Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รวบกวนน้าๆช่วยแนะนำด้วยครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
รวบกวนน้าๆช่วยแนะนำด้วยครับ

จากลิ้งค์นี้ครับ (ขออนุญาติเอาลิ้งจากที่อื่นมาถามนะครับ)

http://www.guitarthai.com/classified/que...QID=516838

ผมสนใจอ่ะครับ
(ถ้าบัตรเครดิตผ่าน จะรูดเต็มวงเงินมาซื้ออ่ะครับ...ผ่านทีเถอะเจ้าปะคู๊ณณณณ)

รู้สึกว่าราคาจะ 32,500 ครับ (และดูเหมือนจะต่อได้อีกนิดหน่อย)
อยากขอคำแนะนำว่า น่าซื้อไหมครับ
ผมจะรู้ได้อย่างไรว่ามันเดิมๆทั้งหมดรึป่าว?

เท่าที่ดูจากรูป
สภาพก็ดูใหม่ดี และเห็นมีใบของ fender มาให้ดู แบบนี้น่าเชื่อถือไหมครับ
ที่สำคัญ เป็นสี sunburst คอ rosewood
คิดเอาเองว่าจะไปซื้อปิ๊กการ์ดสีดำ แล้วตัดสติ๊กเกอร์ SRV ไปแปะ ใส่แทนสีขาวที่ติดมา
คงจะคล้ายกีต้า SRV น่าดู และทำให้มีแรงบันดาลใจในการหัดเล่นไรเงี้ยอ่ะครับ
(ฝันหวานเลย)

เรื่องกล่องไม่ใช่ของเดิม ผมไม่ซีเรียสเท่าไหร่ครับ

เอ่อ....น่าซื้อไหมครับ?

ปล.บัตรเครดิตผ่านทีเห๊อออออออ
18-09-2010, 13:14
Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: รวบกวนน้าๆช่วยแนะนำด้วยครับ
เรื่องกล่องน้า dear อาจไม่ซีเรียสแต่ผมซีเรียสครับ

กล่องรุ่นนี้ซื้อใหม่ราคา 7500 บาทไม่มีส่วนลดครับ ถ้าบวกกับราคาขายเข้าไปก็ต้องถือว่าราคาไม่ถูกเท่าไหร่ ที่น่าสงสัยอีกอย่างก็คือกีต้าร์ตัวนี้อายุแค่สองปีแต่กล่องหายไปไหนถ้าเป็นของแท้ (ถ้าเป็นของจีนนี่เขาไม่มีกล่องให้หรอกนะครับ)

ส่วนการจะดูว่าเป็นของแท้หรือเปล่านั้นดูยากครับเพราะรูปที่ลงไว้มีไม่กี่รูปแต่ถ้าเป็นของปลอมก็ปลอมใด้เนียนมากเพราะผมจับผิดใด้จุดเดียว

[Image: amstd1.jpg]

[Image: amstd7.jpg]

ลองเทียบ serial number ของตัวที่ลงขาย (A) กับของแท้ (B) จะเห็นใด้ว่า font ไม่เหมือนกันครับ (ตรงที่ผมทำจุดแดงไว้) ซึ่งเห็นใด้ชัดเจนที่เลข 8

ดังนั้นผมขอเดาว่าเป็นของจีนครับแต่ปลอมใด้เนียนมาก
เรื่องการปลอมของจีนนี่ผมยอมรับว่าดูจากรูปยากครับถ้าเป็นเกรด A แต่บางครั้งก็มีรายการ "ปลาหมอตายน้ำตื้น" อย่างในรูปด้านล่างที่คนงานติดสติ้กเก้อร์ "CE" กลับหัวเพราะอ่านภาษาอังกฤษไม่ออก

[Image: amstd8.jpg]
(This post was last modified: 19-09-2010, 00:41 by pood.)
19-09-2010, 00:20
maytamatsuo Offline
Member

Likes Given: 0
RE: รวบกวนน้าๆช่วยแนะนำด้วยครับ
555+ CE ครับหัว...
แต่ก็ยังดีนะครับที่รูปถังขยะไม่กลับถัง 555+
19-09-2010, 01:04
VIP member

เฮือก!!!

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ.....(T_T)
19-09-2010, 01:41
love666 Offline
Posting Freak

เหอๆๆๆ โดนไฟดูดเหรอน้า TongueTongue

เอางี้ดิ อย่าเพิ่งไปซื้อ เกิดซื้อมาเล่นแล้วรู้ว่าไม่ชอบโดนไฟดูด ต้องมาขายทิ้งอีก
วันไหนเจอกันเดี๋ยวหิ้วเอาไปให้ยืมเล่นที่บ้าน เอาป่ะ Rolleyes
If heart is empty, brain doesn't matter.

23-09-2010, 16:00
VIP member

โดนดูดจ๊วบๆๆๆๆ เลยคับน้าโอ๋ Sad

ให้ยืมจิงป่าวคับ ถ้าน้าโอ๋มีหลายตัวแล้วไม่ค่อยได้เล่นหรือเล่นไม่ทั่วถึงแล้วแบ่งมาให้ยืมดีดได้
ผม....ขอยืมครับ อยากหัด Rolleyes
(ระหว่างที่รอบัตรเครดิตว่าจะผ่านไม่ผ่าน)

ชอบโดนไฟดูดแน่ๆ ครับ ไม่ขายแน่นอน
เพราะผมเริ่มเล่นกีต้าก็เพราะชอบกีต้าไฟฟ้าครับ
แต่ไม่รู้ว่ามันเล่นยังไง ก็เลยมาหัดกีต้าโปร่งแทน

ตอนนี้จะพยายามหัดแล้วครับ
ดู DVD Stevie Ray Vaughan แต่ละทีมันเร้าใจเหลือเกินครับ
23-09-2010, 22:48
love666 Offline
Posting Freak

(23-09-2010, 22:48)dear709 Wrote: โดนดูดจ๊วบๆๆๆๆ เลยคับน้าโอ๋ Sad

ให้ยืมจิงป่าวคับ ถ้าน้าโอ๋มีหลายตัวแล้วไม่ค่อยได้เล่นหรือเล่นไม่ทั่วถึงแล้วแบ่งมาให้ยืมดีดได้
ผม....ขอยืมครับ อยากหัด Rolleyes
(ระหว่างที่รอบัตรเครดิตว่าจะผ่านไม่ผ่าน)

ชอบโดนไฟดูดแน่ๆ ครับ ไม่ขายแน่นอน
เพราะผมเริ่มเล่นกีต้าก็เพราะชอบกีต้าไฟฟ้าครับ
แต่ไม่รู้ว่ามันเล่นยังไง ก็เลยมาหัดกีต้าโปร่งแทน

ตอนนี้จะพยายามหัดแล้วครับ
ดู DVD Stevie Ray Vaughan แต่ละทีมันเร้าใจเหลือเกินครับ

จัดไป วันไหนเจอบอกมาเลย
If heart is empty, brain doesn't matter.

28-09-2010, 14:10

Forum Jump: