Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ภาพงาน ชุมนุม Martin ครั้งที่ 1
Author Message
pong555 Offline
Member

Likes Given: 3
RE: ภาพงาน ชุมนุม Martin ครั้งที่ 1
(17-09-2010, 06:57)Katayoot Wrote: ผมได้ลอง OM45 Marquis ของน้า pong555 ครับ...Smile

อย่าบอกนะ ว่าที่ผมนั่งลูบ ๆ คลำ ๆ หน้างาน เป็นแค่ฝันไป..

เสียงดีมากจริง ๆ ครับ..!!!! ขอบคุณมากนะครับ ที่ทำให้ผมหูเสีย ...Sad

เท่าที่นึกออกมีคนได้ลอง OM45 Marquis ของผมก็คือน้า Katayoot ที่เราต้องไปลองกันหน้าห้องน้ำกับสมาชิกอีก 2-3 คน แล้วก็น้าตู่ที่ผมต้องแบกไปให้ลองที่ระเบียงด้านนอก เนื่องจากด้านในมี Concert กันแล้ว...

ดีใจครับที่ชอบ Martin ตัวนี้ใครได้ลองก็ติดใจครับ (ไม่ได้โม้ 555... Big Grin) ไม่เชื่อลองถามน้าตู่ดูได้ ผมนั่งดูแกลองเล่นอยู่พักใหญ่ เลยเข้าใจแล้วว่า กีต้าร์ดีๆ กับคนเล่นเก่งๆ นี่มันช่างให้ความสุขแก่ผู้ฟังได้อย่างไม่น่าเชื่อเลยครับ

ผมแนะนำว่า หากใครมีโอกาสก็น่าจะหาสอยไว้นะครับ เพราะรุ่นนี้มันกลายเป็นของหายากไปแล้ว เนื่องจาก Martin ไม่ผลิตรุ่นนี้ตั้งแต่ปี 2008 (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ และตัวท้ายๆ ของรุ่นนี้ก็อยู่ในมือของน้ายอดจุฬา กูรู Martin ของเรานี่เอง) จากสาเหตุที่อ้างว่าไม่สามารถหาไม้เกรดอย่างนี้ได้อีก (ผมคิดว่า Martin คงอยากจะเก็บไม้เกรดแบบนี้ไว้ทำรุ่นพิเศษจริงๆ หรือเป็นรุ่น Custom เพื่อหวังฟันกำไรงามๆ เลยไม่นำออกมาทำใน Production Line ปรกติอีก)

แล้วเจอกันงานหน้าครับ...Big Grin
17-09-2010, 10:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ภาพงาน ชุมนุม Martin ครั้งที่ 1 - by pong555 - 17-09-2010, 10:40

Forum Jump: