Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ภาพงาน ชุมนุม Martin ครั้งที่ 1
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: ภาพงาน ชุมนุม Martin ครั้งที่ 1
[Image: img0216c.jpg]

Uploaded with ImageShack.us

[Image: img0217ds.jpg]

[Image: img0221jo.jpg]

[Image: img0220tn.jpg]

[Image: img0218ng.jpg]

[Image: img0219uc.jpg]

[Image: img0222yf.jpg]

[Image: img0223a.jpg]

I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

(This post was last modified: 14-09-2010, 13:00 by piggyprince.)
14-09-2010, 12:58
Find Like Post Reply
Nobi Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: ภาพงาน ชุมนุม Martin ครั้งที่ 1
ขอบคุณทีมงานและผู้เข้าร่วมงานทุกท่าน

โดยเฉพาะน้าเวป น้าป๋อ (ผู้ก่อกำเนิดงานนี้)
น้าลู (สปอร์นเซอร์งาน)
น้าPoppie สำหรับ Fender passport เสียงเยี่ยมมาก
น้าlekleklek น้าnit gt เรื่องระบบเสียง
น้าๆทุกท่านที่นำกีต้าร์แสนรักมาให้ได้สัมผัสแบบใกล้ชิด

ที่ทำให้บรรยากาศงานเป็นไปด้วยดี
แถบได้สัมผัสกีต้าร์ระดับแสนแบบเนื้อๆ
คงหาโอกาสแบบนี้ได้ยาก

ใครพลาดงานนี้ แต่มีให้แก้ตัว งานmeeting 6 น่ะๆ
14-09-2010, 15:04
zuzaa Offline
Member

ขอขอบคุณพี่ป๋อ น้าเวป และอีกหลายท่านที่นำกีต้าร์ระดับราคาเรือนแสนมาให้พวกเราได้ลองและชื่นชมกันกัน
ขอบคุณเหล่าศิลปิน และพี่ๆน้องๆที่ข้นไปโชว์เพลงเพราะๆ โดยเฉพาะน้าตู่ถือว่าเป็นพระเอกของงาน ไม่รู้ผมฝึกอีก
กี่ปีจะเล่นได้เก่งอย่างน้าเค้า
บรรยากาศของงานโดยรวมรู้สึกอบอุ่นและเป็นกันเองมากครับ ผมคงหาโอกาสแบบนี้มาร่วมงานกิจกรรมดีๆแบบนี้อีก
ขอบคุณพี่Webmasterอีกครั้งที่บ้านฟ้าเป็นศูนย์รวมเหล่าคนรักกีต้าร์มาให้ได้เจอะเจอะกัน ทำกิจกรรมดีๆร่วมกัน
14-09-2010, 19:22
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
ขอชื่นชมทุกท่านที่ทำให้เกิดงานนี้ขึ้นมาครับ ยินดีสนับสนุนทุกๆกิจกรรมของบ้านหลังนี้ครับBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

14-09-2010, 23:15
pong555 Offline
Member

Likes Given: 3
ก่อนอื่นต้องขอแดงความยินดีและขอขอบคุณ น้าเวป น้าป๋อ และทีมงานทุกคนที่จัดงานนี้ได้สำเร็จลุล่วงด้วยดี เสียดายที่ต้องกลับก่อน เลยอดดูน้อง Pretty ร้องเพลง Sad

อย่างไรก็ตาม จากการที่ได้ไปร่วมงาน และได้เห็นความเป็นไปในงานพอสมควร จึงใคร่ขอเสนอความเห็นเพื่อเป็นแนวทางในการจัดงาน "ลองกีต้าร์" (ไม่ใช่ Meeting) ในครั้งต่อๆไป

สิ่งที่สำคัญที่สุดที่ผมเห็นในงานนี้ก็คือ ผมสังเกตุเห็นหลายๆ ท่านที่ไปร่วมงานไม่ได้ลองกีต้าร์เลย ได้แต่นั่งมอง เนื่องจากเป็นสมาชิกใหม่ ไม่รู้จักใคร ไม่มีใครแนะนำให้รู้จักกัน ก็เลยไม่กล้าที่จะเข้าไปลอง คนที่ได้ลองส่วนใหญ่ก็เป็นคนที่รู้จักกันอยู่แล้ว ผมจึงเข้าใจที่พี่ป๋อบอกว่า "แปลกใจที่ไม่ค่อยมีคนลองกีต้าร์" สาเหตุหนึ่งน่าจะมาจากเหตุดังกล่าวข้างต้น จึงขอเสนอแนวทางดังนี้
- จัดทำป้ายชื่อ โดยทำเป็นป้ายห้อยคอ หรือสติกเกอร์แปะเสื้อ และเขียนชื่อผู้มาร่วมงานหรือชื่อ log in ตรงบริเวณจุดลงทะเบียน จะได้รู้ว่าใครเป็นใคร
- อาจจะมีพิธีกรคอยประกาศแนะนำผู้เข้าร่วมงานให้ทุกคนที่มาร่วมงานรู้จัก คนที่มาใหม่หรือไม่รู้จักใครจะได้ไม่เคอะเขิน หรืออาจให้ผู้ร่วมงานแนะนำตัวเองออกไมค์ก็ได้ จะได้เป็นที่รู้จักกันโดยทั่วไป
- จัดแยกกีต้าร์ที่นำมาร่วมงานเป็นกลุ่มๆ และตั้งโชว์บนขาตั้งหรือเปิดฝากล่องกีต้าร์ไว้ให้ผู้ร่วมงานเห็นว่ากีต้าร์ที่นำมานั้นเป็นรุ่นอะไร โดยมีทีมงานประจำแต่ละกลุ่มคอยหยิบกีต้าร์ให้แก่ผู้ที่สนใจได้ทดลอง ทั้งนี้เนื่องจากงานที่ผ่านมา กีต้าร์ที่นำมาร่วมงานถูกเก็บไว้แต่ในกล่อง จึงไม่มีใครทราบว่า กีต้าร์ที่อยู่ในกล่องนั้นเป็นรุ่นอะไร ตรงกับความสนใจของตัวเองหรือไม่ ซึ่งน่าจะเป็นอีกสาเหตุหนึ่งที่ทำให้ผู้ร่วมงานไม่ค่อยได้ลองกีต้าร์ (ผมเห็นในงานมีแต่พี่ป๋อคนเดียวที่พยายามนำกีต้าร์ของตัวเองออกมาให้คนอื่นได้ลอง นับถือในความมีน้ำใจมากครับพี่) หรือไม่ก็จัดให้ผู้ที่นำกีต้าร์มาร่วมงานแต่ละคน มีโอกาสได้ขึ้นเวที่ไป present กีต้าร์ของตัวเองในช่วงสั้นๆ และนำมาให้ผู้ร่วมงานได้ชื่นชมหลังจาก present เสร็จแล้ว (ผมเองเอากีต้าร์ไปร่วมงาน 4 ตัว แต่ไม่มีใครได้ลองกีต้าร์ของผมเลย Sad) ซึ่งหากทำเช่นนี้แล้ว เชื่อว่าผู้ร่วมงานทุกท่านจะได้ทราบว่ามีกีต้าร์กี่แบบที่นำมาร่วมงาน และสามารถขอทดลองให้ตรงกับความต้องการของตัวเองได้
- จัดช่วงโชว์หรือช่วง jam ให้อยู่ในช่วงท้ายๆ ของงาน เพราะจากงานที่ผ่านมา พอมีการโชว์ขึ้น ทำให้ผู้ร่วมงานที่มาทีหลังอยากจะลองกีต้าร์ไม่สามารถลองได้ ซึ่งผมเห็นว่างานลักษณะนี้น่าจะเน้นที่การผู้ร่วมงานได้ลองกีต้าร์มากกว่ามาดูโชว์หรือ jam หรือไม่ก็กำหนดเวลาการลองกีต้าร์ให้ชัดเจน จากช่วงเวลาไหนถึงเวลาไหน หลังจากนั้นค่อยเป็นช่วงโชว์ มิฉะนั้น งานลองกีต้าร์จะกลายเป็นงาน meeting ไป

นี่เป็นความเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้นนะครับ เผื่อเป็นแนวทางในการจัดงานครั้งต่อๆไป ยังไงก็ขอขอบคุณทีมงานผู้จัดทุกท่านครับ Smile

16-09-2010, 01:23
societythailand Offline
Junior member
**

เปิดประตูชะโงกหน้าแบบกล้าๆ กลัวๆ ตามประสา น้องใหม่ สุด

" ถูกแล้วค่ะห้องนี้แหละค่ะ "

รู้สึกอบอุ่นมากๆ ครับ ไม่คิดว่าจะทำให้ผมรู้สึกได้อย่างนี้ แวปแรกที่ก้าวเข้ามาในงาน

Martin เต็มห้องไปหมด....!!!!

อยากจะบอกว่า ..... พี่ป๋อ น่ารักมากๆครับ ....... ใจดีมากๆ คนไรไม่รุ เล่นเอาผมวางตัวไม่ถูกเลย

พี่ โหน่ง อัธยาศัยดี แนะนำข้อมูลกีต้าร์ให้เยอะเลยแถม มีโชว์ดีๆ ให้ดูกันอีก ยินดีที่ได้รู้จักครับ พี่โหน่ง ครับ พี่เล่นเก่งมาก ขอบอก

อยากให้มีกิจกรรมดีๆ อย่างนี้ไปตลอดครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
16-09-2010, 05:47
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176

Wink
เห็นพ้องทุกประการกับน้าpong555
โดยเฉพาะเรื่องการมี พิธีกรดำเนินรายการ

งานหน้า...เชิญ"น้องจริงๆ" มาเป็นพิธีกรร่วม ดูสิครับ!!

(16-09-2010, 01:23)pong555 Wrote: ..........ผมเองเอากีต้าร์ไปร่วมงาน 4 ตัว แต่ไม่มีใครได้ลองกีต้าร์ของผมเลย Sad)
ใช่เลย ข้อนี้...เพราะผมก็รออยู่เหมือนกัน Big Grin
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 16-09-2010, 09:04 by SARUN.)
16-09-2010, 09:04
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
(16-09-2010, 01:23)pong555 Wrote: ก่อนอื่นต้องขอแดงความยินดีและขอขอบคุณ น้าเวป น้าป๋อ และทีมงานทุกคนที่จัดงานนี้ได้สำเร็จลุล่วงด้วยดี เสียดายที่ต้องกลับก่อน เลยอดดูน้อง Pretty ร้องเพลง Sad

อย่างไรก็ตาม จากการที่ได้ไปร่วมงาน และได้เห็นความเป็นไปในงานพอสมควร จึงใคร่ขอเสนอความเห็นเพื่อเป็นแนวทางในการจัดงาน "ลองกีต้าร์" (ไม่ใช่ Meeting) ในครั้งต่อๆไป

สิ่งที่สำคัญที่สุดที่ผมเห็นในงานนี้ก็คือ ผมสังเกตุเห็นหลายๆ ท่านที่ไปร่วมงานไม่ได้ลองกีต้าร์เลย ได้แต่นั่งมอง เนื่องจากเป็นสมาชิกใหม่ ไม่รู้จักใคร ไม่มีใครแนะนำให้รู้จักกัน ก็เลยไม่กล้าที่จะเข้าไปลอง คนที่ได้ลองส่วนใหญ่ก็เป็นคนที่รู้จักกันอยู่แล้ว ผมจึงเข้าใจที่พี่ป๋อบอกว่า "แปลกใจที่ไม่ค่อยมีคนลองกีต้าร์" สาเหตุหนึ่งน่าจะมาจากเหตุดังกล่าวข้างต้น จึงขอเสนอแนวทางดังนี้
- จัดทำป้ายชื่อ โดยทำเป็นป้ายห้อยคอ หรือสติกเกอร์แปะเสื้อ และเขียนชื่อผู้มาร่วมงานหรือชื่อ log in ตรงบริเวณจุดลงทะเบียน จะได้รู้ว่าใครเป็นใคร
- อาจจะมีพิธีกรคอยประกาศแนะนำผู้เข้าร่วมงานให้ทุกคนที่มาร่วมงานรู้จัก คนที่มาใหม่หรือไม่รู้จักใครจะได้ไม่เคอะเขิน หรืออาจให้ผู้ร่วมงานแนะนำตัวเองออกไมค์ก็ได้ จะได้เป็นที่รู้จักกันโดยทั่วไป
- จัดแยกกีต้าร์ที่นำมาร่วมงานเป็นกลุ่มๆ และตั้งโชว์บนขาตั้งหรือเปิดฝากล่องกีต้าร์ไว้ให้ผู้ร่วมงานเห็นว่ากีต้าร์ที่นำมานั้นเป็นรุ่นอะไร โดยมีทีมงานประจำแต่ละกลุ่มคอยหยิบกีต้าร์ให้แก่ผู้ที่สนใจได้ทดลอง ทั้งนี้เนื่องจากงานที่ผ่านมา กีต้าร์ที่นำมาร่วมงานถูกเก็บไว้แต่ในกล่อง จึงไม่มีใครทราบว่า กีต้าร์ที่อยู่ในกล่องนั้นเป็นรุ่นอะไร ตรงกับความสนใจของตัวเองหรือไม่ ซึ่งน่าจะเป็นอีกสาเหตุหนึ่งที่ทำให้ผู้ร่วมงานไม่ค่อยได้ลองกีต้าร์ (ผมเห็นในงานมีแต่พี่ป๋อคนเดียวที่พยายามนำกีต้าร์ของตัวเองออกมาให้คนอื่นได้ลอง นับถือในความมีน้ำใจมากครับพี่) หรือไม่ก็จัดให้ผู้ที่นำกีต้าร์มาร่วมงานแต่ละคน มีโอกาสได้ขึ้นเวที่ไป present กีต้าร์ของตัวเองในช่วงสั้นๆ และนำมาให้ผู้ร่วมงานได้ชื่นชมหลังจาก present เสร็จแล้ว (ผมเองเอากีต้าร์ไปร่วมงาน 4 ตัว แต่ไม่มีใครได้ลองกีต้าร์ของผมเลย Sad) ซึ่งหากทำเช่นนี้แล้ว เชื่อว่าผู้ร่วมงานทุกท่านจะได้ทราบว่ามีกีต้าร์กี่แบบที่นำมาร่วมงาน และสามารถขอทดลองให้ตรงกับความต้องการของตัวเองได้
- จัดช่วงโชว์หรือช่วง jam ให้อยู่ในช่วงท้ายๆ ของงาน เพราะจากงานที่ผ่านมา พอมีการโชว์ขึ้น ทำให้ผู้ร่วมงานที่มาทีหลังอยากจะลองกีต้าร์ไม่สามารถลองได้ ซึ่งผมเห็นว่างานลักษณะนี้น่าจะเน้นที่การผู้ร่วมงานได้ลองกีต้าร์มากกว่ามาดูโชว์หรือ jam หรือไม่ก็กำหนดเวลาการลองกีต้าร์ให้ชัดเจน จากช่วงเวลาไหนถึงเวลาไหน หลังจากนั้นค่อยเป็นช่วงโชว์ มิฉะนั้น งานลองกีต้าร์จะกลายเป็นงาน meeting ไป

นี่เป็นความเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้นนะครับ เผื่อเป็นแนวทางในการจัดงานครั้งต่อๆไป ยังไงก็ขอขอบคุณทีมงานผู้จัดทุกท่านครับ Smile

ขอบคุณพี่Pongมากๆครับสำหรับคอมเมนต์ดีๆ ^-^
น่าเสียดายเหมือนกันครับที่กีต้าร์ของเพื่อนๆหลายๆคนที่นำมาไม่ได้ออกมาแสดงโชว์และไม่ได้ลองกัน ข้อคิดเห็นดีๆของพี่Pongเป็นประโยชน์มากๆเลยครับ ผมเห็นด้วยในหลายกรณีที่แนะนำมาคิดว่าการจัดครั้งหน้าคงจะต้องมีการพัฒนาขึ้นไปอีกครับพี่ Smile

นี่แหละครับบรรยากาศดีๆของบ้านสีฟ้าแห่งนี้ งานMartinครั้งนี้ก็ถือเป็นครั้งแรกที่ได้เข้าร่วมกิจกรรมกับพวกพี่ๆเพื่อนๆน้องๆที่น่ารัก บรรยากาศอบอุ่นถ้อยทีถ้อยอาศัย ผมเองก็เป็นหนึ่งในทีมงานที่รวมตัวช่วยกัน หากเกิดข้อผิดพลาดประการใดก็ขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้ครับ หวังว่าคงจะได้รับความร่วมมือจากเพื่อนๆทุกคนในการจัดงานต่อๆไปครับ ^-^

คิดไม่ผิดจริงๆที่หันมาเล่นกีต้าร์ ได้เพื่อนๆพี่ๆที่น่ารักคอยให้คำแนะนำเสมอมา ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนนะครับ ^-^

I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

16-09-2010, 10:35
pong555 Offline
Member

Likes Given: 3
(16-09-2010, 05:47)societythailand Wrote: เปิดประตูชะโงกหน้าแบบกล้าๆ กลัวๆ ตามประสา น้องใหม่ สุด

" ถูกแล้วค่ะห้องนี้แหละค่ะ "

รู้สึกอบอุ่นมากๆ ครับ ไม่คิดว่าจะทำให้ผมรู้สึกได้อย่างนี้ แวปแรกที่ก้าวเข้ามาในงาน

Martin เต็มห้องไปหมด....!!!!

อยากจะบอกว่า ..... พี่ป๋อ น่ารักมากๆครับ ....... ใจดีมากๆ คนไรไม่รุ เล่นเอาผมวางตัวไม่ถูกเลย

พี่ โหน่ง อัธยาศัยดี แนะนำข้อมูลกีต้าร์ให้เยอะเลยแถม มีโชว์ดีๆ ให้ดูกันอีก ยินดีที่ได้รู้จักครับ พี่โหน่ง ครับ พี่เล่นเก่งมาก ขอบอก

อยากให้มีกิจกรรมดีๆ อย่างนี้ไปตลอดครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

สวัสดีครับเบ๊ง...Smile

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ ผมเองก็เพิ่งเป็นสมาชิกไม่นานมานี่เอง สมาชิกส่วนใหญ่ในบ้านนี้ที่ผมรู้จักน่ารักทุกคนครับ ถ้ามีโอกาสก็ขอเชิญมาร่วมกิจกรรมกันบ่อยๆ นะครับ ซึ่งงานหน้าก็น่าจะเป็น meeting ของบ้านฟ้าในวันที่ 27 พฤศจิกายนนี้ครับ

ผมเองก็เคยเป็นลูกค้าที่ร้านเบ๊ง ต้องขอชื่นชมความสามารถในการหาของครับ หาของเก่งจริงๆ ในราคาดีเสียด้วย นี่ยังเสียดายที่โดนคุณ vor55 ซึ่งเป็นเพื่อนสนิทสอย Martin Sambora ไปเสียก่อน ไม่เช่นนั้นมันอาจมาอยู่บ้านผมก็ได้ คราวหน้า ถ้ามีอะไรดีๆ ช่วยกระซิบบอกผมก่อนนะครับ เผื่อผมจะมีโอกาสได้ซื้อบ้าง ไม่เช่นนั้นเสร็จคุณวอหมด ตานี่แกหูไวตาไว แถมทุนหนาอีกต่างหาก 555...

ส่วนการเล่นในวันนั้น ต้องขอบอกว่า มั่วมากๆครับ จริงๆไม่ได้ตั้งใจจะขึ้นไปเล่นเลย เพราะแต่ละคนที่ขึ้นมาโชว์ก็เทพทั้งนั้น (ส่วนผมเป็นได้แค่ "เทพ โพธ์งาม" 555...) ถ้าขึ้นไปเล่นก็อายเค้า แต่เพราะโดนคะยั้นคะยอก็เลยเอาวะ พอเจอเจ้าว่อง (Teera) ขึ้นเพลงของ พงษ์สิทธ์ คัมภีร์ โห...ผมไปไม่เป็นเลยครับ เพราะไม่เคยได้ยินมาก่อน ไม่รู้จะเล่นยังไง ก็เลยโซโล่มั่วๆ ไป แต่ก็ฮาดีครับ ถ้าวันหลังมีโอกาสได้เจอกันอีก หวังว่าจะมีโอกาสได้ Jam กับเบ๊งด้วยนะครับ หากไม่รังเกียจการเล่นมั่วๆ ของผม แหะๆ....Rolleyes

แล้วเจอกันในงาน meeting วันที่ 27 พฤศจิกายนนี้นะครับ Big Grin

(16-09-2010, 09:04)SARUN Wrote: Wink
เห็นพ้องทุกประการกับน้าpong555
โดยเฉพาะเรื่องการมี พิธีกรดำเนินรายการ

งานหน้า...เชิญ"น้องจริงๆ" มาเป็นพิธีกรร่วม ดูสิครับ!!

(16-09-2010, 01:23)pong555 Wrote: ..........ผมเองเอากีต้าร์ไปร่วมงาน 4 ตัว แต่ไม่มีใครได้ลองกีต้าร์ของผมเลย Sad)
ใช่เลย ข้อนี้...เพราะผมก็รออยู่เหมือนกัน Big Grin

ต้องขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ลอง ถ้ามีโอกาสใน meeting ครั้งหน้า กรุณาแจ้งล่วงหน้านะครับว่าอยากจะลองกีต้าร์ตัวไหนของผม จะหิ้วไปให้น้า Sarun ลองคนแรกเลยทีเดียว... (ไม่ทราบว่าในงาน martin เราได้เจอะเจอพูดคุยกันหรือเปล่า ถ้ายังไงคราวหน้าถ้าเห็นผมก็เข้ามาทักเลยครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ Big Grin)

(16-09-2010, 10:35)piggyprince Wrote:
(16-09-2010, 01:23)pong555 Wrote: ก่อนอื่นต้องขอแดงความยินดีและขอขอบคุณ น้าเวป น้าป๋อ และทีมงานทุกคนที่จัดงานนี้ได้สำเร็จลุล่วงด้วยดี เสียดายที่ต้องกลับก่อน เลยอดดูน้อง Pretty ร้องเพลง Sad

ขอบคุณพี่Pongมากๆครับสำหรับคอมเมนต์ดีๆ ^-^
น่าเสียดายเหมือนกันครับที่กีต้าร์ของเพื่อนๆหลายๆคนที่นำมาไม่ได้ออกมาแสดงโชว์และไม่ได้ลองกัน ข้อคิดเห็นดีๆของพี่Pongเป็นประโยชน์มากๆเลยครับ ผมเห็นด้วยในหลายกรณีที่แนะนำมาคิดว่าการจัดครั้งหน้าคงจะต้องมีการพัฒนาขึ้นไปอีกครับพี่ Smile

นี่แหละครับบรรยากาศดีๆของบ้านสีฟ้าแห่งนี้ งานMartinครั้งนี้ก็ถือเป็นครั้งแรกที่ได้เข้าร่วมกิจกรรมกับพวกพี่ๆเพื่อนๆน้องๆที่น่ารัก บรรยากาศอบอุ่นถ้อยทีถ้อยอาศัย ผมเองก็เป็นหนึ่งในทีมงานที่รวมตัวช่วยกัน หากเกิดข้อผิดพลาดประการใดก็ขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้ครับ หวังว่าคงจะได้รับความร่วมมือจากเพื่อนๆทุกคนในการจัดงานต่อๆไปครับ ^-^

คิดไม่ผิดจริงๆที่หันมาเล่นกีต้าร์ ได้เพื่อนๆพี่ๆที่น่ารักคอยให้คำแนะนำเสมอมา ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนนะครับ ^-^

ต้องขอบคุณน้องหมูเช่นกันที่ช่วยผมยกกีต้าร์ทั้งขึ้นและลง แต่น่าเสียดายที่ไม่มีใครได้ลองกีต้าร์ของผม Shy ส่วนข้อเสนอของผม ถ้าเป็นประโยชน์ต่อทีมงานก็ถือเป็นเรื่องที่น่ายินดีมากๆ เพราะการที่จะเข้าไปขอลองกีต้าร์โดยที่ไม่รู้จักกัน สำหรับผมแล้ว ถือเป็นเรื่องที่น่าลำบากใจจริงๆ ซึ่งผมเชื่อว่าคนที่เข้าไปร่วมงานในวันนั้นส่วนใหญ่ก็น่าจะรู้สึกแบบผม ตัวผมเองก็ได้ลองน้อยมาก คือต้องเล็งไว้ก่อนว่า รู้จักกับเจ้าของกีต้าร์ถึงจะไปขอเขาลอง ซึ่งก็มีแต่กีต้าร์ของพี่ป๋อเท่านั้นที่ผมได้สัมผัส นอกนั้นไม่กล้าครับ

ขอบคุณในความมีน้ำใจของน้องหมูอีกครั้ง แล้วว่างๆ แวะไปเจอกันที่ร้านนะครับ Big Grin
(This post was last modified: 16-09-2010, 11:30 by pong555.)
16-09-2010, 10:50
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ดูอบอุ่นมากมาย เสียดายไม่ได้ไปอ่ะ Sad

จาก ปุ๊ รุ่นใหม่ Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
16-09-2010, 19:04

Forum Jump: