรึกษาทาง รพ.ดูค่าใช้จ่ายในการรักษานะครับ
ถ้าทางจุฬา อาจะหาช่วงคลีนิคนอกเวลาช่วงเย็น จะสะดวกกว่าในเวลา เพราะคนไข้เยอะครับ
21-09-2010, 22:32

(21-09-2010, 21:40)ก.เอ๋ย ก.กอล์ฟ Wrote: ลองไปที่คลินิกศูนย์แพทย์พัฒนา เป็นของโครงการหลวง ดูนะครับที่นี่มีแต่หมอดังๆมาครับ ถ้าไม่อยากไปรอที่โรงพยาบาทรัฐดังๆ ดูที่ตารางแพทย์ ที่เป็น .PDF นะครับดูที่หมอตาครับ Link นี้ครับ หายไวๆนะครับ
http://www.md-center.org/index.php?optio...&Itemid=26

ขอบคุณน้า กอล์ฟ มากครับ

เดี๋ยวจะลองสอบถามท่างศูนย์ดูครับ

(21-09-2010, 22:32)poPPie Wrote: หมอตาแต่ละคนก็ specialize มีความรู้ความชำนาญการรักษาดวงตาแบ่งย่อยออกไปนะครับ
บางคน ก็ทางต้อ ,ทางประสาทตา, ทางแก้วตา ฯลฯ

คุณพ่อผมก็สั่งกระจกตาคนจริงเปลี่ยนมาหลายครั้ง จนอวัยวะดวงตามันก็คงจะเสื่อม ทุกวันนี้มองไม่เห็นครับ
รักษามาตั้งแต่รัตนิน จนทุกวันนี้หาที่ รพ.จุฬา
กรณีคุณแม่น้าต้น คงต้องผ่าเอาพังผืดนั้นออก ถ้าปล่อยไว้นานๆ จะทำให้จอตาบิด
ผมเข้า-ออก รพ.ตา มามากจริงๆ ภายใน 10 กว่าปีมานี้ เห็นใจและเข้าใจควารู้สึกครับ
ลองโทรปรึกษาหลายๆโรงพยาบาลครับ
- พญ.โสมสราญ วัฒนะโชติ - รพ.กรุงเทพ
- นพ.ประศาสน์ ลักษณะพุกส์ - รพ.จุฬา

อาจารย์หมอทั้ง 2 เก่งทั้งสองคนครับ ลองปรึกษาทาง รพ.ดูค่าใช้จ่ายในการรักษานะครับ
ถ้าทางจุฬา อาจะหาช่วงคลีนิคนอกเวลาช่วงเย็น จะสะดวกกว่าในเวลา เพราะคนไข้เยอะครับ

โอ้ววครับน้าpoPPie พูดเหมือนที่หมอบอกเลยครับ

เเต่ที่ไม่เหมือนอยู่อย่างคือคือ หมอบอกว่า "ถ้ามันไม่ใหญ่ขึ้นก้อไม่ต้องทําอะไร"

เเล้วมีหัวเราะหึๆด้วยตอนผมถามว่า "จะรักษายังไง"

ถ้าตัวคุณหมอเป็นเองผมว่า ตัวท่านคงไม่ปล่อยไว้เเน่

มีการบอกว่า "ปล่อยไว้เดี๋ยวมันก้อชินไปเอง"ด้วย

ยังไงเเล้วต้องขอบคุณ น้าpoPPie เเละ น้ากอล์ฟ มากเลยนะครับ

ป.ล บ้านนี้อบอุ่นจริงๆครับ

22-09-2010, 02:07
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ไม่มีข้อมูล แต่ให้กำลังใจครับ.. Smile

หมอที่น้าต้นเจอ พูดเหมือนหมอที่ผมกับ noo_koong เจอมาเลย Sad

รพ. แถวแยกลาซาล ศรีนครินทร์ noo_koong รถคว่ำ ม่านตาค้างไม่ปิด หมอบอก เดี๋ยวก็ชิน....

ไม่ต้องทำอะไร ไปหาที่อื่น หยอดยา ดีขึ้นเลยครับ...
23-09-2010, 13:44

(23-09-2010, 13:44)Katayoot Wrote: ไม่มีข้อมูล แต่ให้กำลังใจครับ.. Smile

หมอที่น้าต้นเจอ พูดเหมือนหมอที่ผมกับ noo_koong เจอมาเลย Sad

รพ. แถวแยกลาซาล ศรีนครินทร์ noo_koong รถคว่ำ ม่านตาค้างไม่ปิด หมอบอก เดี๋ยวก็ชิน....

ไม่ต้องทำอะไร ไปหาที่อื่น หยอดยา ดีขึ้นเลยครับ...

ขอบคุณน้าหนุ่มมากครับ

หมอเดี๋ยวนี้หาที่มีจรรญาบรรสูงๆมีน้อยจริงๆครับ
23-09-2010, 16:15

Forum Jump: